สัญญาห้าปี - มนต์เสียงเพลง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย hotmax19, 6 กรกฎาคม 2016.

1. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

"น้องเอยฟังพี่ รักกันมาห้าปีคนดีไม่เห็นใจ
    โกรธเคืองน้องเอยด้วยเรื่องอันใด..."

ขอเชิญรับฟังเพลง "สัญญาห้าปี" ในเวอร์ชั่นมนต์เสียงเพลงได้แล้วครับ...

<p style="text-align: center;"><iframe src="http://www.youtube.com/embed/dcooCKWY0k8?rel=0;autoplay=1&amp;loop=1&amp;playlist=dcooCKWY0k8" frameborder="0" width="600" height="450"></iframe></p>
    สัญญาห้าปี
    คำร้อง/ทำนอง : ครูธงชัย เล็กกัมพล
    นักร้องต้นฉบับ : คุณสายัณห์ สัญญา

ผู้ขับร้องเพลงนี้ : มนต์เสียงเพลง

น้องเอยฟังพี่ รักกันมาห้าปีคนดีไม่เห็นใจ
    โกรธเคืองน้องเอยด้วยเรื่องอันใด
    น้องถึงแปรสร้างแผลให้ใคร
    เหตุไฉนน้องมาทำพี่ตรม

โอ้...โอ...น้องเอ๋ย ทรามเชยแก้วตา
    โอ้...โอ...น้องเอ๋ย ทรามเชยแก้วตา
    เราเคยรักกันรักนานหนักหนา
    เจ้ามาห่างร้างรา อุราพี่ต้องระทม

โอ้...โอ...น้องเอ๋ย ทรามเชยตากลม
    โอ้...โอ...น้องเอ๋ย ทรามเชยตากลม
    เราเคยสัญญาต่อหน้ามหาพรหม
    จะรักจะซื่อถือสัตย์ จะอัตคัตก็ไม่ขื่นขม

โอ้...โอ...น้องเอ๋ย เจ้าลืมสัญญา
    โอ้...โอ...น้องเอ๋ย เจ้าลืมสัญญา
    เจ้ามารับหมั้นนัดขันหมากมา
    ทิ้งบัตรเชิญไปให้พี่ โถคนดีเจ้าไม่เมตตา...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2016
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(k)มาพร้อมเสียงและภาพ..
    เพลงนี้คุ้น ๆ มาก เป็นเพลงเก่าที่ทรงคุณค่านะคะ

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับไม่ได้ยินเสียงคุณแม๊คนานมากเลย
    เพลงนี้ คุณสุเทพ นำมาร้องด้วยเหรอครับ
    ผมเคยฟังแต่ พี่เป้า สายัณห์ สัญญา
    เสียงบันทึกคมชัดดีมากเลย มาแจมบ่อยๆนะครับ...

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ ^_^

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าพี่ฮอท

ห่างหายไปนานกลับมาเสียงร้องยังเพราะเหมือนเดิมจ้า อิอิ

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    สัญญาอะไรไว้กับใครคะ...

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ไม่ได้ฟังเสียงพี่แม็กซ์นานเลยครับ
    ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามา อิอิ
    มาเต็มเลยครับ