กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็คล้ายๆคุณเจนเลยแหะ แม่ผมเคยเล่าว่า ผมนั้นจะคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันตอน 7 เดือน แต่ดี ที่ยังไม่คลอด พอทีนี้ 9 เดือนละไม่ยอมคลอดอีก 555

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เด่วว่างก่อนจะมาเล่าให้ฟัง
    เรื่องการปรากฎตัวเลข
    พอขำๆ

3. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    tips (วรรคทอง)
    หน้า 13 ลำดับที่ #260

ทางธรรมให้เราได้รู้
    การละความ ''ยึดมั่น'' ในปัจจุบัน
    ได้รู้การละความ ''มั่นหมาย'' ในอนาคต.....
    ทางโลก ให้เราได้รู้จัก ความพลัดพรากจาก
    สิ่งที่ตนรัก....มันมีธรรมชาติของมันอย่างนี้.....
    เพียงแต่ เราทิ้งเป็น วางเป็น
    ก็จะเข้าใจมันได้มากยิ่งขึ้น......

ก็จะไม่เป็นไปตาม
    จริต อนุสัย หรือวิบาก อย่างใดอย่างหนึ่งได้เอง.....
    ก็จะเข้าใจได้เองว่า เส้นทางเดินหลักของชีวิตเรา
    ไม่ได้ถูกฟ้า หรือ กรรมอะไรลิขิต ไว้ล่วงหน้าหรอกครับ...

จิตมันเกิดเพราะ มันไม่รู้
    ไม่รู้ว่ามันเป็นเหตุให้เวียนว่ายได้อยู่
    ต่อมา มันจึงสร้างช่องทางให้ตัววิญญานการรับรู้เหล่านั้น
    ออกมาเป็น ช่องทางต่างๆ มี ตา หู จมูก ลิ้น กาย ฯลฯ
    รวมๆเป็นร่างกายขึ้นมานี้ จะเป็นร่างกายอะไรก็ตาม
    ก็แล้วแต่สิ่งที่จิตมันได้เก็บสะสมมา...
    เช่น สะสมกระแสดี ก็มาเป็นมนุษย์
    กระแสไม่ดี ก็เป็นสัตว์เลื้อยคลาน ฯลฯ

4. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017
    อาจารย์9 มากระซิบบอกเจนบ้างนะ อิอิ
    เจนน่าจะถูกกินมากกว่า 55555

5. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

แสดงว่า เราเคมีตรงกัน 55555

6. สะไบดินแดง

อาจารย์~~~ เจนรู้สึกตื่นเต้นเลย555
    จริงจังเด้หนิ

7. สะไบดินแดง

ของเจน เป็น พระสงฆ์ มากส่วนใหญ่คะ
    สงสัยครูอาจารย์ ก่อนๆแน่เลยคะ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนให้อ่านเล่นๆ พอขำๆ แต่ไม่ให้ยึดเน้อ....
    เรื่องพวกนี้ส่วนตัวไม่ได้สนใจมาหลายปีแล้ว
    แต่จะบอกว่า สามารถปรากฏได้ธรรมดา
    เรืยงตามลำดับความน่าจะเป็น
    ๑.ได้ยินจากภพภูมิบอก ทางด้านขวาของใบหูในระยะใกล้
    ๒.ตัวเลข ใสลอยมาทางด้านขวาทีละตัว
    ๓.เป็นตัวเลขเขียนวางไว้บนกระดาบเล็กๆสี่เหลี่ยมพื้นผ้า
    ทางด้านขวา และวางอยู่บนผนังข้างกำแพงที่พื้น
    ๔.สะดุ้งตื่นมองดูนาฬิกาที่ตั้งไว้ แต่ยังไม่ถึงเวลาที่เราตั้งปลุกไว้
    ๕.สะดุ้งตื่นมองเห็นตัวเลขในเศษกระดาษตกอยู่ที่พื้น...
    ๖.บ้านเลขที่หรือหอพักหรือที่พัก ที่ไปเห็น
    ๗.หญิงฝันให้ลด ชายฝันให้เพิ่ม
    ๘.ใช้ทิพย์คิกขุเดาสญานให้ภาพปรากฎกลางอากาศ
    ๙.กำหนดใช้พลังงานว่าถ้าออกตัวไหนให้มีพลังงาน
    ดันฝ่ามือขึ้น
    ๑๐.นึกฝันเห็นอะไรในฝัน ถ้าตื่นมาให้รีบจดไว้ไม่งั้นจะลืม...

ปล.ไล่ตามลำดับความน่าจะเป็น....
    ทั้งนี้ทั้งนั้นแค่เพียงแต่เล่าให้ฟังพอขำๆ
    ไม่ควรเผยแผ่ถ้าไม่จำเป็น ไม่ควรยึด
    และไม่นับรวมการตีความจากความฝัน
    ที่เล่าเป็นกรณีเฉพาะปรากฏเป็นตัวเลข Only

9. 9@Phonlee

ขอบคุณครับท่านอาจารย์นพ

5555 ผมตั้งใจอ่านแล้ว 3 รอบ

...ผมจะเรียงลำดับตามที่เคยประสบมา

(ข้อ2)ตัวเลขลอยมาทางขวา...แม่นมาก
    (ข้อ6)บ้านเลขที่หรือโรงแรมห้องที่พัก

กฏส่วนตัวของผมมีอยู่ว่า....
    คืนนั่นต้องมีหรือพบอะไรแปลกๆ

เช่นนอนแล้วดึกดื่นเสมือนมีเสียงแผ่วเบาเรียก

หรือตื่นขึ้นตีหนึ่งสองเห็นเงาผู้หญิงนั่งแต่งตัวอยู่โต๊ะแป้ง

หรือฝันเห็นมีคนบอกว่า"ฉันนอนตายอยู่ที่เตียงนี้"

หรือเห็นแว๊บๆเป็นเงาดำหายเข้าไปในผนังกำแพง

หรือฝันว่ามีผู้หญิงตะโกนว่า "ไฟไหม้ ไฟไหม้"

หรือครั้งหนึ่งผมเช็คอินเข้าไปในห้อง
    ผมเห็นข้าวและกับข้าวง่ายๆ 1 ถ้วย(ใหม่ๆ)
    และน้ำ 1 แก้ว วางอยู่โต๊ะมุมห้อง
    ผมรีบโทรลงไปให้เปลี่ยนห้องด่วน
    พอบอยขึ้นมา ผมถาม"เฮ้ยทำไม่อย่างงี้ว่ะ"
    แกยิ้มๆแล้วตอบว่า "สงสัยแม่บ้านลืมเก็บ"
    ผมสวนไปทันควัน "นั่นกับข้าวคนกินเหรอ"

หรือครั้งหนึ่งผมเข้าไปในห้อง
    เห็นพวงมาลัยแขวนอยู่ตรงมุมห้อง
    ...ผมไม่ฉงนใจ จึงหยิบลงตะกร้าเฉย
    พอพลบค่ำเกิดอาการหนาวสะท้านไปทั้งตัว
    โดยไม่ทราบสาเหตุทั้งที่อากาศธรรมดา
    จะใส่เสื้อกี่ตัวก็เอาไม่อยู่
    หนาวเหน็บไปถึงข้างใน
    *ตัวสั่นเหมือนเจ้าเข้าเลย"

...ก่อนที่จะไปหาหมอ
    ผมตัดสินใจยกมือท่วมหัวขอขมา...
    ต่อเจ้าที่เจ้าทางและผีบ้านผีเรือน
    ...ผ่านไปไม่ถึง 5 นาที หายเป็นปลิดทิ้ง

*เป็นส่วนหนึ่งประสบการขนหัวลุกที่ผ่านมา*

//มีอยู่ 2 ครั้งที่เอาเลขห้องไปซื้อ//
    นอกนั่นไม่ได้ไปสนใจเบอร์ห้อง
    ....2 ครั้งถูกไปครั้งเดียว

นับว่าวิญญาณในห้องพักนี้...
    ...พอพึ่งและพอคบหาได้ 5555

...ส่วนข้อ1 ได้ยินจากภพภูมิบอก
    ทางด้านขวาของใบหูในระยะใกล้
    ...และข้อ10 นึกฝันเห็นอะไรในฝัน
    ถ้าตื่นมาให้รีบจดไว้

//ผมคงได้นำมาพิสูจน์ในเร็ววันนี้//

10. 9@Phonlee

**รับทราบ และขอบคุณมากครับ**

โดยเฉพาะที่ว่า....

"ไม่ควรยึด และไม่ควรเผยแพร่ถ้าไม่จำเป็น"

11. 9@Phonlee

Tips (วรรคทอง)
    หน้า 2 ลำดับที่ #30

(อาจารย์นพพูดถึงพญานาคครับ)
    ท่านหรือใครก็ตามจะเชื่อหรือไม่เชื่อ
    ก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล
    เพราะส่วนตัวคิดมีความเป็นไปได้
    แต่อยู่คนละมิติกับเรา เรียกว่า
    มิติทับซ้อน ซึ่งสามารถพิสูจน์ให้เป็นสากลได้ยากแบบวิทยาศาสตร์ครับ(ยกเว้นคนที่ตาดีกว่าปกติสามารถทำให้เห็นได้ไม่ยาก) และสามารถเห็นได้ทั้งแบบตาเปล่าไม่ว่าจะมาในรูปแบบใดๆและเห็นได้คล้ายฝัน(แบบสมาธิไม่ว่าจะตั้งใจและไม่ตั้งใจด้วยเทคนิควิธีการใดๆก็ตามและ กึ่งหลับกึ่งตื่น)
    และการเห็นได้แบบเราไปเห็นเอง และท่านมาให้เห็น

เห็นได้ สัมผัสได้ ถูกเนื้อต้องตัวได้
    แต่บันทึกภาพไม่ได้

ปัจจัตตัง

------------------------------------------
    Tips (วรรคทอง)
    หน้า 2 ลำดับที่ #33

สาเหตุ ที่ภูมิพยานาคเมื่อปรากฎ
    เป็นแบบพยานาคถึงปรากฏกายตัวโปร่งแม้มีสี
    แต่ไม่มีความหนาแน่นเพราะ
    ถ้ารวมธาตุดินเป็นกายแน่นๆแล้วปรากฎ
    ท่านเหล่านั้นจะมีพิษโดยธรรมชาติ
    พิษ(สีดำ)ที่ว่านี้เป็นอันตราย

12. สะไบดินแดง

เมื่อคืนนี้ ก็นอนไม่ค่อยจะหลับเลยคะอาจารย์นพ อาจารย์9
    ถ้าไม่นับรวมเสียงบ่นๆของลูกชาย เจ้าสเน็กแล้ว
    (เมื่อวานนี้ บอกสเน็กเกาหลังให้ เลยเป็นสาเหตุ ที่ลูกบ่นคะ)
    คือ ระหว่างที่ ไหว้พระ เตรียมตัวนอน
    มันนอนไม่เต็มอิ่ม มันคันเนื้อตัว (อาบน้ำอยู่นะคะ)
    นอนไม่สนิท แยกเสียงที่แฝงเข้ามาได้ นอกจากเสียงลูก
    ก็มีเสียงอื่น เบาๆ ด้านหูขวาคะ
    คือแบบ มันเกิดขึ้น 3-4ครั้งได้ จนนอนไม่ได้
    จะหลับสนิท ก็ได้ยิน
    ถ้ามาบอกหวยจะไม่ว่าอะไรเลยคะ
    มาเรียกให้เราไม่ได้หลับไม่ได้นอน สะงั้น

13. บุรุษไร้เงา

โดยปกติการได้ยินเสียงบอก
    มักจะเป็นกรณีเราไปนอนต่างถิ่นครับ
    แต่จะมาหลังจากเราอุทิศส่วนกุศล
    ให้ภพภูมิบริเวณนั้นนะครับ

และทริคคือ***ถ้าระลึกนึกเรื่องเลขได้
    และคิดถามได้ให้ขอให้ท่าน
    บอกแค่สองตัวนะครับ เช่น “งวดนี้สองตัวออกอะไรครับ” และอย่าถามว่าบนล่างเป็นอันขาด หรือต้องกลับไหม
    ถามเท่าที่บอกพอ
    และต้องบอกว่าจะอุทิศส่วนกุศล
    ทำบุญทำทานให้ในวันต่อมาเลย
    โดยเฉพาะไปนอนต่างถิ่น
    แล้วมี แขกสายกลางคืน
    ที่มั่นใจว่า ไม่น่าใช่มนุษย์มาเยี่ยม
    ๕๕๕. นึกแล้วขำ เล่าไปฮาไป

เมื่อ ๑๐ ปีก่อนเคยมั่นใจตัวเองมาก
    ถึงขั้นเถียงเจ้าที่ๆวัดดังแห่งหนึ่ง
    ที่มีชื่อถ้ำๆ เขา ที่สระบุรี
    บอกว่าไม่ใช่ต้องตัวนี้
    ๕๕๕ มาย้อนนึกแล้วขำตัวเองมาก
    เหมือนเด็กน้อยไม่รู้ปะสีปะสา ๕๕

ต่อไปนี้เล่าให้ฟังเล่นๆ
    ส่วนเรื่องการฝึกเกี่ยวกับเสียงคือ
    ได้ยินเสียง แล้วเอาจิตไปจับเสียงที่ได้ยิน
    ให้รู้ว่าเสียงอะไรพอ ***ย้ำว่าพอแค่นี้
    ถ้าไม่รู้ก็ช่างมัน
    แล้วกับมาที่ลมหายใจต่อ
    ถ้าไม่รู้ให้ลืมไปเลย

ยกเว้นกรณีสื่อสาร
    ให้นึกคำถามแล้วส่งไป
    แค่อย่าสนใจหรือรอคำตอบใดๆ
    หรือว่าจะตอบอะไร อาจมีฮาได้ ๕๕

ทำบ่อยๆ จะรู้เองว่า ว่าเสียงนั้น
    แปลเป็นภาษาที่เรารู้เรื่องได้ด้วย
    และจะฮามากถ้ารู้ว่าต้นเสียงพูดอะไร
    โดนเฉพาะกับสัตว์ ๕๕๕
    แล้วเราจะประหลาดใจว่า
    ต่อไปแม้ว่าเราพูดปากเปล่า
    แต่เหมือนทำไมมันเข้าใจที่เราพูด ๕๕๕
    ไม่ใช่หมานะเพราะมันเบสิค
    หมายถึง มด ตุกแก นก
    กะรอก เขียด กบ ฯลฯ ๕๕๕

ปล สัตว์จะพูดวนไปวนมา ๕๕
    แต่แม้รู้ว่ามันพูดอะไรได้
    แต่ไม่ถือว่ามีความสามารถทางเสียงนะครับ
    เพราะเป็นแค่กิริยาระหว่างทางปกติ

ยกเว้นจะได้ยินผีคุยกันเหมือนคนคุยกันปกติ
    และความสามารถทางเสียง
    จะมาคู่กับทางตาเสมอ
    ไม่รู้เป็นไร ๕๕๕
    แท้แล้วเพราะประสาทรับรู้มันใกล้กัน
    ไม่มีไรหรอก

พอขำๆ พอเอาไว้โม้ให้คนอื่นฟังได้
    ถ้ามีใครถาม ๕๕๕๕๕๕

14. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    พี่นพครับ กรณีภาพเหตุการณ์ค่อนข้างคมชัดมาก กิริยาเรารู้ได้ว่าเขาโกรธหรือเอาเรื่อง แต่เราก็พร้อมที่จะสู้ ภายหลังยอมตายดีกว่า บลาๆๆๆๆ (ไม่ได้เป็นลักษณะเห็นภาพตัวเอง แต่เป็นลักษณะยืนอยู่ในเหตุการณ์ ตาสบตาเลยครับ จะบอกว่าท่านนั้นเท่ห์ และน่าเกรงขามมาก แต่ทำไมเรามันห้าวกล้าสู้ท่านฟระ เซ็งเป็ด ไม่เจียมตัวเองเลยจริงๆ 55555) แต่ความสามารถการได้ยินเสียงแทบจะไม่ได้ยิน. เหมือนมันจะไม่มาด้วยกัน แบบนี้มันผิดปกติไหมครับ

ปล.ทุกครั้งที่ฝึกกสิณควบอานา ก่อนนอน

15. บุรุษไร้เงา

มันเป็นส่วนลึกในใจเราเอง ๕๕๕
    ปล สอบได้เรื่องตลกสอบตกเรื่องธรรมดา

16. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    อันนี้เคยเจอครับ แขกครับ แขกตัวจริงเสียงจริง สมัยวัยรุ่น เคยไปเที่ยวจ.ที่มีพระบรมธาตุ ตอนเย็นเข้าพักบ้านเพื่อนที่นับถือศาสนาที่มีสุเหร่า ผล้อยหลับไปจู่ก็ฝันว่า มีผู้ชายแขก แต่งตัวชุดขาวๆ ผิวเข้า ตามศาสนานั้น มาบอกว่า

รีบออกไปให้ไว Gu ไม่อยากให้ Mung พักที่นี่ ตื่นขึ้นมารีบเก็บข้าวของบอกเพื่อนว่าจะไปพักโรงแรมในเมือง เพื่อนก็เหมือนรู้ก็พยักหน้า

17. บุรุษไร้เงา

นิสัยประมานนั้นหละ
    คือค่อนข้างแรง
    บางที่เคยโดนดึงหูฟังออกจากหูก็มี
    แต่พอรับมือได้.
    คือเราต้องอุทิศส่วนกุศลให้ผีไทยบริเวนนั้นก่อน
    พอให้เค้าเห็นการเปลี่ยนแปลง
    และพอเค้ามาให้ทำเฉยๆ เหมือนมองไม่เห็น
    เค้าจะแสดงอาการอยากรับบุญเอง
    พอเค้าแสดงอาการแล้วเราค่อยอุทิศให้เค้า
    ที่นี้ก็จะนอนหลับฝันดี อยู่อย่างสันติสุขได้เอง

18. สะไบดินแดง

ว้าวอาจารย์นพคะ เจนค่อนข้าง ยังไม่กล้าใจจดจ่อฟังเสียงเลย 5555
    แบบถ้ามาแบบหลอนๆ นี้คือ ~~~~ มีไม่กล้านอนบ้านแน่นอน
    ดีนะที่เสียงแผ่วเบา และตัวเองไม่กล้าคิดจะถามอะไรต่อ

แต่ว่า เมื่อคืนนี้เจนฝันถึงพระสงฆ์อีกแล้วคะ
    ทีนี้ มาเป็นขบวนแห่พระสงฆ์เลย
    แต่เมืองนี้ไม่เหมือนเมืองคน เหมือนเมืองผี
    แบบว่า ที่ฝัน หนีสมาคมผีอย่างเดียว
    ท้องฟ้าสีส้มแห้งแล้ง
    แต่มีขบวนแห่ของพระสงฆ์ มากมาย
    รถบัสเปิดประทุน แบบ ของฝรั่งคะ ลักษณะรถแบบนั้น
    3คันรถได้ มีพระสงฆ์เต็มรถเลย

เจนก็ปล่อยวาง ไม่คิดหลายเรื่อง ไม่คิดไรเลยยย
    แต่ยังมีฝันถึงพระสงฆ์ ติดต่อกัน 3-4วันละคะ
    ตื่นมาก็เหนื่อย วิ่งหนีสมาคมผีหลบมุม

19. บุรุษไร้เงา

เรื่องเสียงที่เคยเล่าเน้นฮา
    อาจมีคนมาแอบอ่านแล้วไปลองฝึก
    ก็เป็นได้ ๕๕๕

แต่ท้องฟ้าสีส้มไม่ได้สื่อหรือบอกว่าแห้งแล้ง
    แต่หมายความว่า กำลังหรือจะต้องมีการปรากฏตัวของพระ
    ที่เป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าพระองค์ใด
    พระองค์หนึ่ง
    ท้องฟ้าสีส้มเป็น ๑.ในเอกลักษณ์
    ในการปรากฎให้เหม็นอย่างหนึ่ง
    นอกจาก..............ไม่บอก ๕๕๕
    ถ้าเคยเจอจะเข้าใจได้เอง

ปล ฝันเห็นพระได้นะดีแล้ว

20. 9@Phonlee

wow !
    วันนี้ท่านอ.นพ ปล่อยทีเด็ด Tips(Tricks) มากมาย
    ...แต่ผมจะทยอยดึงลงมาให้อ่านจากหน้าแรกๆก่อน
    ต่อไปผมเรียก Tips&Tricks ดีกว่ามันคล้องจองกันดี

เอาละครับ....มาเข้าเรื่องคุยกันดีกว่า

...ผมขอเน้นที่อาจารย์ว่า
    "แต่จะมาหลังจากเราอุทิศส่วนกุศล"

สมัยก่อนเวลานอนต่างถิ่น
    โดยเฉพาะที่โรงแรม
    ...หลังสวดมนต์ตามปกติ
    ผมคิดว่าจะอุทิศส่วนบุญส่วนกุศล
    ให้เจ้าที่เจ้าทางและวิญญาณเร่ร่อน
    ...แต่ไม่กล้าทำครับ
    เพราะกลัวมีแขกมาเยี่ยมในยามวิกาล
    ...ยิ่งถ้าคืนไหนที่นอนคนเดียว
    ...พระจันทร์เต็มดวง
    ...ควบด้วยเสียงหมาเห่าหอนเป็นทอดๆ
    ...เสมือนนักร้องประสานเสียงกัน
    ...ยิ่งถ้าคืนไหนมีเจ้าแมวเหมียวเข้าร่วมวงด้วย

คืนนั่นต้องตั้งสติหน่อย ชนิดที่คิดว่า...
    *หัวขโมยมาดีกว่าแขกมาเยี่ยม*

--------------------------------

...ผมว่าเรื่องจริง และสนุกดีครับ
    เพราะผมก็เคยหลายครั้ง
    ...กับกิ้งก่าเล็กตามบ้าน และเขียด ปาด กบ
    เวลาจ้ะเอ๋กันโดยบังเอิญ
    ...ผมจะทักทายและคุยกับมัน
    มันจะเชิดคอ หันซ้ายขวาสลับไปมา
    ...ไม่รีบหนีไปไหน

โดยเฉพาะเจ้ากิ้งก่าตามบ้าน
    คือมันจะอยู่ฟังเราพูด แลบลิ้นเป็นครั้งคราว
    ดูจากแววตาทั้งคู่...เสมือนมันรู้เรื่อง
    ...บางครั้งอยู่นาน จนเราต้องเดินชิ่งไปก่อน

**ผมอยากให้ทุกท่านลองดู**
    ผมว่ากิ้งก่านี้สามารถฟังและสื่อสารได้นะ
    และเสมือนมันพยายามจะทักทายเรา
    ...แต่มันทำไม่ได้
    "ลองดูนะครับ...เพลินดี"