สอบถามค่ะเกี่ยวกับวิญญาณติดตาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sareejinkul, 1 ตุลาคม 2021.

1. sareejinkul

sareejinkul สมาชิกใหม่

นั่งสมาธิแล้วมีวิญญาณตาม ประกบคือหลับตาแล้วจิตเห็นเลย ส่วนตัวอายุ 28 นั่งได้นานสุด 50 นาที มีวิธีแก้ไหมค่ะ เพราะนั่งบรรลุทีเดียวไม่ได้เลย ถ้ามีเวรกรรมต่อกันควรจะทำยังไงทีค่ะ นั่งได้ประมาณ 30-50 นาทีค่ะ ส่วนตัวชอบสวดมนตร์เป็นประจำค่ะ ถ้าโรคทางสมองคือนอนไม่หลับ คิดว่าเป็นเวรกรรมต่อกันค่ะ ขอบคุณที่ตอบกระทู้ค่ะ

2. ๑๓อักษร

๑๓อักษร สมาชิก

29 สิงหาคม 2021
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอา คลิบนี้เปิดไปด้วย เวลานั่งสมาธิครับ ..ลองดู 60 นาทีกว่าๆ ซ้ำสัก 4-5 วันก็น่าจะโอละ

3. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    คนหรือผีก็ถามตอบกันได้

มาให้ช่วยหรือมาทวงหนี้

ทำไมไม่สอบถามดู

4. hastin

hastin เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องสื่อสารใดๆครับ อยู่คนละภพภูมิ

ก่อนนั่ง ให้อธิฐานว่า การปฎิบัติ สมถะ วิปัสสนาของข้าพเจ้านี้ หากรบกวนวิญญาณใด ข้าพเจ้าขอขมา
    และขอให้วิญญาณทั้งหลายที่รับรู้ได้ถึงบุญ กุศล จากการปฎิบัติของข้าพเจ้านี้ สามารถ โมทนาบุญกุศล
    จากการปฎิบัติ สมถะ วิปัสสนา ของข้าพเจ้าได้ตลอดเวลา

5. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    โรคทางสมอง
    ให้ไปปรึกษาหมอทางสมอง

โรคทางจิต
    ก็ไปปรึกษาหมอจิตเวช