กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

5555 ถ้าเจออีก
    ลองตั้งสติ...อดทนหน่อย
    อย่าใจร้อนฮึดสู้กับมัน
    (เพราะผมเคยโดนแล้วที่โมโหใส่
    พึมพำไปท้าทายสิ่งที่มองไม่เห็น)
    *เดี๋ยวมีจังหวะอาจได้เล่าให้ฟัง*

ทนรอหน่อย....
    ...อาจมีตัวเลขหลุดมาจากปากเขา
    มาทางขวา..เข้าหูขวาด้วย

(ตามที่ท่านอ.นพเคยทักไว้)

2. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017

อาจารย์หนะ ปริศนาอีกแว้ว~~~
    ทำให้ยิ่งอยากรู้ ไปใหญ่เลยคะ
    อะไรคือ การปรากฏให้เหม็นอย่างหนึ่ง
    เจน งงแล้ว งงอีก
    อยากรู้แล้ว อยากรู้อีก
    มันมีความรู้สึกแบบว่า
    อาจารย์ให้ซองขาวมาหนึ่งซอง หนาๆ
    กับอารมณ์ลุ้นว่า ในซอง มีอะไรน้อ
    นี้แหละ~~~ ความอยากรู้เจน บังเกิดเลย

3. 9@Phonlee

ผมก็เคยเจอผีแขกเหมือนกัน
    ค่อนข้างแรง...ตามที่อ.นพว่าไว้

....ครั้งหนึ่งผมไปสงขลา
    นอนพักค้างคืนที่แฟลตแห่งหนึ่ง
    ....นอนกันหลายคน
    ตกดึกกำลังหลับสบายๆ
    ...เอาละเว้ย มีตัวอะไรมานอนทับร่าง
    จนผมหายใจไม่ออก ดิ้นสุดแรงเกิด
    ถีบแถมไป2ที...จึงหลุดออกมา
    ...ผมตื่นขึ้นมามองไปรอบๆ
    ไม่เห็นมีอะไร...เออแค่ผีอำจิ๊บจ้อย
    ...คนอื่นก็ยังหลับสบายๆอยู่

...ผมก็นอนหลับต่อ
    พอเริ่มหลับสนิท
    มันเข้ามากดทับร่างผมอีกแล้ว
    คราวนี้มีกลิ่นฉุนคล้ายเครื่องเทศ
    ...ผมก็ดิ้นสุดฤทธิ์เช่นเคย
    สุดท้าย...มันยอมไปโดยดี
    ...แต่ทำให้ผมตื่น(สิว่ะ)

อารมณ์ผมรู้สึกบ่อจอยสุดๆ
    เพราะเดินทางมาเหนื่อยทั้งวัน
    ผมจึงท้าดวลไปว่า...
    "มรึงแน่จริงมาทับร่างกรูอีกสิ"

...พอหลับสนิทได้เดียวเดี๋ยว
    ผีแขกตนนี้มันเข้ามาลองดีทันที
    คราวนี้ทับร่างผมแรงขึ้น
    รัดร่างผมจนแน่น
    ...จนผมรู้สึกหายใจไม่ออก

...วินาทีที่ผมกึ่งหลับกึ่งสลึมสะลือ
    ...ผมพึมพำคาถาลป.ทวดออกมา
    ตามสัญชาตญาณที่จะรำลึกถึงท่าน
    ....ทุกครั้งที่อยู่ในนาทีวิกฤต

*พึมพำคาถายังไม่ทันจบบท*
    วิญญาณแขกมันหายแว๊บไปเลย

...ตื่นเช้าขึ้นมา
    ผมนำเรื่องสยองนี้เล่าให้พี่เมียฟัง
    เขาบอกว่า "นั่นแหละผีแขก"
    เพราะก่อนที่จะสร้างแฟลตขึ้นมา
    เดิมทีเป็นที่ดินของแขกคนหนึ่ง
    แขกคนนี้เลี้ยงวัวอยู่ที่นี่
    ...และแขกคนนี้ก็ตายที่นี่

ดุดันแรงจริงๆ พี่แขกคนนี้
    (ผีแขกจร้า)

4. 9@Phonlee

5555 เจอเจนนิเฟอร์อยู่ในกระทู้พอดี

ที่ว่า "เหม็น"

ผมเดาว่า...
    น่าจะเป็น "เห็น"
    ท่านอาจารย์นพคงจะมีงานด่วนจึงรีบ

หรือท่านอาจทิ้งปริศนาไว้ให้เจนขบคิดก็ได้

5. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

@อาจารย์9 คะ @อาจารย์นพคะ
    เจนขอเล่าย้อนไปสมัยก่อน
    ตอนที่ยังเด็ก น่าจะ10ขวบได้ เคยมีช่วงหนึ่ง
    แม่สั่งให้เฝ้าหน้าร้าน (เมื่อก่อนที่บ้าน เปิดร้านถ่ายรูปคะ)
    เจนจะแอบ ขึ้นมางีบ ที่ห้องพระตลอด
    มีครั้งหรือสองครั้งได้ ที่นอนอยู่
    แล้ว รู้สึกว่า ได้ยินเสียงกรน ของตัวเอง(อายจัง)
    ปล*** ช่วงที่แอบไปงีบ คือเล่นจนเหนื่อยมาก จะกรน 5555
    เหมือนรู้สึกว่า เรารู้ตัวว่าเรานอน และ กรน
    แปลกดีจัง นอนอยู่ ยังได้ยินเสียงตัวเองกรน
    ทุกวันนี้ โรงสีข้าว ยังดังไม่สู้เจน (ล้อเล่นคะ555)

อีกเหตุการณ์ คือเมื่อตอนเรียน มหาวิทยาลัย
    เจนเลิกเรียนแล้ว แต่แม่ยังเรียนอยู่ (แม่เจนมาเรียนเอาวุฒิปตรีคะ)
    เจนเลยมานอนรอแม่ที่รถ จุดจุดจุด รถเจนคือรถเมธาธรรม
    รถเก็บศพ ดีดีนี้เอง
    เจนเหนื่อย เลยเปิดกระจกแง้มๆไว้
    แล้วเผลอนอนหลับในรถ
    ความรู้สึกที่อยู่ในห้วงหนึ่ง คือ
    ตัวเจน พยายามจะลุกขึ้น และตื่น
    แต่ไม่สามารถ ลุกได้ เหมือนอาการ ถูกผีอำ
    แต่ กึ่งตื่น กึ่งหลับ เห็นตัวเองนอน
    แต่ลุกไม่ได้ เป็นแบบนี้ นานพอควร แถมเจนท่องนะโมๆ ตลอด
    จนเหนื่อย
    สุดท้าย เจนตื่นได้แบบ ลุกพรวด เพราะ มีพี่สาวข้างบ้าน
    เขาเรียนมหาลัยเดียวกับเจนมาปลุก
    เขาบอกเคาะเรียกอยู่นาน
    แบบนี้ คืออาการ คนจะไหลตาย มั้ยคะอาจารย์

6. สะไบดินแดง

โห่ว อาจารย์9
    ปริศนานี้ เจนไม่รู้เลยอะคะ
    คิดแล้วคิดอีก จะคุกเข่าอ้อนวอนอาจารย์นพ ให้บอกดีมั้ยน๊า

7. สะไบดินแดง

ไม่แน่ใจว่า เจนเคยเล่าเรื่องนี้ ให้อาจารย์ทั้งสองท่าน
    อ่านรึยังคะ ~~~
    แต่ ขอเล่าใหม่ละกันนะคะ ช่วงนี้เริ่มว่างแล้ว

สมัยก่อนตอนที่เจนน่าจะ 5-6 ขวบ มั้งนะคะ
    พี่คนหนึ่ง พาเจนขับรถมอเตอร์ไซ ไปเล่นบ้านเขา
    แต่เขามีหน้าตัวหนึ่ง มันก็ตัวใหญ่สำหรับเด็กอย่างเจนตอนนั้น
    พี่เขาให้เจนอุ้มหมา แล้วก็ขับรถไปบ้านพี่เขากัน
    แต่ระหว่างทางที่ไป ผ่านโค้งวัดไป มันมีหมาอยู่ข้างทาง
    หมาเห่าหมา และหมาที่เจนอุ้ม มันกระโดดไปหาหมาข้างทาง
    เจนรู้สึกได้แค่ ร่างน้อยอันบอบบางของเจน
    ลอยหงายหลัง แบบว่าความรู้สึกนั้น เจนจำจนทุกวันนี้
    ในห้วงความรู้สึกเจนตัวลอย หงายหลังลงบนฟูกสีขาว
    คือทุกอย่างมันขาวโผลนไปหมด
    เจนทิ้งตัวหงานหลังลงบนฟูกแบบสบายใจ พร้อมหลับไปเลย
    สักพัก ได้ยินเสียงเรียก “อิหล่าๆ”
    เจนตื่นขึ้นมา พร้อมความงง (เอ๋า เรานอนบนที่นอน แล้วมานี้ได้ไง )
    ป้าที่มาปลุก บอกเรียกเจนตั้งนาน หัวเจน กระแทกพื้นเต็มๆ
    ตอนนี้ หัวบุบตรงกลาง เป็นร่องนิดหน่อย
    แต่เจนไม่ได้เข้าโรงพยาบาลนะคะ
    แม่พาเจนย่าง(แบบว่า ย่างใบหนาดใบเป้าตามคนสมัยก่อน)

นี้คือ ประสบการณ์ ชีวิตเกือบตาย ของเจนคะ
    แต่ตัวเจน ไม่เป็นไรเลยนะคะ
    แถมถูกแม่ตีด้วย ช้ำใจ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไหลตายจะเป็นกรณีที่มีกะแสร้อนเย็น
    ไหลผ่านร่างกายบ่อยๆ
    เช่นนอนในบริเวนที่ใกล้ที่เป็น
    ทางผีผ่าน ประตูมิติ
    และอีกอย่างคือ ขี้เกียจหายใจ ๕๕๕

9. สะไบดินแดง

เจนยังอยู่ แสดงว่า กรณีคนจะไหลตายไม่ใช่
    คงถูกคุณผีที่รถอำแน่ๆเลย
    ยึ่ย~~~ขนลุก

10. 9@Phonlee

--------------------------------------

--------------------------------------

....เอาบุญมาฝากทุกท่านครับ

ช่วงเที่ยงๆเมื่อวาน
    ผมได้เดินทางไปที่วัดโกรกกราก มหาชัย
    ตามที่คุณHightmax บอกบุญมา
    เพื่อไปร่วมบุญสร้าง

**เกล็ดพญานาค**

เผื่อวันหนึ่งจะได้เห็นพญานาคด้วยเนื้อตาตนเอง
    หรืออย่างน้อยได้เห็นเป็นภาพนิมิตก็ยังดี

...ระหว่างทาง
    ผมได้แวะไปทำบุญที่วัดกลางคลอง มหาชัย
    พอถึงหน้าวัด...ท้องฟ้าโปร่งเป็นใจ
    แดดแม้จะร้อน แต่อากาศก็สบายๆ
    ...ได้ภาพแปลกตานี้มาโดยบังเอิญ
    ...ตั้งแต่ก้าวแรกที่ลงจากรถ

IMG_20180614_132506 (2).jpg

...แม้จะไม่แน่ใจว่าเป็นภาพอะไร
    แต่ผมก็รู้สึกตื่นเต้นและอิ่มบุญอิ่มใจ

วัดกลางคลอง หรือวัดวิสุทธิวราวาส
    ตั้งอยู่ที่ ต.พันท้ายนรสิงห์
    ห่างจากวัดโกรกกรากประมาณ 15 กม.

11. 9@Phonlee

...พอออกจากวัดกลางคลอง
    ลัดเลาะไปตามป่าชายเลน
    บ่อเลี้ยงกุ้งหลายสิบบ่อ
    พยายามวิ่งหาเส้นหลัก(สายใน)
    (สายนอกคือถนนพระราม 2)
    ...คือผมชอบเส้นทางยุ่งๆเหยิงๆนี้
    เพราะยังเป็นธรรมชาติชนบทสวยงามแต้ๆ
    ใช้กูเกิ้ลMap ไม่สนุก ไม่เร้าใจ
    ...แต่เร้าใจช่วงที่รถเกือบชนกัน

...ต้องอย่างงี้ ลุยๆนิดๆ
    พอเริ่มสับสนงงเส้นทาง
    จอดถามชาวบ้าน...บางครั้งได้ฮา

...อย่างครั้งนี้ วัยรุ่นขาโจ๋เล่นมุกขำเชิงกวนๆ
    "ขับตรงตลอดครับพี่...วิ่งผ่ากลางวัดไปเลย"

ฟังตอนแรกก็เล่นเอาผมงงๆ

พอผมไปถึง...เออบังอ้อชัดเจน
    เพราะถนนเส้นนี้ผ่ากลางวัดจิงๆ

5555 ใครที่สงสัย
    ...เชิญหาคำตอบได้ครับที่วัดโกรกกราก
    ร่วมบุญสร้างเกล็ดพญานาคด้วยกัน

IMG_20180614_153942 (2).jpg

ขออนุโมทนาบุญร่วมกัน
    ...สาธุ สาธุ สาธุ

12. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    สมัยก่อนเคยมีคนที่มาบวชชีพราหม์ เล่าให้ฟังว่า เคยเห็นคนที่มีหัวคล้ายๆพญานาคมาพ่นไฟแถวท่าน้ำ แล้วด้านใต้โบสถ์เคยมีภูมิงูบำเพ็ญเพียรอยู่ แล้วเมื่อ 4-ปีก่อน ขุดปรับปรุงบริเวณโบสถ์ใหม่ก็เจอกระดูกงู ไซส์ยักษ์

13. Higtmax

14. สะไบดินแดง

สาธุคะอาจารย์
    ได้ไปทำบุญดีจังเลยคะ
    เจนก็อยากให้คนที่บ้าน หาวันว่างไปวัด
    ไปเที่ยวทำบุญบ้าง
    แต่ทำมั๊ย~~~~ ไม่มีได้ไปแบบนี้บ้างจัง

15. 9@Phonlee

...ที่เล่าข้างบน(ทั้งหมด)กำลังสนุกครับ
    ...ไม่ทราบว่า
    เกิดขึ้นที่วัดกลางคลอง
    หรือวัดโกรกกรากครับ
    (และถ้ามีรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติมก็ดีครับ)
    ขอบคุณครับ

------------------------------------
    Higtmax said:
    [/มาเส้นบางขุนเทียนล่ะซี่

------------------------------------
    ...ใช่ครับ
    มาเส้นทางนั่น(แต่ชื่อถนนอะไรไม่ทราบ)
    รู้แต่ว่าเป็นสายในไปมหาชัย

...คือผมเริ่มต้นจากถนนพระราม2
    เลี้ยวซ้ายเข้าถนนชายทะเลบางขุนเทียน
    ระหว่างทางมีร้านอาหารเรียงรายมากมาย
    ....วิ่งไป10กว่ากม.
    เห็นมีป้ายเลี้ยวขวาเข้าหมู่บ้านพฤษา
    จึงลองขับเข้าไปเรื่อยๆ
    ...ปรากฏว่าไม่ใช่ทางตัน
    ...ผมจึงขับตามทาง...ยาวโลดไปเลย
    ถนนคอนกรีตใหม่ๆผ่านทุ่งและบ่อกุ้ง
    แทบไม่มีบ้านเรือนเลย

พอวิ่งไปประมาณ 3-4 กม.
    เห็นมีป้ายชี้ไป "เรือโบราณ1,000ปี"
    ...ผมจึงเลี้ยวไปดูสักหน่อย
    ...ตรงจุดนี้เอง
    มองไปข้างหน้าเห็นมีวัดตั้งอยู่อีกฝั่ง...
    ...เมื่อสอบถามชาวบ้าน
    จึงรู้ว่าเป็น"วัดกลางคลอง"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2018
  16. 9@Phonlee

Tips & tricks (วรรคทอง)
    หน้า 2 (ลำดับที่ # 40)

(อาจารย์นพ)
    เคารพนับถือซึ่งกันและกัน
    แต่อย่ายึดมั่นถือมั่น

ปกติภูมินี้มักจะช่วยคนในเรื่อง
    ค้าขาย โชคลาภเป็นปกติ
    หากมีดวงหรือชอบทางนี้
    แต่ก็ไม่ใช่จะเข้าถึงได้ง่ายเท่าไร
    ภูมินี้ก็นับถือพระพุทธฯองค์เดียวกับเรา
    ถึงขนาดมีสีดำและขาวเฝ้าพระสรีระ

ปล บางวัดทาง จ. ล ภาคอีสาน อยู่เป็นเมือง
    ตาดีหน่อย อาจจะเจอเหมือนเราไปตลาดสด

ดังนั้นแม้เราชอบ แม้เราผูกพันธ์
    ก็เอาพอประมาน แต่ลึกๆในใจ
    ก็อย่าลืมธรรมมะ ที่ศาสดา
    ท่านทิ้งให้เราก็พอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2018
  17. Higtmax

...ที่เล่าข้างบน(ทั้งหมด)กำลังสนุกครับ
    ...ไม่ทราบว่า
    เกิดขึ้นที่วัดกลางคลอง
    หรือวัดโกรกกรากครับ
    (และถ้ามีรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติมก็ดีครับ)
    ขอบคุณครับ

วัดโกรกกรากครับ แถวนั้นเมื่อ 30-40 ปีก่อน คนเก่าแก่ เล่าให้ฟัง นับว่าเป็น พื้นพื้นที่อาถรรพ์ เต็มไปด้วยป่าจาก ป่าชายเลน มีคนเห็น พวก งู เลื้อยเข้าเลื้อยออก จากรูปริศนา ที่โผล่มาแค่แวปเดียว บางคนก็ว่ามีถ้ำใต้น้ำอยู่ ทางแม่น้ำก็มี สิ่งมีชวิต คล้ายๆ มนุษย์ ตาแดงๆ คอยฉุดคนลงน้ำ รวมถึงยังมีชุมชนของพวกเซียนสวดอยู่แถวนั้น วันดีคืนดี ก็ลองกันซะหลังคา โครมคราม ตะปูร่วงกราว ชิ้นเนื้อปริศนา ไปยัน ท่อนไม้ลอยร่วงมากจากอากาศ เสือกัดควาย ควายขวิดเสือ สนุกสนาน ทำเอาชาวบ้านเดือดร้อน วันไหนวันพระ จะต้องนอนกันแต่เย็น หรือวันดีคืนดี คนมีของอาละวาด เทพเจ้าลิงทางอินเดีย เอย แมวใหญ่วิ่งไวเอย เดือดร้อนหลวงพ่อต้องมานั่งพรมน้ำมนต์ให้อีก

18. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    เห็นชอบเรื่องพญานาค เลยนำมาให้ชมกันค่ะ

19. สะไบดินแดง

อยากไปมากเลยคะ วัดถ้ำดินเพียง

20. สะไบดินแดง

ช่วงนี้ ปัญหาทางโลกเยอะแยะมากมาย
    อยากไปหลบมุม อยู่ตามป่าเขาลำเนาไพร มากๆเลย
    อยากหนีไปคนเดียว ไปจ้องตากับลิง ไปเล่นน้ำตก
    ความอยากเยอะแยะเลยคะ 5555