***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rsonthaya

rsonthaya เป็นที่รู้จักกันดี

.......
    ผมโอนให้แล้วครับ ที่อยู่เดิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  2. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    สวัสดียามเช้าครับพี่แก้ว...และพี่น้องทุกท่านครับ...^^

3. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    สึกแล้วใช่มั้ยครับ จะได้เรียกถูก

4. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับผมจัดส่งตามที่อยู่ครับ...

สวัสดียามเช้าครับท่านรอง..สึกแล้วนะครับ

ประมาณนั้นครับ...

5. Sober

สึกแล้วครับผม...พี่แก้ว...ท่านเลขาพี่p...^^
    สึกวันที่..27...เมษายน..ที่่ผ่ามมาครับ..

6. GROLY

ทิดหมี กลับมาจัดหนักอีกครั้ง พี่แก้วเตรียมรับศึกเลยครับ55
    มีประสบการณ์ช่วงบวชมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

7. GROLY

ลุยเลยครับ มารับไม้ต่อ พระมีเพียบ55

8. Sober

เห็นทีท่านเลขาพี่pต้องวิ่งต่อไปอีกยาวครับตอนนี้ผมยังไม่สามารถ..รับไม้ต่อได้ครับ..พระพี่แก้วมีเพียบ...แต่เงินผมไม่มีครับ..อิอิ...เห็นราคาพระคำข้าวรุ่นแรกแล้วใจหาย

เด๋วผมจะรวบรวมเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังครับ..^^

9. GROLY

:cool::cool::cool::cool:

10. Sober

โอ้โห้!!!...เด๋วนี้รับจำนองที่นาด้วยหรอครับ..น่าสนครับ..นส3.รับมั้ยครับพี่แก้ว..อิอิ
    (ทุ่มหมดตัววันนี้..เพื่อเป็นเศรษฐีในวันหน้า..อิอิ:cool:)

11. กระพี้

ทิดหมี...ดีครับมาลุยกันต่อ ท่านโฆษกกำลังสอบจึงเก็บตัวเงียบ

ไม่เป็นไรมาเก็บขอมูลกันไปเรื่อยก่อน..มีเรื่องอะไรแจ่มๆมาเล่าแบ่งกันฟังครับ

12. กระพี้

นึกถึงเศรษฐีเงินกู้สมัยก่อน..เอาแต่พอดีครับ พี่ก็ทำนาไม่เป็นสะด้วย 55

13. GROLY

ผมไปทำนาใช้หนี้ให้ครับพี่ 555:cool:

14. กระพี้

สมเด็จองค์ปฐม(ยันกลับรุ่นใหม่)นำมาให้บูชาหนึ่งองค์สวยๆเดิมๆวัด สร้างประมาณปีพ.ศ.2540 ของวัดท่าซุงเป็นสมเด็จองค์ปฐมยันกลับที่มีขนาดพิมพ์เล็กกว่าสมัยหลวงพ่อเล็กน้อย เป็นอีกรุ่นที่นิยมเก็บบูชากัน เรื่องพุทธคุณไม่ต้องห่วงเพราะเชิญพระพุทธเจ้าท่านหลวงพ่อท่านมาพุทธาภิเษกให้เช่นกัน.เต็มทุกประการเช่นเดียวกัน และประสบการณ์การรุ่นหลังๆพระหลวงพ่อก็มีนำมาเล่ากันอยู่ประจำถึงประสบการณ์จริง.น่าบูชามากไม่แพงเบาๆ นำมาให้บูชาสวยๆหนึ่งองค์..หาไม่ง่ายเหมือนกันรุ่นนี้..หายเข้ากรุลูกศิษย์กันหมดเพราะรู้ถึงพุทธคณ และรุ่นยันกลับพิมพ์ใหญ่ราคาวิ่งไปไกลมากแล้ว..จึงมาเก็บเช่าบูชารุ่นนี้แทนได้เหมือนกัน
    • บูชา 1,950 บาท (คุณนุ จองแล้ว)
    [​IMG][​IMG]
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น.4 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่าของขวัญวันเกิด ฤาษีลิงดำ ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย เป็นรุ่นเดียวที่มีการสร้างเนื้อพิเศษเนื้อเงิน
    อานุภาพ
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินยาพิษเข้าไป จะมีอาการมึนงงราว 1 ชั่วโมง แล้วจะหายไปเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู แล้วจะพ้นภัย
    เหรียญนี้ ๑ องค์คุ้มกันได้ทั้งบ้าน
    วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพรสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด แล้วอธิฐานตามต้องการเสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น
    • บูชา 1,650 บาท
    เหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ หลวงพ่อได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 ธงมหาพิชัยสงครามนี้ หากนำทัพเข้าสู่สงครามจะไม่ประสบกับความพ่ายแพ้ หลวงพ่อท่านเคยกรุณาบอกไว้ว่า ผืนเดียวคลุมทั้งฐาน หมายถึง ถ้ามีผ้ายันต์นี้ ผืนเดียวสามารถคุ้มครองได้ทั้งฐานทัพ ในตำราสมุดพระร่วงได้จารึกตำราสร้างธงมหาพิชัยสงครามนี้เเละยังรวมไปถึงวิธี การเป่ายันต์เกราะเพชรของหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี ปัจจุบัน ตำรานี้ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษี ท่านได้ถวายในหลวงไปตั้งแต่ปี พ.ศ.2520 แล้ว เพราะหลวงพ่อฯ ท่านเป็นลูกหลานคนสุดท้ายของตระกูลพระร่วงที่สืบเชื้อสายมา ในส่วนของตำราพระร่วงนี้ ถ้าบุคคลอื่นได้ตำรานี้ไปก็ไม่สามารถทำวัตถุมงคลต่างๆ ได้ถึงอานุภาพสูงสุด อย่างเก่งก็ไม่เกิน 10 % เพราะท่านเจ้าของตำราคือ ท่านท้าวมหาชมพู มีหลวงปู่ปาน หลวงพ่อสืบๆกันมาเป็นองค์สุดท้าย ท่านไม่อนุญาติ..นำมาเลี่ยมใหม่เพราะกรอบเก่าชำรุด เลี่ยมให้อยู่ในสภาพเดิมๆมากที่สุด..พุทธคุณเต็ม100 เหมือนเดิม....ไม่แพงนำมาให้บูชาย่อมเยาว์
    • บูชา 1,950 บาท
    เหรียญเป่ายันต์เกราะเพชรหลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2527 เป็นเหรียญที่พุทธาภิเษกพิธีงานเป่ายันต์เกราะเพชร ถ้าท่านใดไม่ได้เข้าพิธียันต์เกราะเพชรหรือไม่ทันหลวงพ่อ สามารถนำเหรียญนี้บูชาคุ้มครองได้ เพราะพุทธาภิเษกด้วยยันต์เกราะเพชรอาราธนาให้คุ้มครองปลอดภัยทุกประการ เสมือนได้เป่ายันต์เช่นกัน พิมพ์พระรุ่นนี้ถือว่าเป็นปกติของพิมพ์จมูกหลวงพ่อจะแบนๆเล็กน้อย..เหรียญ สวยผิวรุ้งรมดำสวยกริ๊ปๆ
    • บูชา 750 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  15. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ได้รับผ้ายันต์ค้าขายแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

16. กระพี้

รับสมัครได้หนึ่งแล้ว..กำลังหาสมัครทำนากันดีกว่า..ต่อไปทำนาแล้วรวยนะ ตามที่หลวงพ่อบอกครับ

17. กระพี้

ขอบคุณครับที่แจ้งมาให้ทราบครับ

18. ตะวันอัสดง

ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระหางหมากแล้วครับพี่ :cool:

19. กระพี้

งานประกวดเมื่อวานถือว่าเป็นงานใหญ่มีลูกศิษย์ส่งพระกันมาก โดยปกติพี่จะเป็นคนส่งพระหลักที่หายากเพื่อให้รายการครบเต็ม เป็นรายการที่ไม่มีคนส่งหรือส่งน้อย..แต่ผลที่ออกมาคือได้รางวัลเยอะ เราจะว่ากันไปตามเนื้อผ้าเดี๋ยวคนไม่เข้าใจจะหาว่ากรรมการได้รางวัลมาก เมื่อวานยกตัวอย่าง ยอดธงรุ่นแรกน้องปุ้ยส่งประกวดพี่ก็ส่งมี 2 องค์ของน้องปุ้ยสวยกว่าพี่ก็ให้น้องปุ้ยที่.1ไป..มีหลายรายการที่คนส่งน้อยและรายการหายากพี่จะเป็นตัวหลักส่งพระพวกชุดนี้..รับประกันว่ามีมาตราฐานและยุติธรรม พอดีเกรงว่าจะเข้าใจผิดจึงนำมาอธิบายให้ฟังกัน..

20. กระพี้

ขอบคุณครับที่แจ้งมาให้ทราบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้