อยากได้งานใหม่

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย เดือนยี่, 7 กุมภาพันธ์ 2010.

1. เดือนยี่

เดือนยี่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    พอจะมีวิธีไหนบ้างไหมค่ะ เพราะตัวเราเองเมื่อก่อนหางานยากมากเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร หน้าตาไม่สวย หรือไม่เก่งพอ แต่อยากได้งานที่ทำแล้วสบายใจมีความสุขนะค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ

2. Pattarapongk

Pattarapongk สมาชิก

27 ธันวาคม 2009
    ความสุขอยู่ที่เราน่ะครับ ผมก็ทุกข์กับงานกับคน ก็เลยลองปรับเปลี่ยนแนวคิดตัวเองดูก็เลยพอมีความสุขขึ้นมาเยอะเลยครับ ผมก็ได้เวปนี้แหละครับแบ่งปันธรรมะเทศนาต่างๆๆไปฟังตอนทำงานทำให้ใจเย็นขึ้นเยอะเลย ผมเปลี่ยนงานมาหลายที่เหมือนกันครับแล้วก็มันไม่มีที่ไหนให้ความสุขเราได้ตลอดเวลาหรอกครับ ทุกที่มีทั้งสุขและทุกข์ให้ถือว่าเป็นรสชาติของชีวิตครับถ้าเราทนได้แสดงว่าเราชนะครับ ตอนนี้ผมก็ทุกข์แต่ก็ลดลงจนใกล้จะสุขแล้วครับ
    ปล. ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ก็ขอให้ได้งานทีดีครับผม ผมแค่เอาเรื่องของตัวเองมาแสดงแนวคิดเฉยๆๆครับไม่ว่ากันเน้อ

3. artdkt

artdkt สมาชิกใหม่

บ.ลองเดอเซ่จำกัด เปิดการอบรมเรื่อง ไขความลับสู่ความสำเร็จของวัยรุ่นยุคใหม่ อบรมฟรี จองที่นั่งได้ทุกวัน
    www.thebestmlm.co.cc
    The First Power Team
    หรือโทรติดต่อคุณ อิทธิพัทธ์ เจนวิยาการกุล 0801236723

4. sheto

sheto สมาชิกใหม่

Website ก้าวแรกกับการเรียนรู้ และการสร้างรายได้อย่างไร้ขีดจำกัด ระบบที่จะนำพาทุกท่านสู่เป้าหมายสูงสุดในระยะเวลา อันสั้น ให้ท่านสำเร็จไปพร้อมกันทั้งทีม ธุรกิจNetwork ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป จะดีกว่าไหมถ้า มีคนสนใจเข้ามาร่วมธุรกิจกับคุณ ? ระบบสอนเทคนิค การสร้างรายได้แบบ Step by Step Free !

ด่วน !!! งาน Part time และ งาน Full time

-ชาย/หญิง อายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป
    -ไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์ทำงาน ( เพราะมีระบบสอนงานให้ )
    -มีความขยันและตั้งใจในการทำงาน
    -ยินดีรับนักศึกษาที่อยากหารายได้เสริม หรือคนทำงานประจำที่อยากหางานพิเศษ
    ทําแบบ Part time รายได้ 5,000 - 10,000 บาท
    ทําแบบ Full time รายได้ 10,000- 20,000 บาท

ธุรกิจออนไลน์มีมากมายในอินเตอร์เน็ตที่ประกาศหาคนอยากหารายได้เสริม แต่คุณยัง
    ไม่รู้ถึงวิธีการทํางานผ่านอินเตอร์เน็ตเราจะบอกเคล็ดลับการทํางานให้คุณเอง
    ศึกษางานก่อนได้ฟรีที่นี่ Akkarapon

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ง่ายนิดเดียว คือ

1.ไปศาลเจ้าแม่กวนอิม หรือไป ศาลเจ้าจีนไหนก็ได้

2.ไหว้ท่านระบายทุกให้ท่านฟังและขอให้ท่านช่วย

3.ทำบุญให้ศาลเจ้านิดหน่อย

6. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

น้องแจ๊กซ์69 พอดีมาอ่านเจอ อยากรู้ว่าอันเนี๊ยใช้ได้กับทุกเรื่อง ทุกคนป่าวคะ
    จิตตก (ไม่ใช่เรื่องงาน) ค่ะ อยากไปไหว้ อยากระบาย อยากร้องไห้ อยากขอให้ท่านช่วย

7. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ได้ครับครับผม เสริมด้วยการไปให้ทาย โดยให้อาหารปลาหรืออาหารนกก็ได้ เวลา

ปลาหรือนกมากินนั้ ให้พี่อธิฐาน อะไรก็ได้ พูดออกเสีงได้ก็ดี แล้วพี่จะสบายใจขึ้น

อย่างอัศจรรย์
    :cool: