(ดอกสุดท้าย)ตะกรุดเพชรพญาธร ลงอักขระจารยันต์เต็มสูตร(สุดยอดแห่งโภคทรัพย์ วัดชายนา)น.68ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 600 พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ(รุ่นแรก)ผสมเกศา ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ติดเกศาไม่ต่ำกว่า10เส้น***

“เป็นสุดยอดวัตถุมงคล และมวลสารที่ท่านตั้งใจสร้างที่สุดค่ะ”

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี2525 ผสมเกศาหลวงพ่อตัด และผงพุทธคุณเก่าแต่ดั้งเดิมที่หลวงพ่อตัดสะสมไว้ค่ะ

ขนาดองค์พระ กว้าง2.4ซม. สูง 3.2 ซม.

***จากคำบอกเล่า พระรุ่นนี้เริ่มสร้างราวๆปี2518 สร้างเรื่อยมาเป็นจำนวน 100,000 องค์ จนกระทั่งมาแจกเป็นทางการในปี 2525 งานผูกพัทธสีมาของวัดชายนา ในงานนั้นมีการแจกวัตถุมงคลหลายอย่าง เช่น สีผึ้ง ปลัดขิก ผ้ายันต์แดง

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ทางวัดจึงได้นำมาบดผสมเพื่อสร้างวัตถุ มงคลในยุคต่อๆมาอีกหลายรุ่น เช่น ขุนแผนรุ่นแรก พระสมเด็จเยี่ยวชะนี ฯลฯ จึงสัณนิษฐานได้ว่า

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะจึงเหลือหมุนเวียนอยู่ราวๆ ไม่เกิน 60,000 องค์เท่านั้น

@@แต่ที่สวยสมบูรณ์มีไม่ถึง 1,000 องค์ค่ะ@@

***พุทธคุณ***
    เคยมีคนเรียนถามหลวงพ่อตัด ซึ่งท่านได้ตอบว่า

"ดีทุกทาง ดีทุกอย่าง"

***และนี่คือสุดยอดวัตถุมงคลของวัดชายนาที่หลวงพ่อตั้งใจจัดสร้างที่สุดค่ะ***
    ***พิเศษสุดค่ะ ติดเกศาที่มองเห็นได้ไม่ต่ำกว่า10เส้นค่ะ

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง
    คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

***นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"
    ดังนั้นจึงทำให้วัตถุมงคลที่ผสมมวลสารของหลวงพ่อตัด อาทิเช่น เกศา จึงหายากมากๆค่ะ ใครได้ครอบครองนับเป็นบุญยิ่งนักค่ะ

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะองค์นี้ สภาพสวยมากค่ะ ยังมีหน้าตาชัด เนื้อแก่น้ำมัน มวลสารจัดจ้านมากๆค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลหลัก ยอดนิยมของหลวงพ่อตัด ที่ใครๆต่างเสาะหามาบูชาค่ะ เนื่องจากมีประสบการณ์มากมาย จนเล่าไม่หมดค่ะ

ท่านใดหาอยู่ แนะนำองค์นี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

4. punnapak

รายการที่ 601 (ดอกสุดท้ายค่ะ)ตะกรุดเพชรพญาธร มหาลาภ ลงอักขระจารยันต์เพชรพญาธรเต็มสูตร วัดชายนา
    ***(สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนา)***

ตะกรุดเพชรพญาธร มหาลาภ พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ช่วงปี2559-2561

***เนื้อตะกั่ว***
    ***ขนาดยาวพิเศษ 4 นิ้ว***

(หายาก จัดสร้างน้อยมากค่ะ)

@ลงอักขระจารมือเต็มสูตร “ลงยันต์เพชรพญาธร”@
    **และยันต์มหาเมตตา มหาเศรษฐี**

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือเต็มแผ่นตะกั่ว ตัวเพชรพญาธรขนาดใหญ่ อย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

***วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(95%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

**ลงอักขระ”ตัวยันต์เพชรพญาธร” เต็มสูตร(ตัวใหญ่)
    ยันต์”นะเศรษฐี” และยันต์ด้านมหาเมตตา มหาเศรษฐี

@@เป็นสุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนาค่ะ@@

***เพชรพญาธรนับเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมของวัดชายนาค่ะ เนื่องด้วยจัดสร้างได้ยาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์นั้นมากมายเล่ากันไม่หมดค่ะ เป็นที่เสาะแสวงหาของคนต่างชาติ อาทิ คนจีน มาเลเซีย ฮ่องกง ค่ะ

***ตะกรุดเพชรพญาธรนี้ ใช้แทนเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัดได้เลยค่ะ ซึ่งปัจจุบันราคาหลักหมื่นไปแล้วค่ะ สำหรับเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัด
    นำมาให้ท่านที่ศรัทธาบูชาในราคาเบาๆนะคะ

สภาพสวยงามมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน
    ตะกรุดเนื้อตะกั่ว มีน้ำหนักค่ะ ตัวเพชรพญาธรขนาดใหญ่เต็มแผ่น

@สำหรับตะกรุดเพชรพญาธร(จารมือเต็มสูตร)ของวัดชายนานั้น หายากมากๆค่ะ นานๆจะพบเจอ ส่วนใหญ่จะพบเจอเป็นผ้าห่อศพค่ะ@

**ดอกสุดท้ายค่ะ**
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ