แจกฟรีหนังสือธรรมะ ของหลวงพ่อเกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ม อมตะ, 1 ธันวาคม 2007.

1. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ ท่านผู้สั่งจองหนังสือธรรมะ
    ตามที่ท่านทั้งหลาย ได้ร่วมกันเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือธรรมะ การอุทิศบุญที่ได้ผล ขณะนี้ หนังสือจัดพิพม์เสร็จแล้วครับ พร้อมจัดส่งให้ทุกท่านแล้ว ขอให้ทุกท่านตรวจสอบจำนวนสั่งจอง แล้ว แจ้งยืนยันด้วยครับ ผมพร้อมจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้ (ก่อนวันที่ 15 ธ.ค.)
    ท่านที่ไม่ได้สั่งจอง ก็ขอรับหนังสือธรรมะนี้ได้

คลิกดูจำนวนสั่งจองของท่าน ที่ลิงค์นี้
    http://groups.msn.com/amata/general.msnw?action=get_message&mview=0&ID_Message=462

2. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับจำนวน 10 เล่ม
    เพราะต้องการนำไปแจกต่อผู้ที่รู้จักครับ

อนุโมธนาครับ

ไพฑูรย์ ศรีอำนวยไชย

89/640 หมู่บ้านโชคชัยคลองจั่น ถนน นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม
    เขต บึงกุ่ม กทม.10240

3. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับด้วยครับ8เล่ม
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุฯ

ชาลชัย วิเศษบูรณะ
    91/1 ถนน ร่วมจิตร แขวงถนนนครไชยศรี ดุสิต กทม.10300

4. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยค่ะ 1เล่ม
    ช่วยส่งมาที่
    ธิดารัตน์
    29 ซ.สามัคคี2 ถ.วงศ์คำพา อ.เมือง จ.มุกดาหาร 49000

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

5. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับ 1 เล่มนะครับ
    นายวุฒิชัย ศรีสุข
    93 ม.7 ต.บางกอบัว อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

6. IHaveFaith

IHaveFaith เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ 1เล่ม
    ช่วยส่งมาที่
    เพียงดาว กาญจนัษฐิติ
    58/45 ซอย 23 ถนนสุขุมวิท เขตวัฒนา กทม 10110

ขอบคุณค่ะ
    <!-- / message -->

7. zero000

zero000 สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุดโปรดกรุณาส่งไปที่
    คุณ ณัฐวุฒิ วงศ์ศิริ
    90/77 ซ. เสนานิคม 1 ถ. พหลโยธิน แขวง จรเข้บัว
    เขต ลาดพร้าว กทม. 10230

8. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 10เล่มครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ธนเดช พันธ์นาค
    42ถ.เพชรเกษมซ.เพชรเกษม79 แยก9 แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กรุงเทพฯ10160

9. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    กระผมได้รับหนังสือแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณหนุ่ม อมตะและทุกท่านด้วยครับ สาธุฯ
    ขอให้กิจการ การค้าและชีวิตทุกท่านดียิ่งๆขึ้น ตราบจนเข้าถึงพระนิพพานเทอญ

10. wan60

wan60 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอให้ได้รับสิ่งที่ดีๆ เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมกันทั้งคนอ่านคนแจกครับ

11. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ ท่านผู้มีเกียรติ
    เนื่องในวันมาฆบูชาปีนี้ ตรงกับวันที่ 21 ก.พ.51 ผมได้ดำเนินการจัดพิมพ์หนังสือธรรมะ ชื่อ ชีวิตนี้น้อยนัก โดย สมเด็จพระสังฆราชฯ ขณะนี้การดำเนินงานสำเร็จแล้ว เชิญท่านคลิกชมที่นี่ http://groups.msn.com/amata/general.msnw?action=get_message&mview=1&ID_Message=528

ขอบคุณครับ....สุบิน อินน้อย (หนุ่ม อมตะ)

12. bunnypinks

bunnypinks สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทธนาด้วยคะ
    30/10 หมู่7 ถนนเลียบคลองภาษีเจริญฝั่งเหนื่อ เขตหนองแขม แขวงหนองแขม กรุงเทพ 10160
    นางณัฐพร คุปตะศิริ

ขอบพระคุณคะ

13. matakalee

matakalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนา สาธุคะ ขอรับ 1 เล่มคะ
    ดวงใจ ปทุมาสูตร
    5/2 วัวลาย ซอย 3
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50100

14. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาตมาขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย

อาตมาจะไม่ขอรับเองแต่อาตมาจะขอให้สถานปฎิบัติธรรมแถววัดอาตมาเพราะที่สถานปฎิบัติธรรมได้จัดสร้างห้องสมุดแต่ยังขาดหนังสืออีกเป็นจำนวนมาก อาตมาเห็นว่าสถานปฏิบัติธรรมแห่งนี้ได้สร้างให้คนเป็นคนดีในสังคมได้มากเมื่อวานนี้อาตมาก็ได้เดินทางไปสถานปฎิบัติธรรมแห่งนี้เห็นเด็กผู้หญิงตัวเล็กบวชชีแล้วอาตมาปิติใจมาก ซึ่งจะมีโอกาสน้อยนักที่จะได้เห็นเด็กตัวเล็กๆหรือวัยรุ่นหันเข้ามาปฎิบัติธรรมกัน อาตมาจึงอยากจะให้คุณโยมจัดหนังสือส่งไปให้ที่สถานปฎิบัติธรรมแล้วแต่คุณโยมจะส่งมากี่เล่มก็ได้ อาตมาขออนุโมทนาบุญด้วย

ถึงญาติโยมทุกท่านหนังสือหรือ CD ธรรมมะที่อาตมาได้รับจากญาตโยมทุกท่าน บางส่วนอาตมาได้บริจาคเข้าสถานปฏิบุติธรรมที่นี้แล้วเสียส่วนใหญ่ จะเก็บไว้เพียง CD ต้นฉบับ เมื่อถึงเวลาอาตมาก็จะนำมาไรท์แจกให้ญาติโยมอีกทีนึงแต่ตอนนี้กำลังรวบรวมอยู่ ได้ประมาณ 40-50 แผ่นโดยประมาณ

คุณโยมช่วยส่งหนังสือมาที่

สถานปฎิบัติธรรม ธรรมะไทเซิ้ง
    36 ม.6
    ต.บ้านเลือก
    อ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี
    70120

อาตมาขออนุโมทนาบุญด้วย สาธุ..........................................

ส่วนท่านใดจะส่งมาให้ที่สถานปฎิบัติธรรมนี้ก็ได้นะ
    สาธุ..............................................

15. slungling

slungling เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอหนังสือ 1 เล่มค่ะ

สุวรรณี เลื่องยศ
    241/4 ตรอกตลาดนางเลิ้ง
    เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย
    กรุงเทพฯ 10100

ขอบคุณค่ะ

16. yaipoo

yaipoo Active Member

20 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

คุณ สุนิสา สุริยะสารพงศ์
    77/300 ม. 9 แขวงดอกไม้
    เขตประเวศ กทม.
    10250

17. พี่โต

พี่โต Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา ขอรับ 10 เล่มครับ
    เพื่อแจกญาติพี่น้อง และเพื่อน
    ขอบคุณครับ
    พ.จ.อ.ทรงศักดิ์ กิมสกุล
    สถานีวัดความสั่นสะเทือน จ.เชียงใหม่
    ถ.ครูบาศรีวิชัย ต.ช้างเผือก
    อ.เมือง
    จ.เชียงใหม่ 50300

18. ยุทธิ์2511

ยุทธิ์2511 สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนา ขอรับ10เล่มครับเพื่อไปบริจาจตามวัดด้วยครับขอให้เจริญธรรมมักผลนิพพานในเร็ววันด้วยครับสาธุ
    ประยุทธิ์ ขาวสะอาด
    9/4/1 ถ.ศรีโสธรตัดใหม่
    ต.หน้าเมือง
    อ.เมือง
    จ.ฉะเชิงเทรา
    24000

19. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

พระประมาณ วรญาโณ
    วัดย่านยาว หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก ๖๕๑๘๐

ขอให้ท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

20. Thailoel

Thailoel เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับพระภิกษุสามเณรประชาชนหรือศรัทธาญาติโยมทั่วไปได้อ่านหนังสือและให้การปฏิบัติวิปัสสนาสู่มรรคผลตามแนวทางพุทธศาสนาอย่างแท้จริง ขอรับหนังสือ เพื่อเป็นทานในการศึกษา
    กรุณาส่ง
    พระบรรเจิด กิตฺติสาโร
    วัดศรีโสดา ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50200<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ ธรรมทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง<o:p></o:p>