โครงการบุญค่ะและให้พระธาตุหลวงปู่มั่น กับท่านที่บูชาสายล.ป.มั่นท่านไว้สักการะบูชาค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย STARE49, 6 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. STARE49

STARE49 สมาชิกใหม่

ขอเปิดโครงการบุญค่ะ ดิฉันและครอบครัวได้มีโครงการแจกทุนการศึกษาให้เด็กนักเรียนที่เรียนดีแต่ขาดแคลนชั้นประถมศึกษาตามโรงเรียนต่างๆเป็นประจำทุกปีในคราวนี้จะแจกทั้งสิ้น30กองทุน ทุนการศึกษาละ1000บาท
    จึงขอมาบอกบุญ สำหรับท่านที่อยากจะทำบุญด้วยกันโดย ท่านที่ร่วมบริจาคเงินสมทบทุนโครงการนี้ จำนวน1500บาท ก็จะขอมอบพระธาตุของหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ให้ท่านได้ไว้สักการะบูชา1องค์ค่ะ ขอเปิด5กองบุญนะค่ะ โดยพระธาตุที่จะให้ไปบูชานี้ได้รับมาบูชาจากพระมหาชาญชัย ซึ่งท่านก็ได้รับมาจากครูบาอาจารย์ของท่านและได้แบ่งมาให้ดิฉันมาบูชาจำนวนหนึ่งเมื่อปี45ค่ะ
    หลวงปู่มั่นท่านเป็นพระอรหันด์เป็นมหาบูรพาจารย์ของพระกรรมฐานมีศิษย์ผู้ปฏิบัติตามและมีชื่อเสียงจำนวนมาก เมื่อท่านมรณะภาพแล้วอัฐฐิของท่านได้แปรสภาพเป็นพระธาตุหลากหลายวรรณะค่ะ ท่านใดที่สนใจทำบุญช่วยเหลือเด็กนักเรียนร่วมกัน ก็ขอเชิญค่ะที่ต้องกำหนดจำนวนเงินก็เพื่อให้ได้ครบตามจำนวนกองทุนที่ตั้งใจไว้ค่ะ ท่านใดประสงค์จะทำบุญช่วยเหลือเด็กๆด้วยกันสามารถส่งเงินทำบุญมาได้ที่ ธนาคารกสิกรไทย 797-2-04390-1 ออมทรัพย์ สาขาย่อยเซ็นทรัล รามอินทรา วราภรณ์ ขุมทรัพย์ ค่ะ ขอขอบคุณอนุโมทนาบุญกุศลกับทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2008
  2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ไม่ทราบว่ารู้จัก คุณ บุญศรี27 หรือเปล่าครับ

บุญศรี27<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1407557", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: 21-08-2008 08:22 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 48
    ได้รับอนุโมทนา 63 ครั้ง ใน 4 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2008
  3. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับสาธุ
    ขอร่วมบุญด้วยครับ 1 กองบุญ

4. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจริญพรคุณโยม

อาตมาของจอง 1 กอง

พอดีกำลังรวบรวมพระธาตุของครูบาอาจารย์ท่านอยู่ เพื่อเตรียมไว้บรรจุในเจดีย์ที่จะสร้างขึ้นเองถวายเป็นพุทธบูชา

พอดีได้ร่วมบุญกับโยมเลยได้บุญ 2 ต่อเลย

ต่อแรกทำบุญกับเด็กๆ
    ต่อที่สองได้นำพระธาตุของครูบาอาจารย์ท่านไปบรรจุ

ยังไงอาตมาโอนปัจจัยไปร่วมบุญแล้วจะส่งที่อยู่ไปให้ทาง PM

อาตมาขอเปิดบุญก่อนเลยคนแรกแล้วกัน

อาตมาขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

5. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วม บริจาคเงินสมทบทุนโครงการนี้ จำนวน1500บาท รับพระธาตุของหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ครับ

กรุณา ยืนยัน ทาง PM ด้วยนะครับจะได้โอนเงิน

6. Pukky_Ka

Pukky_Ka เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วม 1 กองค่ะ

7. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 1 กองครับ

8. คณิศร สุรังสี

คณิศร สุรังสี สมาชิกใหม่

ร่วมบุญอนุโมทนา

ขอร่วมบุญ 1 กองครับ

9. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 1กองด้วยครับ โอนแล้วจะแจ้งทาง PM ครับ

10. muitiem

muitiem เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองหนึ่งกองไม่ทราบว่าทันรึป่าว ถ้าทันช่วยแจ้งด้วยนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้