อยากให้พี่เอื้อมทำนายฝันให้ที

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย khochpaak, 30 พฤษภาคม 2008.

1. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนจำไม่ได้ว่าวันอะไร ฝันตอนเช้ามืดว่า รัชกาลที่ 8 ทรงม้าอยู่ตรงหน้า(ขอย้ำว่ารัชกาลที่ 8 แต่ท่านทรงม้า)เป็นลักษณะปูนปั้นสีขาว ในมือถือวัตถุบางอย่างไม่ทราบว่าอะไร ก็ปรากฏว่า ผมกับเพื่อนในฝัน(จำไม่ได้ว่ามันเป็นใคร)ก็คุยกันอยู่เพื่อนก็บอกว่า รัชกาลที่ 8 ไม่เห็นจะมีอะไรเลย ผมก็ปรามไปว่า อย่าพูดอย่างนั้นมันไม่ดี ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เพื่อนก็ยังพูดต่อไปอีก ลักษณะท้าทาย สักพัก ของในมือรัชกาลที่ 8 ก็ลอยลงมาอยู่ตรงหน้าเพื่อน ดังตุ๊บ ผมก็บอกว่า ไงหล่ะ ปากดีนัก ทีนี้เชื่อหรือยัง เพื่อนก็ยอมรับ ผมก็หยิบของสิ่งนั้น แล้วเอาบันใดมาพาดรูปปั้นปีนขึ้นไป จะเอาของไปใส่ในมือเหมือนเดิม พอขึ้นไปถึงองค์ท่าน ก็ตกกะใจหมดเลยยย เพราะอยู่ดี ๆ ปูนปั้นก็คลายตัวกลายเป็นองค์รัชกาลที่ 8 จริง ๆ ท่านตรัสกับผมว่า เธอเป็นคนดีนะ ของสิ่งนี้ฉันให้เธอ ผมก็ปฏิเสธ ไม่ขอรับไว้ พยายามจะคืน ท่านก็ทรงตรัสเหมือนเดิม คือให้ผมไว้ แล้วอยู่ดี ๆ ของสิ่งนั้นก็กลายเป็นทองคำ แต่เป็นทองคำกลวงๆ มีของเหลวอยู่ข้างใน ลักษณะเหมือนผลฟัก ในบัดนั้น จิตใต้สำนึกก็นึกรู้ขึ้นมาว่า ของเหลวนั้นคือ น้ำมนต์ของหลวงปู่โต ผมก็จำใจต้องรับ ก็เลยเอาไปว่างไว้ที่หน้าหิ้งพระที่บ้าน(ในฝันนะจ๊ะ อย่าลืม)แล้วผมก็ออกไปข้างนอก พอเสร็จก็ตั้งใจจะกลับไปดูของอันนั้นอีก พอเข้าไปถึง ก็ ต๊กกะใจหมดเลยรอบสอง เพราะเห็น หลวงปู่โตท่านนั่งกำมือซ้อนกันอยู่แทนที่ทองคำก้อนนั้น แล้วยังมีรัศมีสีทองส่องประกายออกมารอบ ๆ องค์่ท่านด้วย ผมก็คลานเข้าไปกราบท่าน 3 ครั้ง ช้า ๆ ครั้งที่ 3 พอเงยหน้ามา ท่านก็ลืมตา แล้วบอกผมว่า เอาเงาะมาถวายฉันหน่อย ผมก็หยิบเงาะในจานถวายหลวงปู่ ท่านก็ฉัน แล้วก็คายเม็ด ผมก็เอามือไปรองรับไว้ จนล้นมือ แล้วท่านก็เลิกฉัน ท่านเอื้ัอมมือขวามาที่เม็ดเงาะในมือผม ลักษณะเหมือนจะปลุกเสกให้ ผมก็ตั้งใจรับ ก็ปรากฏว่า ภรรยาเดินข้ามาในห้อง ตะโกนเรียกผม ทำให้ผมสะดุ้ง(ในฝัน นะจ๊ะ อย่าลืม) ทั้งหมด 3 ครั้ง ซึ่งแต่ละครั้งหลวงปู่โตท่านก็มองหน้าผม แล้วผมก็รู้สึกว่า พิธิดำเนินการต่อไม่ได้ เพราะมีคนมาขัด ท่านก็เลยบอกว่า ให้หยุดไว้ก่อน วันหลังค่อยทำใหม่ แล้วผมก็ืตื่น หลังจากฝันได้ 2 วัน ผมก็ไปทำธุระที่บ้านญาติผู้ใหญ่ ก่อนจะกลับก็มีเหตุให้ได้พระมาสององค์ ก็ไม่้ได้ดูว่าพระอะไร ห่อทิชชูเอาไว้ซะเก่าเก็บ พอมาถึงบ้านก็เปิดดู แต่ก่อนจะเปิดนั้น อยู่ดีๆ ใจมันก็บอกกับตัวเองว่า พระที่จะดูนี้คือพระสมเด็จ ผมก็เลยเปิดดู ก็เห็นเป็นพระสมเด็จที่มีทองเปลวสีทองสุกอร่าม ปิดอยู่ แต่ปิดในลักษณะปิดจากด้านหลัง แล้วส่วนที่เกินก็มาปิดตรงขอบข้างด้านหน้า และสภาพก็เก่าเก็บดูไม่ค่อยออก เลยนำน้ำมันรอนสันมาล้าง พอล้างทองออก ก็ต๊กกะใจหมดเลย รอบที่ 3 เพราะในมือคือพระสมเด็จนี่หว่า แต่ก็เป็นการได้มาซึ่งพระสมเด็จที่ไม่ค่อยจะเหมือนใคร นี่เป็นองค์ ที่ 3 แ่ล้วที่ไม่เหมือนคนอื่น (พอดีว่ากล้่องถ่ายรูปเสีย ไม่งั้นจะถ่ายให้ดู ) มารู้ทีหลังว่า พิมพ์ที่เห็นนั้น เป็นพิมพ์ของสมเด็จรู่น 100 ปี ที่สร้างตอน 2515 แต่ที่มันค้านกันก็คือ อายุของพระที่กี่คนกี่คนดูก็ล้วนแล้วแต่บอกเหมือนกันว่า เป็นร้อยๆ ปี แต่ก็ไม่มีใครกล้าฟันว่้าทันหลวงปู่ แต่ผมก็เชื่อใจตัวเองนะ ว่าที่ผมได้รับนั้นเกี่ยวเนื่องมาจากความฝัน ใครจะว่าไงก็ช่าง ก็ผมฝันของผมอย่างนี้อ่ะ ไม่รู้มีใครฝันเห็นหลวงปู่แบบผมบ้างหรือเปล่า...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.2 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2008
  2. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ไม่ทราบว่าพี่เอื้อมคือใครเหรอครับ แล้วพี่เค้ารับทำนายฝันด้วยเหรอ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รอคุณเอื้อม มาทำนายฝันครับ ... รอฟังด้วยคน

คุณพี่เอื้อม ก็คือ "ยายผีป่า" ครับ
    <!-- / message -->