เชิญมาสัมผัสพลังจิตหลวงพ่อโง่นโสรโย ที่พิจิตรครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย april3059, 12 ธันวาคม 2005.

1. april3059

april3059 สมาชิกใหม่

12 ธันวาคม 2005
    ผมอยากเชิญชวนทุกท่านที่สนใจพลังจิตให้มาเที่ยวที่พิจิตร เพื่อมาลองสัมพัสกับพลังจิตต่างๆ ของหลวงพ่อโง่นโสรโยที่ท่านเขียนไว้ก่อนมรณภาพ แล้วไปกราบนมัสการหลวงพ่อโกศล สัมผัสพลังจิตมากมายที่วัดสวนโพธิสัตว์ อำเภอทับคล้อ สัมผ้สพลังจิตที่เมืองเก่าพิจิตร สร้างโดยพญาโคตรบอง สัมผัสพลังจิตที่มากด้วยการสำนึกในพระคุณของแผ่นดินเกิด ที่วัดโพธิ์ประทับช้างซึ่งเป็นสถานที่ประสูติขิงพระเจ้าเสือ เมื่อพระองค์ท่านได้เป็นพระมหากษัตริย์ ก็มาที่พิจิตรและสร้างวัดนี้ใหญ่โตงดงามมากเพื่อระลึกถึงแผ่นดินเกิดของพระองค์ท่าน อยากให้ทุกท่านมาสัมผัสกับพลังจิตแห่งความสำนึกพระคุณแผ่นดินเกิดของพระองค์ท่านครับ ยังมีอีกหลายๆที่ที่มีพลังจิตให้ทุกท่านได้สัมผัส ได้ติดต่อ ได้ดื่มดำในจังหวัดพิจิตร ครับ 2 วัน 1 คืน คงจะพอเพียงครับ บอกก่อนนะครับว่าสถานที่ต่างๆมีทั้งเงียบสงบและซากปรักหักพังที่ยังคงมีพลังหลงเหลือให้สัมผัสครับ มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์จากคนพิจิตรกันนะครับ ถ้าจะให้ผมอำนวยความสะดวกในเรื่องการนำพาก้ได้นะครับ จะจัดรถไปรับถึง กทม(บ้านผมก็อยู่ กทม แต่มารับราชการที่พิจิตร 23 ปีแล้วครับ และต้องการทดแทนพระคุณแผ่นดินของพระเจ้าเสือท่านครับ) หากท่านสนใจก็อาจรวมตัวป็นคณะ หรือ แจ้งชื่อเข้าmailผมก็ได้ครับ รวมกลุ่มกันได้แล้วจะได้กำหนดวันเวลา เรื่องค่าใช้จ่ายไม่แพงครับ พิจิตร เมืองเล็กๆ ค่าที่พักโรงแรม ก้อยู่ที่ห้องละ 350-450(แนะนำโรงแรมที่เก่าแก่ของพิจิตร แต่สภาพยังคงดี แต่ไม่เท่ากทม นะครับ) อาหารการกินก็ไม่แพงครับ ถ้าจะพักโรงแรมใหม่ใหญ่กว่า ก็ อยู่ที่ ห้องละ 650-900 ครับ เชิญทุกท่านมาสัมผัสบรรยากาศบ้านนอกที่ยังคงมีความขลังอยู่นะครับ แต่ที่อยากให้ทุกท่านสัมผัสมากที่สุดคือ พลังจิตของหลวงพ่อโง่นโสรโย และ พลังจิตในเมืองเก่าพิจิตร และที่วัดโพธิ์ประทับช้าง ที่ผมจะต้องเตรียมให้ทุกท่านคือ เมื่อรับประทานอาหารเย็นเรียบร้อยแล้ว เราจะจัดเวที km เพื่อแลกเปลี่ยน เรียนรู้ พลังต่างๆ ที่ได้สัมผัสในพิจิตรครับ....

2. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณ April 3059นะคะ วันหน้าถ้ามีโอกาสขอรบกวนด้วยนะคะ

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อยากไปวัดสวนโพธิสัตว์ อำเภอทับคล้อ ครับ ว่าง ๆ จะไปเยี่ยมนะครับ

4. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อยากไปวัดสวนโพธิสัตว์ อำเภอทับคล้อ ครับ ว่าง ๆ จะไปเยี่ยมนะครับ

5. mai20044

mai20044 สมาชิกใหม่

ขอแจม

ผมเคยไปมาหมดแล้วครับเพราะผมอยู่ที่พิจิตรนี่แหละแต่ผมอยากให้ท่านที่ยังไม่เคยมาได้มากันเยอะเยอะเพราะที่นี่เป็นเมืองเก่าแก่มาก แถมยังมีพระที่ทรงอภิณญาด้วยเช่นหลวงพ่อเงิน หลวงปู่โง่น แต่2ท่านนี้มรณะแล้ว หลวงพ่อมหาโกศล ฯ ยังมีชีวิตอยู่ท่านมีวาจาศักสิทธิ์ครับ และมีพระปฎิปัติวิปัสนาก็มีครับ เช่นหลวงปู่จันทรา ถาวโร หลวงปู่อำ ธัมมกาโม 2ท่านนี้จะเป็นศิษย์สายพระอาจารย์มั่นครับน่าไปนมัสการนะครับ

6. yut2u

yut2u เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    มนุสสานัง สะหะยัง ปิโยเทวา สีหะราชา เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ
    ขอมนุษย์ทั้งหลาย เทวดาที่รักทั้งหลาย สัตว์น้อยใหญ่ทั้งหลาย
    จงมามีจิตเป็นมิตรสามัคคีกับข้าพเจ้าด้วย.

7. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เคยอ่านประวัติของหลวงปู่โง่นด้วยค่ะ หลวงปู่เก่งมากเลยค่ะ

8. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณ April 3059 ด้วยนะครับผมก็คนพิจิตรที่จบจากเทคนิดพิจิตรนะครับ มีหลายที่ครับไม่ว่าจะเป็นวัดบางคลานและวัดท้ายน้ำบูชาหลวงพ่อเงิน วัดท่าหลวงกราบหลวงพ่อเพชร หลวงพ่อโพธิ์ิวัดท่าฬ่อ หลวงปู่โง่น
    หลวงปู่จันทรา ถาวโร หลวงปู่อำ ธัมมกาโม หลวงพ่อมหาโกสน หลวงปู่เขียนสำนักขุณเณร หลวงพ่อพิธวัดฆะมัง หลวงพ่อหมูวัดดงปะคำ
    หลวงพ่อโตวัดเทวปะรสาทหลวงพ่อน้ำเคื่องวัดดงตะขบหลวงปู่ปลัดยมวัดไทรโรงโขน พระครูพิเศษธรรมรัตน์และอีกหลายที่ครับทั้งวัดที่ดังและไม่ดังครับ
    วัดเขารูปช้างใกล้กันก็มีเขาพระที่ใครขึ้นรถไฟผ่านไปทางเหนือจะเห็นพระอยู่บนเขานะครับระหว่างสถานีห้วยเกตุกับหัวดงนะครับอยู่ด้านซ้ายมือครับแถมยังมีเหมืองทองอีกตั้งสองแห่งแน่ะยังมีถ้ำชาลาวันที่เป็นของจริงซึ้งเมื่อก่อนเคยมีคนลงไปจริงๆครับแต่เดี่ยวนี้ปากถ้ำได้ปิดหมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2007
  9. ไทยพุทธ

ไทยพุทธ สมาชิกใหม่

เข้าชมเว็บวัดทับคล้อ (สวนพระโพธิสัตว์) ได้ที่นี่เลยครับ... http://www.watthapklo.com

10. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่ให้รายละเอียดดีมากครับ

ขอบคุณมากครับ

11. ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช

ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช Active Member

13 ธันวาคม 2005
    ขอเบอร์โทรคุณ April 3059 เผื่อไปพิจิตรอาจต้องขอคำแนะนำ

12. Jittradhavee

Jittradhavee สมาชิก

เคยได้ไปวัดพระพุทธบาทเขารวกครั้งนึงค่ะ วัดนี้มีความสวยงามและสงบมาก ๆ ค่ะ ได้มีบุญพบกับหลวงปู่โง่น โสรโย ท่านใจดีมาก ๆ มีอารมณ์ขันและท่านเป็นพระที่ง่าย ๆ สบาย ๆ อยู่แบบสมถะค่ะ คิดถึงหลวงปู่ค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปพิจิตรอีกครั้งถึงจะไม่ได้เจอหลวงปู่แล้วก็ตาม ต้องขออนุโมทนาบุญกับคุณ April 3059 ด้วยคะที่แนะนำสถานที่ดี ๆ ให้พวกเราทุกคนได้ลองไปกัน