ไรท์ซีดีธรรมะแจก

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย sonoptha, 3 สิงหาคม 2006.

1. sonoptha

sonoptha สมาชิกใหม่

เรียน ท่านที่มีจิตเมตตา
    ผมมีความประสงค์ที่ไรท์ซีดีธรรมะแจกเป็นธรรมทาน แต่เนื่องจากผมไม่มีซีดีธรรมะเลย รบกวนท่านที่มีจิตเมตตาบริจาคซีดีธรรมะเพื่อที่ผมจะได้ไรท์ซีดีแจกกับท่านที่ต้องการต่อไป ขอให้ท่านประสบแต่ความสุข ความเจริญ และประสบความสำเร็จในชีวิตและผมต้องขอขอบพระคุณท่านที่มีจิตเมตตามา ณ โอกาสนี้ครับ <!--emo&:14:-->[​IMG]<!--endemo--> ส่งซีดีธรรมะมาที่
    นายนพทวี สมประสงค์
    116/12 ถ.บางขุนนนท์ แขวงบางขุนนนท์
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700

-----------------------------------------------------------------------
    สำหรับท่านที่ต้องการแผ่นซีดีธรรมะ
    ให้ท่านส่งจดหมายสอดซองเปล่าขนาด C5 (162*229 มม.) ติดแสตมป์ 6 บาท
    ส่งมาที่
    116/12 ถ.บางขุนนนท์ แขวงบางขุนนนท์

2. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    เดี๋ยวจะจัดส่งไปให้ค่ะ มีทั้งที่เป็น CD และ VCD ใช้ได้รึเปล่า หรือเอาแต่เฉพาะ CD ช่วยตอบกลับด้วยจะได้จัดส่งให้ถูกต้อง

ขออนุโมทนากับความตั้งใจดีครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ขอให้เป็นปัจจัยให้บรรลุมรรคผลนิพพานในเร็ววัน

3. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวอาร์ตจะจัดส่งไปให้นะคะ มาเยอะเลย เผื่อว่าคุณจะนำไปเผยเฃแพร่ต่อนะคะ ไงก็โมทนากะความตั้งใจของคุณที่จะเผยแพร่นะคะ

4. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ได้มาจากเวปธรรมอีกเวปหนึ่ง เวปมาสเตอร์เค้าตั้งข้อความเตือนสมาชิกไว้ตามด้านล่างนี้ เลยไม่แน่ใจว่าควรจะสนับสนุนอนุโมทนาดี หรือว่าอย่างไร ถ้าตั้งใจจริงก็ขอให้ช่วยอธิบายเหตุ-ผล ให้กระจ่างหน่อยก็ดีน่ะ

*เวปมาสเตอร์*
    ผมได้รับแจ้งจากคณะผู้ดูแลว่า ขณะนี้มี สมาชิกบางท่าน ได้มีพฤติกรรมที่น่าสงสัย ดังต่อไปนี้

1) สมาชิกท่านดังกล่าวใช้หลักฐานบัตรประชาชนปลอมในการสมัครสมาชิกลานธรรม
    2) สมาชิกท่านดังกล่าว สมัครบัญชีสมาชิกลานธรรม ซ้ำซ้อน ไม่ต่ำกว่า สามบัญชี ในขณะนี้
    3) สมาชิกท่านดังกล่าว มีการขอให้ ท่านผู้ใจบุญ ส่งหนังสือธรรมะไปให้เขา ในทุกกระทู้ที่แจกหนังสือ
    4) สมาชิกท่านดังกล่าว ทำการตั้งกระจู้แจกหนังสือต่อ โดยมีเงื่อนไข ให้ผู้รับ ส่งแสตป์เพื่อเป็น ทำการจัดส่งให้สมาชิกผู้สนใจ

สมาชิกท่านดังกล่าวใช้ ชื่อบัญชี ว่า

- BN
    - Sonoptha
    - Sirikan

ทั้งสามบัญชีมีการเข้าใช้งานจาก หมายเลข IP address เดียวกัน

มีการเรียกขอรับบริจาคหนังสือธรรมะจำนวนมาก หรือ ขอให้ผู้รับส่งแสตป์ไปให้เพื่อขอรับหนังสือ โดยมีการปรับแต่งบิดเบือนที่อยู่ซึ่งเป็นสถานที่เดียวกัน แต่ใช้คนละชื่อ เพื่อให้ดูแตกต่างกัน โดยมารายการดังต่อไปนี้

คุณเอ้ (ห้อง 619)
    116/12 ธิติวงศ์อพาร์ทเม้นท์
    ถ.บางกอกน้อย-ตลิ่งชัน
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ
    10700

นางสาวสิริกานต์ ซิมพิทักษ์
    116/12 ธิติวงศ์อาพาร์ทเม้นท์ โซน A ชั้น 6
    ถนนบางกอกน้อย-ตลิ่งชัน แขวงบางขุนนนท์

ทั้งนี้ผมจึงอยากขอให้สมาชิกทุกท่าน งดส่ง หนังสือ ธรรมะ ให้สมาชิกท่านดังกล่าว และ ขณะนี้คณะผู้ดูแลกำลังสอบสวน พฤติกรรมของสมาชิกท่านดังกล่าว เพื่อดำเนินการตามความเหมาะสมต่อไป

หากมีความคืบหน้าใดๆ กระผมจะแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ

ปล. หากผู้บริจาคธรรมทานรายใด มีข้อร้องเรียนเกี่ยวกับ พฤติกรรม ของผู้รับบริจาค ช่วยกันตรวจสอบนะครับ เดี๋ยวนี้มีคนแปลกๆเข้ามาในลานธรรมเยอะมาก

ปล.
    พฤติกรรมแบบนี้ ประหลาดมาก ๆ ครับ
    ยังได้ทราบจากเพื่อนสมาชิกว่ามีการส่งเมล์ไปทำนองนี้อีกไม่ต่ำกว่าสี่ครั้งครับ ส่งไปในวันที่ 8,9,10,11 โดยส่งไปยังอีเมล์ผู้รับ ไม่น่าจะต่ำกว่าร้อยคนครับ

ทั้งยังพบว่ามีการตระเวณโพสต์ไปทั่วอินเตอร์เนตเลยครับ

http://66.102.7.104/search?hl=th&q=%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5+%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C