เสียงธรรม เอาบทสวดให้พรของวัดสิริกมลาวาสมาฝากครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์' ตั้งกระทู้โดย น้ำพุ01, 1 เมษายน 2012.

1. น้ำพุ01

น้ำพุ01 สมาชิก

เอาเสียงสวด ของพระสงฆ์วัดใหม่เสนามาให้ฟังกันนะครับ เป็นบทสวดให้พรตอนก่อนฉันเช้าที่ศาลารับบาตร ที่วัดสิริกมลาวาส หรือวัดใหม่เสนานิคมครับ ที่หลวงปู่หลอด ปโมทิโต เป็นเจ้าอาวาส ผมอัดเสียงมาเพื่อเอามาลงให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทั้งหลายได้รับฟังกันนะครับ เข้ามาฟังแล้วมาบอกผลด้วยนะครับ ว่าเสียงเป้นยังไงเพื่อที่จะไปปรับปรุงแก้ไขภายภาคหน้า ขอขอบพระคุณครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

2. น้ำพุ01

น้ำพุ01 สมาชิก

ขออณุญาติรวมบทนี้ขึ้นมาด้วยนะครับ ธรรมยุตินิกาย วัดสิริกามลาวาส ที่ผมเคยบวชเณรมานะครับ เจ้าอาวาสตอนนี้คือ พระครูโชติญาณประยุติ (หลวงพ่อคำจันทร์) ครับ