กฐินแห่งปี1พ.ย.58!!!1ล้านกองๆละ3บาทสร้างวัดใหม่+วิหารทาน+อุทยานปฏิบัติธรรม+แต่งพระน้บร้อยองค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 20 สิงหาคม 2015.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุการค่ะขอให้เจริญในฉับพลันค่ะคุณชมพูอุษมัน

2. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการกับคุณsuppysuppyและทุกๆท่านเช่นกันค่ะ
    อันใดปรารถนาขอให้สำเร็จโดยฉับพลันนะคะสาธุสาธุสาธุค่ะ

3. เก๋ณัฐา

อีกเพียงหนึ่งสัปดาห์ก็ถึงงานบุญกฐินกันแล้วนะคะ ท่านใดยังไม่มาร่วมบุญก็อย่าลืมมาร่วมบุญไปด้วยกันนะคะ สำหรับญาติโยมบางท่านที่อาจอยู่ต่างประเทศหรืออาจจะไม่สะดวกร่วมบุญตามกำหนดจริงๆก็สามารถร่วมบุญตามหลังได้นะคะ ร่วมบุญย่อนหลังสิ่งนี้เก๋ทำประจำค่ะ แต่ไม่ใช่งานบุญกบินหรอกนะคะ แต่มักจะเป้นบุญที่เราอาจจะเกิดไม่ทันหรือมาไม่ทัน มาถึงเค้าก็เริ่มสร้างกันไปแล้ว หรือมาทราบข่าวเขาก็สร้างกันเสร็จไปเรียบร้อยแล้ว หรือเช่นเห็นเนื้อนาบุญในอดีตอาจได้สร้างมหาบุญไว้มากมายเกิดไม่ทันสมัยนั้นหรือบางทีนี่บุญเราสร้างไม่มากพอไม่สามารถสร้างมหาทานบารมีอย่างเขาได้ก็เวลาทำบุญก็อธิษฐานบุญนี้ร่วมบุญอนุโมทนาบุญไปกับเขาด้วยค่ะ บุญนั้นย่อมเป็นไปตามเตนาของผู้สร้าง อนุโมทนาสาธุการคะ

4. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพกองย่อย 39 กอง 117 บาท ครับ

อิทัง เม มาตาปิตุนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรุปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรุปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เทวดาทั้งหลาย ของให้เทวดาทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะสัตตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพสัตตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลาย ขอให้สัตว์ทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพยดาทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดา มารดา เป็นต้น ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใด ขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย นับตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

ขอท่านทั้งหลายจงอนุโมทนา เถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

5. benja28

benja28 สมาชิก

16 สิงหาคม 2015
    ร่วมทำบุญกฐินแห่งปี1พ.ย.58!!!1ล้านกองๆละ3บาทสร้างวัดใหม่+วิหารทาน+อุทยานปฏิบัติธรรม+แต่งพระน้บร้อยองค์
    ในเดือน ตุลาคม 2558 จำนวน 100 บาท
    บัญชีที่โอน : SCB
    ชื่อ นางสาวเบญจา ทวิรเศรณี
    บัญชีผู้รับโอน : พระชยางกูร โชติช่วง
    จำนวนเงินที่โอน : THB 100.00
    วันที่ทำการโอนเงิน : 27/10/2015
    เวลา 10.39 น.
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ อนุโมทนา สาธุฯ

ขนาดไฟล์:
      266.2 KB
      เปิดดู:
      54
  6. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะขอให้ได้ตามคำอธิษฐานโดยฉับพลันนะคะสาธุค่ะ

7. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะอันใดอธิษฐานขอให้สำเร็จโดยฉับพลันคะสาธุๆๆ

8. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    วิรัช เกียรติกังวาฬไกลและครอบครัว
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินกองย่อย ๓๖ กอง กองละ ๓ บาท ถวายวัดป่าโนนจ่าหอม เพื่อสร้างวัดใหม่+วิหารทาน+อุทยานปฏิบัคิธรรม+ตกแต่งพระพุทธรูป โอนเข้าบัญชีพระชยางกูร โชติช่วง ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ ๙๑๗-๒-๐๓๓๔๔-๖ จำนวน ๑๐๘.๐๙ บาท เมื่อวันจันทร์ที่ ๒๖ ต.ค. เวลา ๑๗.๒๐ น. เรียบร้อยแล้ว กราบโมทนากับผู้มีจิตเป็นกุศลทุกท่านด้วยครับสาธุ.....สาธุ....สาธุ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2015
  9. gaiban

gaiban เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ข้าพเจ้าขอร่วมทำบุญกฐิน ปี2558 ณ วัดป่าโนนจ่าหอม ได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ #5302755424 แล้วในวันนี้ 28/10/2558 จำนวน 1000 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

10. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะคุณvrk6223ขอให้เจริญในฉับพลันนะคะสาธุค่ะ

11. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะคุณFarawayHome ขอบคุณนะคะที่ร่วมบุญช่วยเหลือวัดเรื่อยมา อธิษฐานอันใดขอให้สมปรารถนานะคะสาธุค่ะ

12. tanmai

tanmai เป็นที่รู้จักกันดี

อังคณา ทานมัย
    ปาณิสรา แววปราชญ์
    ลัดดาวัลย์ คำกอง
    นงลักษณ์ เจริญทวีวิจิตร
    ร่วมทำบุญกฐินวัดป่าโนนจ่าหอมด้วจร้า

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      60
  13. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการจร้า อธิษฐานอันใดขอให้สำเร็จโดยฉับพลันทั้งคณะนะจ๊ะสาธุสาธุสาธุ

14. เก๋ณัฐา

พื้นปูนที่ไปเทกันเป้นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ เชิญร่วมอนุโมทนาบุญรับบุญไปด้วยกันคะได้ร่วมบุญก็ดีไม่ได้ร่วมบุญก็ดีไม่เป้นไรค่ะวันนี้เราไม่ได้ร่วมมีโอกาสมีกำลังวันหน้าก็สามารถกลับมาร่วมบุญได้ค่ะ การสร้างศาสนสถานใดๆนั้นเป็นการสร้างบุญบารมีใช้เวลาและแน่นอนขาดไม่ได้เลยคือความพยายามอย่างถึงที่สุดค่ะคล้ายบททดสอบพิสูจน์ความอดทนของผู้สร้างบุญบารมีเหล่านั้นคะ คนเราเกิดเป้นคนมีแค่สองมือคงสร้างได้ไม่มากมาย มีเพียงชีวิตหนึ่งก็ใช้ชีวิตนั้นสร้างคงสร้างไม่ได้มากมายหากเพียงตราบชีวิตนั้นจะหาไม่ สร้างได้เพียงแค่นี้สำหรับช่วงชีวิตของคนๆหนึ่ง

15. feaw

feaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐิน 500บาทคับ
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 90806388
    30 ต.ค. 2558 / 14:49

16. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการเป็นอย่างยิ่งค่ะอันใดปรารถนาขอให้สำเร็จโดยฉับพลันค่ะสาธุสาธุสาธุ

17. เก๋ณัฐา

เชิญร่วมบริจาคผมเพื่อทำวิกสำหรับผู้ป่วยโรงมะเร็ง

ฝากบอกบุญร่วมบริจาคผมเพื่อทำวิกสำหรับผู้ป่วยโรคมะเร็ง
    สำหรับคุณสุภาพสตรีทุกท่านจริงๆคึณสุภาพบุรุษทั้งหลายก็ได้นะค่ะถ้ามีผมยาว
    เพราะต้องตัดอย่างน้อย10นิ้วค่ะ ของเก๋กำลังพยายามไว้อยู่ค่ะปกติผมยาวอยู่แล้วแต่ถ้าตัดอย่างน้อย10นิ้วนี่ผมเก๋ต้องยาวมากพอสมควรค่ะถึงจะตัดได้10นิ้วคะท่านใดผมยาวมาร่วมบุญกันให้ได้นะค่ะอนุโมทนาสาธุค่ะ

รายละเอียดโครงการนะค่ะ

โครงการตัดเพื่อทอ ส่งต่อเพื่อรอยยิ้มเธอ

ขอเชิญชวนผู้มีจิตเมตตาทุกท่านร่วมกันบริจาคเส้นผมที่มีสุขภาพดี ความยาว 10 นิ้วขึ้นไป
    หรือร่วมบริจาคเงินสมทบทุนตามกำลังศรัทธาเพื่อนำไปจัดทำวิกผมมอบให้โรงพยาบาลจุฬาภรณ์
    ส่งต่อรอยยิ้มให้กับผู้ป่วยโรคมะเร็งได้ยืมใช้ระหว่างการรักษาด้วยเคมีบำบัดกับ

โครงการตัดเพื่อทอ ส่งต่อเพื่อรอยยิ้มเธอ

ได้ที่ร้าน hairintrend.com
    204/24 ซอยสุขุมวิท 77 (อ่อนนุช) แขวงพระโขนงเหนือ เขตวัฒนา กทม. 10260

หรือที่บริจาคเงินได้ที่ ธนาคารกรุงเทพ ชื่อบัญชี แฮร์อินเทรนด์.คอม 244-043914-5 สะสมทรัพย์ สาขาอ่อนนุช 16
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมทุกวันตั้งแต่เวลา 10.00น – 20.00น ยกเว้นวันพุธ โทร 02-730-3232

via: http://www.facebook.com/hairintrend

แผนที่ร้าน hairintrend.com

18. Wheeler990

Wheeler990 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพร้อมครอบครัวญาติมิตร และเพื่อนมิตร ร่วมทำบุญกฐิน เพื่อสมทบทุนสร้างวัดใหม่ฯ ,วิหารทาน ,อุทยานปฎิบัติธรรม ,แต่งองค์พระพุทธรูปนับร้อย ฯลฯ ณ วัดป่าโนนจ่าหอม ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานี

โอนปัจจัยทำบุญเรียบร้อยแล้ว เข้าบัญชี พระอาจารย์ ชยางกูร โชติช่วง เลขที่บัญชี 530-275542-4 ธนาคารไทยพาณิชย์ วันที่ 30/10/15 เวลา 23.42 น. ยอดเงิน 130 บาท

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆ^^

19. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการคะขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปค่ะสาธุสาธุสาธุค่ะคุณwheeler990

20. เก๋ณัฐา

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะที่ร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ ขออารธนาอำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองท่านทั้หลายให้ประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งในทางโลกและทางธรรมนะคะ เจอกันเมื่ออีกครั้งเมื่อบุญเรียกหาค่ะ ขอให้บุญรักษาทุกท่านคะ