เชิญผู้รู้ช่วยดูพระรอดหน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย coordinatre, 26 มีนาคม 2011.

1. coordinatre

coordinatre สมาชิกใหม่

เรียนท่านผู้รู้
    ผมอยู่ที่เชียงใหม่มาเกือบจะยี่สิบปีแล้วก็เพิ่งจะสนใจสะสมพระเครื่อง โดยเฉพาะพระสกุลลำพูนผมมีความสนใจเป็นพิเศษ หนึ่งในจำนวนนั้นกระผมมีพระรอดองค์หนึ่งบูชามาจากเซียนพระคนหนึ่ง ซึ่งขอรบกวนท่านอาจารย์ทั้งหลายช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ เพราะวิทยายุทธของกระผมยังอ่อนหัดมาก
    นับถือ
    สมภพ ศรีอำไพ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. aosjung

aosjung Active Member

ดูจากรูปแล้วน่าจะเป็นพิมพ์ใหญ่คับ การวางมือขององค์พระดูแปลกๆคับ และใบโพธิ์ดูแล้วก็ไม่ชัดด้วย แต่ดูจากตำหนิที่ ต้อย เมืองนนท์ื บอกคร่าวๆมีครับหมด แต่ผมดูองคืนี้แล้วยังแปลกๆชอบกลนะคับ ยังไงถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคับ เพราะผมก็เป้นคนที่ศึกษาหมือนกันชั่วโมงบินยังน้อยคับ ถ้ายังงัยก็รอสานตรงมาฟันธงอีกทีนะคับ