ใครสามารถหาวิธีแก้หูได้ยินเสียงทางจิตได้บ้าง โปรดช่วยเหลือด้วยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย march5, 11 มีนาคม 2011.

1. march5

march5 สมาชิก

สวัสดีครับ...ผมอยากขอความช่วยเหลือสำหรับท่านที่เป็นผู้รู้ คือการดำเนินชีวิตของทุกวันนี้ถูกบ้างสิ่งมารบกวนสร้างความเดือดร้อนให้อะครับ เค้าสามารถทำร้ายเราได้ครับและก้อเคยถูกทำร้ายมามากแล้วครับ การดำเนินชีวิตเสี่ยงอันตรายมากเลยครับ อยากหลุดพ้นกับเรื่องนี้จังครับไม่อยากไปเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เลยครับ เค้าพยายามจะทำร้ายคนอื่นด้วย ซึงไม่ดีเลยครับ แบบว่าไม่รู้จักกันเลยแล้วไม่มีใครทำอะไรเดือดร้อนแต่เค้ามาสร้างความเดือดร้อนให้ครับ
    คือจิงแล้วผมไม่รู้จักกับสิ่งนี้เลย และก้อไม่เคยไปกลั้นแกล้งอะไร ไม่ว่าจะความสามารถอะไรก้อแล้วหรือทั้งจะเอาคนมารุมทำร้ายก้อไม่เคยอะครับ ขอเล่าเรื่องเท่านี้นะครับ และเล่าเรื่องที่ควรเล่าต่อ คือผมได้ยินเสียงทางจิตที่ไม่ได้ยินจากหูนะครับ เพราะถูกทำให้ได้ยินจากบ้างสิ่งครับเสียงที่ได้ยินมีเรื่องปัญหาทั้งนั้นเลยคือมารูปแบบหาเรื่องเรานะครับไม่ว่าทำอะไร รู้สึกว่าการได้ยินนี้ ทุกข์มากครับต้องมาทนฟังเรื่องที่ไม่อยากฟังเหมือนกับเราไปติดอยู่กับเรื่องไม่ดีกับบ้างสิ่งบ้างอย่าง และทุกวันผมทำอะไรก้อถูกดลจิตดลใจแทรกความคิดโดยตลอดถูกรบกวนมากครับสมาธิจะทำอะไรที่ตนเองควรทำแทบไม่มีเลย และกลางคืนก็ถูกมาสร้างฝันให้เราติดอยู่ในความฝันที่เค้าสร้างให้ มีแต่เรื่องแย่ๆทั้ง่นั้นครับรู้สึกลำบากมากทุกวันนี้ อยากหลุดพ้นเรื่องนี้ครับ ทุกวันไหว้พระสวดทุกวันครับมีโอกาสทำบุญก้อทำบ่อยครับ อยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆว่ามีทางไหนที่ทำแล้วไม่ได้ยินเสียงทางจิตอีกแล้วไม่ต้องถูกมารบกวนหรือไม่ไปเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ เพราะถ้าติดอยู่กับเรื่องนี้แล้วมีแต่อันตรายอะครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับสำหรับท่านผู้รู้ ขอบคุณนะครับ

2. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ลองปรึกษาคุณหมอดีไหมคะ บางทีลองสวดมนต์แล้ว เข้าหาธรรมะแล้ว มันยังไม่ทุเลา
    อาจเกิดจากปัญหาสารเคมีในสมองไม่สมดุลกันก็ได้นะคะ อย่าคิดมากเลยค่ะ

3. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

รู้ก็สักแต่ว่ารู้ค่ะ อย่าไปยึดมั่นถือมั่นมากค่ะ ให้ปล่อยวาง ... ได้ยินอะไร ก็วางลงค่ะ ถ้าคุณไม่วางมันลงจะเป็นบ้าได้นะค่ะ ให้นั่งสมาธิให้ได้ค่ะ ภาวนาในใจค่ะ พุทโธ พุทโธ ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต