เชิญร่วมจัดซื้อที่ดิน ขยายพื้นที่วัดไทยที่ประเทศอินเดีย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย montrik, 12 มิถุนายน 2018.

1. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    74
    เชิญร่วมจัดซื้อที่ดิน ขยายพื้นที่วัดไทยที่ประเทศอินเดียครับ
    รายละเอียดเบื้องต้น..
    อินเดีย กม.ที่ดินเขาขายที่ดินเป็นกัตตะ ๑ กัตตะ=๖๓.๔ ตรว.= ๖๐๐,๐๐๐ รูปี=๓๐๐,๐๐๐ บาทไทย ทางวัดไทยที่อินเดีย ตกลงเอา ๑๐ กัตตะก่อน เท่ากับ ได้พื้นที่ จำนวน ๖๓๐.๔๐ ตรว.
    เพื่อหลีกเลี่ยงการวางมัดจำมากๆขึ้น การวางมัดจำ ขั้นต่ำอยู่ที่ ๒๕ % ของราคาที่ดิน
    ๖๓๐.๔๐ ตรว.เราต้องวางมัดจำ = ๒๔๐,๐๐๐ บาทเราสามารถเข้าดำเนินการก่อสร้างในที่ดินได้เลย เมื่อมีเงินต้องการขยายที่เพิ่ม เราจึงมาทำสัญญาใหม่โดยไม่ต้องวางมัดจำอีกคือผ่อนต่อได้เลย..

ตอนนี้ทางวัดต้องการเงินเพื่อนำไปมัดจำและพัฒนาวัด
    ผมจึงขอมาบอกบุญแด่ทุกๆท่านที่กำลังทรัพย์ ร่วมบริจาค เป็นกองทุน ทุนละ๒,๔๐๐บาทหรือท่านประสงค์ที่จะทำมากหรือทำน้อยแล้วแต่จิตศรัทราของท่านครับ
    ในโพสต์นี้ ผมมีพระพุทธนฤมิตรโชค รุ่นสร้างโบสถ์วัดอัมพวัน ปีพศ.๒๕๑๑-๒๕๑๓ เนื้อดินผสมผงจำนวน๑องค์ มอบให้เป็นที่ระลึก สำหรับท่านที่บริจาค ๑ กองทุนเพื่อถวายจัดซื้อที่วัดครับ..การบริจาค บริจาคที่พระท่านโดยตรง แล้วส่งสลิปมาให้ผมครับ จะจัดส่งพระให้ท่านโดยเร็วที่สุดครับ..
    #ท่านที่มีจิตศรัทรา และอยากได้พระไว้เป็นที่ระลึก แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ ๑ กองท่านสามารถติดต่อแจ้งความจำนงต่อท่าน พระวิศาล บุตรสิงห์ ขอผ่อนการทำบุญช่วยชำระการจัดซื้อที่ดินถวายวัดได้ครับ แล้วมาติดต่อขอรับพระจากผมได้ครับ

การตั้งตนไม่ให้อยู่ในความประมาท เมื่อท่านทั้งหลายมีสติ จงขวนขวายสร้างบุญกุศลติดตัวไปกันนะครับ ทรัพย์ที่หาได้ในปัจจุบัน เราไม่อาจนำติดตัวกันไปได้ครับ ยกเว้นอริยะทรัพย์ หรือบุญกุศลที่ได้กระทำไว้ขณะที่มีสติ และมีการน้อมจิตระลึกถึงด้วยความสุขในการกระทำของตนครับ..

พระทุกองค์ค่าจัดส่งฟรีครับ
    .................................
    (องค์ที่๑)
    fb_img_1528772703857-jpg.jpg fb_img_1528772706991-jpg.jpg fb_img_1528772725768-jpg.jpg
    fb_img_1528772714086-jpg.jpg fb_img_1528772720914-jpg.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2018
  2. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

74
    รายการร่วมบุญ กองที่ 2

พระขุนแผนพิมพ์สะดุ้งกลับ (กลับร้ายกลายเป็นดี) รุ่นสร้างโบสถ์วัดพรหมบุรี ปีพศ.๒๔๙๖ เนื้อผงสบู่เลือดผสมมวลสารวัดระฆังจำนวน ๑ องค์ มอบให้เป็นที่ระลึก สำหรับท่านที่บริจาค ๑ กองทุนเพื่อถวายจัดซื้อที่วัดครับ..การบริจาค บริจาคที่พระท่านโดยตรง แล้วส่งสลิปมาให้ผมครับ จะจัดส่งพระให้ท่านโดยเร็วที่สุดครับ..
    #ท่านที่มีจิตศรัทรา และอยากได้พระไว้เป็นที่ระลึก แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ ๑ กองท่านสามารถติดต่อแจ้งความจำนงต่อท่าน พระวิศาล บุตรสิงห์ ขอผ่อนชำระการจัดซื้อที่ดินถวายวัดได้ครับ แล้วมาติดต่อขอรับพระจากผมได้ครับ
    การตั้งตนไม่ให้อยู่ในความประมาท เมื่อท่านทั้งหลายมีสติ จงขวนขวายสร้างบุญกุศลติดตัวไปกันนะครับ ทรัพย์ที่หาได้ในปัจจุบัน เราไม่อาจนำติดตัวกันไปได้ครับ ยกเว้นอริยะทรัพย์ หรือบุญกุศลที่ได้กระทำไว้ขณะที่มีสติ และมีการน้อมจิตระลึกถึงด้วยความสุขในการกระทำของตนครับ..

พระทุกองค์ค่าจัดส่งฟรีครับ
    ................................
    (องค์ที่ ๒)
    fb_img_1528772743711-jpg.jpg fb_img_1528772746353-jpg.jpg

3. montrik

74
    องค์ที่ 3
    พระสมเด็จเจ็ดชั้น ล้อพิมพ์วัดเกศไชโย รุ่นสร้างโบสถ์วัดพรหมบุรี ปีพศ.๒๔๙๖ เนื้อผงอมเขียวผสมมวลสารวัดระฆัง จำนวน๑องค์ มอบให้เป็นที่ระลึก สำหรับท่านที่บริจาค ๑ กองทุนเพื่อถวายจัดซื้อที่วัดครับ..การบริจาค บริจาคที่พระท่าน
    FB_IMG_1528790716139.jpg FB_IMG_1528790718794.jpg

4. montrik

74
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    รบกวนแจ้งรายละเอียดเพิ่มเต่ม ทางข้อความด้วยครับ

"ผมร่วมบุญบริจาคเงิน ซื้อที่ดินเพื่อขยายเนื้อที่วัดที่อินเดีย 1 กองครับ(2,400.-) รบกวนช่วยกราบเรียนพระให้ท่านทราบด้วยครับ เพราะรูปถ่ายหลักฐานการโอนเงินผม (K mobile banking) ไม่ทันได้ระบุว่าเป็นเงินบริจาคเรื่องอะไรครับ
    ขอบคุณครับ
    สานิต หวังวิชา"

5. montrik

74
    ปิดกองที่ 1
    1531750883431.jpg ขออนุโมทนาด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ