เว็บพลังจิต เชิญสมาชิกทุกท่านอ่าน ทำความเข้าใจ จะได้ทำได้ถูกไปแนวเดียวกัน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลงประชาสัมพันธ์บอกบุญงานทอดผ้าป่า

เรียนทีมผู้ดูแลระบบ
    รบกวนเรียนสอบถามครับ ถ้าสมัครสมาชิกพรีเมี่ยมแล้ว ไม่ทราบเราว่าสามารถโพสต์ประชาสัมพันธ์งานบุญ เช่น ทอดผ้าป่า กฐินสามัคคี หรือบอกบุญให้เช่าบูชาวัตถุมงคล ลงในหมวดประสบการณ์เรื่องเล่าได้หรือเปล่าครับ ?

ไม่ได้ครับ
    ห้องเรื่องเล่านี้ก็สำหรัับเรื่องเล่าโดยตรงเลย สมาชิกมักใ้ช้ผิดกัน ทำให้ไม่เป็นระเบียบ และสมาชิกที่สมัครพรีเมี่ยมที่เขาเข้าใจก็จะแจ้งมาบ่อย ๆ ต่อไปนี้จะพยายามจัดระเบียบให้ลงล็อคที่สุดครับ

อ้างอิง:
    ประสบการณ์ เรื่องเล่า
    เกี่ยวกับประสบการณ์ อภินิหารย์ต่างๆ การทดลอง และการจับพลัง เกี่ยวกับ พระเครื่องและเครื่องรางของขลัง ถ้าไม่ได้ต้องไปลงที่หมวดไหนครับ

ถ้าโพสต์งานบุญ งานผ้าป่า กฐิน โดยไม่มีให้เช่าวัตถุมงคล ก็ที่ลงที่ ศุนย์ประชาสัมพันธ์ครับ ในห้องย่อยที่เกียวของกับกระทู้ที่จะตั้ง ตัวอย่างด้านล่างครับ

อ้างอิง:
    ศูนย์ ประชาสัมพันธ์
    ลงประชาสัมพันธ์ได้ฟรี ประกาศข่าวการทำบุญหรืองานต่างๆ [กฏกติกา]
    ห้องย่อย: ในนามเว็บพลังจิต, กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด, พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง, ธรรมทาน - วิทยาทาน, งานบวช, งานบุญอื่นๆ, อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล, ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์, ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป, ร้องเรียนและปัญหา

หรือสมาชิกพรีเมี่ยมจะไปโพสต์ให้เช่าบูชาที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้ แต่อย่าให้กระทู้มีเนื้อหาซ้ำซ้อนกับที่ห้องพระะเครื่องฯ ครับส่วนใหญ่จะมาโพสต์ที่ห้องพระเครื่องจะไม่สับสนในการทำงานด้วยครับ อีกอย่างห้องพระเครื่องคนเข้ามากมายกว่าครับ

านทอดกฐิน ผ้าป่า หรือบอกบุญและมีการให้เช่าวัตถุมงคลด้วย ก็โพสต์ได้ที่ ห้องพระเครื่องนะครับ คือด้านหน้าสุด คือคลิกนี่ครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล หรือจะที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้แต่กระทู้ต้องไม่ซ้ำซ้อนกันกับห้องพระเครื่องครับ

แม้หากมีเรื่องเล่าบ้างและมีการให้เช่าบูชาด้วยเราเป็นสมาชิกพรีเมี่ยมแล้วก็หน้านี้เหมาะสุดครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล อย่าไปเล่าด้วยให้เช่าด้วยที่ห้องเรื่องเล่าครับ

สำหรับห้องเรื่องเ่ล่านั้น สำหรับเรื่องเล่าเพียว ๆ เลยครับไม่มีการเช่าบูชาโฆษณาใด ๆ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณเช่นกันที่ซักถามทำให้ลดความพลาดหรือลดความเข้าใจผิดได้ดีครับ

2. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    สำหรับผู้ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกพรีเมี่ยม เล่าเรื่องเล่าที่ห้องนี้ได้ แต่เรื่องประชาสัมพันธ์ควรทำการที่ศูนย์ประชาสัมพันธ์ครับ

3. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กฏกติกา ชัดเจน ดีมากครับ ยอดเยี่ยมๆๆ

4. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    สำหรับผู้ที่ไม่ใช่สมาชิกพรีเมี่ยม

คือเป็นสมาชิกเว็บพลังจิตธรรมดา นำวัตถุมงคลให้เช่าบูชาได้
    แต่ไม่ใช่ที่ห้อง
    พระเครื่อง - วัตถุมงคล
    ไม่ใช่ที่ห้อง
    ประสบการณ์ เรื่องเล่า
    ไม่ใช่ที่ห้อง
    วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง

ควรตั้งกระูทู้ให้เช่าบูชาที่ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ในห้องที่เหมาะสมกับกระทู้ตน

อ้างอิง:
    ศูนย์ ประชาสัมพันธ์
    ลงประชาสัมพันธ์ได้ฟรี ประกาศข่าวการทำบุญหรืองานต่างๆ [กฏกติกา]
    ห้องย่อย: [​IMG] ในนามเว็บพลังจิต, [​IMG] กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด, [​IMG] พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง, [​IMG] ธรรมทาน - วิทยาทาน, [​IMG] งานบวช, [​IMG] งานบุญอื่นๆ, [​IMG] อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล, [​IMG] ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์, [​IMG] ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป, [​IMG] ร้องเรียนและปัญหา

5. numfa161

numfa161 สมาชิก

11 ธันวาคม 2010

6. ยอด สหกรณ์3

ยอด สหกรณ์3 สมาชิก

ชัดเจนเลยครับ

7. astuma9

astuma9 สมาชิก

เพิ่งรู้ครับ บางครั้งกระทู้ไป ต้องขออภัยกับทางเวปเป็นอย่างสูง ด้วยครับ

8. CHITTO

CHITTO สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณครับ

9. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    เช่าอย่างเดียวเลย ไม่เคยขาย.. รอด.

10. tony24

tony24 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2013
    สมาชิกใหม่ครับ รับทราบเช่นกันครับ

11. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    รับทราบชัดเจนครับ ขอบคุณครับ:cool:

12. spsamagutak

spsamagutak สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2011
    รับทราบครับผม ชัดเจน

13. tongclub18

tongclub18 สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2014
  14. แอ็ด ราณี

แอ็ด ราณี สมาชิก

25 สิงหาคม 2017
    สมาชิกใหม่ครับ รับทราบขอรับ

15. Sarapai

Sarapai Pui

รับทราบครับ

16. chuchat1983

chuchat1983 สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2019
    ขอรับ

17. jane-n

jane-n วัตถุมงคล สร้อยหินมงคล

11 พฤษภาคม 2020
    รับทราบ ขอบคุณมากๆค่ะ