***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้พี่แก้วลงรอบดึก อิอิ สวยและงดงามทุกองค์เลยเจ้าค่ะ สาธุ _/\_

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พระคำข้าว+พระหางหมาก(4) นำมาให้บูชาเป็นคู่ครับ พระสวยน่าบูชา
    • บูชา 1,000 บาท
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

จองครับ

.

3. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับ...ทานกาแฟรอบดึกนอนไม่หลับ...ตาค้างเลยมานั่งส่องพระตามกล่องดู หาพระคำข้าว พระหางหมากจับเป็นคู่มาให้บูชากัน..น้องพัณณ์ก็นอนดึกนะ

4. กระพี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      187.1 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      175.9 KB
      เปิดดู:
      94
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2010
  5. panchita

555 ดีจังเลยเจ้าค่ะ มีความสุขนะเจ้าคะ :cool:

คืนนี้นอนไม่ค่อยหลับน่ะค่ะ เห็นพี่กำลังลงพระ..เลยรอดูซะหน่อย ก็พอจะชื่นใจ แฮ่ๆ ^-^

6. panchita

เฮียปอฯ ก็คงนอนไม่หลับเหมือนกัน...5555

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    พระคำข้าว+พระหางหมาก(5) นำมาให้บูชาเป็นคู่ครับ พระสวยน่าบูชา
    • บูชา 1,000 บาท
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

จองครับ

.

8. มุ่งในธรรม

มุ่งในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2010
  9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตอนแรกจะนอนแล้วครับ คุณกระพี้ ไม่ดับไฟออฟไลน์

ผมก็เลย นั่งซุ่มรอจู่โจม ^^

.

10. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    คุณน้าเฮียปอ จองคนเดียวเลยนะครับ ....ชุดที่ 5 สวยจัง

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    คุณกระพี้ มีชุดที่ 6 หรือเปล่าครับ ... ถ้ายังไม่มีผมจะยกชุดที่ 5 ให้คุณมุ่งในธรรม ก่อนครับ

.

12. panchita

555555 ยินดีด้วยเจ้าค่ะ :cool:

13. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพระพี่แก้วรอบดึกแล้วอยากเป็นลม ไว้มีโอกาสต้องขอพี่เค้าบ้างแล้ว

พี่แก้วครับ ไว้มีโอกาสจะไปขอแบ่งสวยๆ แบ่งคืนที่ผ่านมานะครับ

14. กระพี้

ขอโทษทีครับ..เมื่อคืนนอนแล้ว..ไม่ได้บอกกัน ขอบคุณมากครับ..ผมติดต่อไปทาง

คุณมุ่งในธรรมแล้วครับ เรื่องพระถ้าสนใจผมจะนำมาให้บูชาเพิ่ม

15. กระพี้

ได้มีสวยๆรออยู่ข้างหน้า...ถึงเวลาแวะเข้ามาลุยเก็บไปบูชาได้ครับ

16. กระพี้

พระตะกั่วเงิน (ไฟลวกมือ) สร้างปีพ.ศ.๒๕๐๘ หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษกตลอดไตรมาสหลังจากที่ท่านล่าพุทธภูมิแล้วสำเร็จพระอรหันต์มาแล้ว ๒ ปี ช่วงนั้นท่านยังพอมีเวลาสร้างพระด้วยตัวท่านองค์ ทำเองกับมือทุกอย่าง พุทธคุณสำหรับผู้นำไปบูชาบอกได้คำเดียวว่า "สุดยอด" ครบทุกด้านจริงๆ มีประสบการณ์มาแล้วเยอะมาก รายการนี้เป็นรายการแนะนำสำหรับวันนี้ สายตรงท่าซุงรู้กันดีว่าสุดยอดแค่ไหน #4062
    • โทรถาม หรือ pm
    [​IMG][​IMG] [​IMG]
    <!-- google_ad_section_end -->

มีดหมอมีดโต้ชาตรี สร้างวันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า วัดท่าซุง มีดหมอชาตรี ๑๖ พ.ค. ๓๕ เก็บบูชารักษาอย่างดี

วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4 อธิฐานให้ท่านทั้งหลายสงเคราะห์แทบทุกอย่างตามใจที่จะปรารถนา
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ

ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา #4128
    • โทรสอบถาม หรือ pm
    [​IMG] [​IMG]

เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมา เป็นเหรียญคู่ สร้างปีพ.ศ ๒๕๒๐ ทั้งสองเหรียญห้อยบนแถบโลหะมีรูปพระพุทธเจ้าอยู่กลางระหว่างยันต์ท่านท้าวมหาชมภู ใช้กันโรระบาด และอันตรายทุกประเภท จริงๆแล้วเหรียญนี้ภายนอกหายากมาก เหรียญสวยมากเดิมๆวัด #4052
    • บูชา 749 บาท
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1(จักรพรรดิ์วัตถุมงคล)เลี่ยมกรอบทองยกซุ้มหนา ซึ่งเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์แรก สร้างบารมีมากที่สุด 40 อสงขัยแสนกัปป์ ท่านเสด็จจากพระนิพพานลงมาพุทธาภิเษกด้วยพระองค์เอง พร้อมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ ลงมาหมดพระนิพพาน ถือว่าเป็นวัตถุมงคลอันดับหนึ่งของวัดท่าซุง คือที่สุดแล้วของพุทธคุณทั้งหมดในสากลพิภพหาสิ่งใดมาเทียบเปรียบไม่ได้ พุทธาภิเษกวันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 ใต้ฐานบรรจุเม็ดกริ่งฝากริ่งอักษรตัวนะ เขียนเป็นภาษาขอม ฐานด้านหลังเขียนว่า สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง สร้างเพียง 3000 องค์ ปัจจุบันถือหายากมากแล้ว พระองค์นี้สวยสมบูรณ์ทุกอย่าง นำมาให้บูชาพร้อมกรอบทองยกซุ้มครับ #4192
    • โทรสอบถามหรือ pm
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก พระแท้ดูง่าย ให้บูชาตามสภาพครับ เน้นพุทธคุณเป็นหลัก #4248
    • บูชา 399 บาท(คุณพงศ์กฤต จองแล้ว)

</FIELDSET>

</FIELDSET>

17. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก พระแท้ดูง่าย ให้บูชาตามสภาพครับ เน้นพุทธคุณเป็นหลัก
    • บูชา 399 บาท
    </FIELDSET>
    จองครับ.........

18. กระพี้

รับทราบการจองครับ....ขอบคุณมาก

19. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุญาติ อัพเดทรายการวัตถุมงคลของพี่แก้ว ในส่วนที่ยังไม่ปิดรายการครับ หากผิดพลาดต้องขออภัย....

พระตะกั่วเงิน (ไฟลวกมือ) สร้างปีพ.ศ.๒๕๐๘ หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษกตลอดไตรมาสหลังจากที่ท่านล่าพุทธภูมิแล้วสำเร็จพระ อรหันต์มาแล้ว ๒ ปี ช่วงนั้นท่านยังพอมีเวลาสร้างพระด้วยตัวท่านองค์ ทำเองกับมือทุกอย่าง พุทธคุณสำหรับผู้นำไปบูชาบอกได้คำเดียวว่า "สุดยอด" ครบทุกด้านจริงๆ มีประสบการณ์มาแล้วเยอะมาก รายการนี้เป็นรายการแนะนำสำหรับวันนี้ สายตรงท่าซุงรู้กันดีว่าสุดยอดแค่ไหน #4062
    • โทรถาม หรือ pm
    [​IMG][​IMG] [​IMG]
    <!-- google_ad_section_end -->

มีดหมอมีดโต้ชาตรี สร้างวันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า วัดท่าซุง มีดหมอชาตรี ๑๖ พ.ค. ๓๕ เก็บบูชารักษาอย่างดี

วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4 อธิฐานให้ท่านทั้งหลายสงเคราะห์แทบทุกอย่างตามใจที่จะปรารถนา
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ

ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา #4128
    • โทรสอบถาม หรือ pm
    [​IMG] [​IMG]

เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมา เป็นเหรียญคู่ สร้างปีพ.ศ ๒๕๒๐ ทั้งสองเหรียญห้อยบนแถบโลหะมีรูปพระพุทธเจ้าอยู่กลางระหว่างยันต์ท่านท้าว มหาชมภู ใช้กันโรระบาด และอันตรายทุกประเภท จริงๆแล้วเหรียญนี้ภายนอกหายากมาก เหรียญสวยมากเดิมๆวัด #4052
    • บูชา 749 บาท
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1(จักรพรรดิ์วัตถุมงคล)เลี่ยมกรอบทองยกซุ้มหนา ซึ่งเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์แรก สร้างบารมีมาก ที่สุด 40 อสงขัยแสนกัปป์ ท่านเสด็จจากพระนิพพานลงมาพุทธาภิเษกด้วยพระองค์เอง พร้อมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ ลงมาหมดพระนิพพาน ถือว่าเป็นวัตถุมงคลอันดับหนึ่งของวัดท่าซุง คือที่สุดแล้วของพุทธคุณทั้งหมดในสากลพิภพหาสิ่งใดมาเทียบเปรียบไม่ได้ พุทธาภิเษกวันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 ใต้ฐานบรรจุเม็ดกริ่งฝากริ่งอักษรตัวนะ เขียนเป็นภาษาขอม ฐานด้านหลังเขียนว่า สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง สร้างเพียง 3000 องค์ ปัจจุบันถือหายากมากแล้ว พระองค์นี้สวยสมบูรณ์ทุกอย่าง นำมาให้บูชาพร้อมกรอบทองยกซุ้มครับ #4192
    • โทรสอบถามหรือ pm
    <!-- google_ad_section_end --><fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] </fieldset>

สนใจรายการใด สามารถ copy รายการนั้นๆ แล้วสั่งจองได้ทันทีเลยครับ

จิรายุส เกษมสิริบุญวัฒน์
    ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ซอยอารีย์สัมพันธ์
    เลขที่บัญชี 056-2-33609-4
    โทร.081-9329332<!-- google_ad_section_end --> ​

catt18​

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ... ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้