สอบถามเรื่องการสวดมนต์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย samusunn, 25 มิถุนายน 2017.

1. samusunn

samusunn เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    สวัสดีค่ะ ดิฉันมีข้อสงสัยจะถามท่านผู้รู้ค่ะ

ดิฉันมีความสงสัยว่า การสวดมนต์ ก่อนนอนค่ะ
    ในการเลือกบทสวดนั้น เกี่ยวว่าบทไหนถูกกับเราหรือไม่ หรือสามารถสวดบทไหนก็ได้ที่อยากสวดคะ

พอดีว่า ดิฉันเคยเล่าให้คนๆ หนึ่งฟังว่า เวลาดิฉันสวดบทนี้ๆ ทีไร ชอบฝันแปลกๆ แล้วคนๆนั้นก็แนะนำว่า ให้ลองเปลี่ยนบทอื่นค่ะ เพราะอาจไม่ถูกกับเรา ประมาณนี้

ดิฉันอยากทราบเพื่อความแน่ใจ และเป็นความรู้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ