ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมใด ๆ ก็ไร้ค่้า ถ้าไม่ทำ

ทุกคนล้วนเกิดมาจากกรรม เป็นทายาทของกรรมของตนเอง ถ้าทำกุศลมาก อกุศลก็จะอ่อนกำลัง และแสดงผลได้ไม่เต็มที่ หรือ ยังไม่แสดงผลเลย แต่ไม่หมด

ใช้เวลาที่เหลืออยู่่ให้เกิดประโยชน์ต่อชีวิต และ คุณธรรมให้มากที่สุด เป็นหนทางเดียวที่จะห่างจากอบายภูมิ และมีโอกาสเกิดมาพบพระพุทธศาสนาทุกชาติ ๆ ที่ได้เกิดมาเป็นมนุษย์

หากมีอะไรที่ข้าพเจ้าสามารถช่วยแนะนำท่านที่กำลังมีความทุกข์ได้ ก็ขอให้ท่านอนุญาตให้ข้าพเจ้าเปิดกรรมของท่านด้วย เชิญนะครับ

ไม่ต้องแจ้ง วัน เดือน ปีเกิด หรือ ชื่อจริงของท่าน เพียงใส่ความรู้สึกที่ต้องการในประโยคที่ถาม แล้วท่านจะพบคำตอบที่่ท่านคาดไม่ถึง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2014
  2. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    รบกวนด้วย ครับ PM ไปแล้ว ครับ

3. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ถามไปทาง PM และได้รับคำตอบแล้ว ขอบคุณมากๆนะคะ

4. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    บุคคลเหล่านี้ เป็น ผู้ถุกคัดมาจากนักเรียน นับร้อยคนของกรรมฐาน ได้ถูกฝึกสอน ในกรรมฐานจนถึงญาณ สองอย่างน้อย ทุกๆ คนมีความสามารถทาง การดูดวง ทำนายกรรม เจาะกรรม ดูหน้าตา เห็นรูปสัมผัสจิต ข้าพเจ้า มุ่งหวัง เพียงแค่ สืบสันดาร วิชาอาคม แห่งตักกะศิลามหาเวช สืบไป มิได้มีจุดมุ่งหมาย ในเชิงธุรกิจ แต่อย่างใด เป็นการ สร้างบารมี เพื่อให้ท่าน ได้สัมผัส กัับคนมีญาณ จริง ไม่ใช่ อุปโหลก เอาเพื่อผลทางการค้าของเวฟ และ ทำรายได้สนองตัณหากับคนๆนึง และไม่มีญาณจอมปลอมที่ ทายอะไรมั่วๆ ซั่วๆ ไป หรือไปจับใครมาจากไหน มาเป็นผู้มีญาณ และสอนคนหลงทาง บุคคลเหล่านี้เป็นผู้มีคุณธรรมทั้งสิ้น คัดมาจากการสอบแล้ว ทั้งสิ้น และ จำเป็นต้องคัดออกอีก เพื่อให้เหลือสุดยอด หมอดู คนมีญาณตัวจริง คนเดียว ข้าพเจ้าจึงขออนุญาติ ใช้ เวฟแห่งนี้ เป็นการทดสอบ ในญาณของนักเรียน ของข้าพเจ้า ขออนุญาติ ทีมงานและ บุคคลทั่วไป หาก การกะทำนี้ ส่งผลให้ใครเสียผลประโยชน์ กราบขออภัย ข้าพเจ้าต้องการให้ ลูกค้าของเวฟแห่งนี้ ได้รับผลประโยชน์สุงสุด และ ได้ ดูดวงกับ ผู้รู้จริงๆ เท่านั้น ไม่มีการเก็บค่าใช้จ่าย แม้ แต่ บาทเดียว ขอยืนยัน การรันตรี เอาชื่อเสียงของข้าพเจ้าที่เคยสร้างคุณงามความดี แห่งเวฟนี้ สถิติ 200000วิว ที่ไม่เคยมีใครลบได้ และ บอกแนวทางแก้ไขตามหลัก ศาสนาทุกประการ และ เปิดอบรมกรรมฐาน ฟรี มาสามปี แล้ว บัดนี้ ขอความอนุเคาะห์ ให้พวกท่าน ช่วยเป็นข้อสอบ ที่สุดยอด เพื่อที่จะคัด สุดยอดหมอดู ตัวจริง สุดยอดคนมีญาน แห่งปี เชิญทุกท่านทีมีปัญหามีทุกข์ ดวงตกมาหลายปี เชิญ ใช้บริการ ด้วยความแม่นยำและแก้ไข ให้กลับมาดี ด้วยหลักการ แห่ง พระธรรม หมอดู ที่ไหนก้แม่นแต่จะมีหมอดู กี่คนที่ ทำชีวิตของท่าน ที่ตกต่ำให้กลับมาดี สมคำว่าหมอ ...ที่นี่เรามีแต่ตัวจริง เสียงจริง ทั้งสิ้น .........เชิญท่าน พิสูจน์ ........อ ก๋ง พรหมบุตร ซินแซ เทวดา ...............

5. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    PM ไปแล้วครับ

6. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    [SIZE="6"[COLOR="Red"]]ศักดิ์ ธรรมะลิขิต "[/COLOR]คนนี้ ไม่ธรรมดาบอกตรงๆ มีธรรมจนเกิด เห็นองค์พระภายใน ดวงธรรมกาย ในตัว รู้ทุกอย่างที่อยากรู้ ได้ และ มีธรรมสอน สลับ ไม่น่าเบื่อ และ ทรงพลังอภิญญา อย่าง ที่ คนธรรมดา ไมได้ สัมผัสเอง ก็รู้ครับ แค่เห็นหน้า ก้ ต้องพุดเหมือนผมทุกคน ครับ เป็นเบอร์หนึ่ง ในสาย ที่ต้องหาคนมาล้มแชมป์ครับ ..........รับรองว่า จิตใจ ไม่เหมือน "นรกลิขิต" แน่นอน ครับ สูงส่งกว่ากัน เยอะ ..........[/SIZE]

7. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ตอนนี้มีเรื่องที่กลืนไม่เข้าคายไม่ออกต้องตัดสินใจอย่างมาก
    ไม่รู้ควรทำอย่างไรอยากได้คำชี้แนะเป็นอย่างมาก
    รบกวนด้วยค่ะ

8. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

pm แล้วครับ

9. SUGAR18

SUGAR18 Active Member

รบกวนด้วยค่ะ พีเอ็มไปค่ะ

10. อัญขยม

อัญขยม สมาชิก

สวัสดีค่ะ
    ประโยคที่จะถามคือ (จริงๆแล้วถามอะไรใครใจอยากถามแบบนี้)

"อยากให้ช่วยค่ะ มันนิ่ง ไม่รู้สึกอะไร กลัว ไม่เข้าใจเหมือนกัน"

ขอบคุณค่ะ

11. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

PM แล้วครับผม ขอบคุณมากครับ

12. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    13/01/2531 17.20 น.
    อยากทราบว่า
    อยากทราบว่า
    1. ผมจะมีโอกาสได้ไปทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล ภายในปี 2556 นี้ไหม ครับ

2. เรื่องความรัก ปี2556นี้ จะมีโอกาสเจอคู่บุญกับเค้าบ้างไหมครับ คนที่แอบชอบอยู่ที่ ชื่อเล่น ขึ้นต้น ด้วย อ. เนี่ย พอจะมีโิอกาสเป็นแฟนกันไหม ครับ

3. อยากทราบ กรรมเก่า ในอดีตครับ

4. องค์ครูบาอาจารย์ที่คุ้มครองด้วยครับ
    รบกวนด้วย ครับ

13. บัวสามสี

บัวสามสี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อยากถามเรื่องทั่วไปค่ะ ได้แก่เรื่องครอบครัว งาน โชคลาภ และการปฏิบัติธรรมที่ปฏิบัติอยู่ค่ะผิดหรือถูกอย่างไร ขอบคุณค่ะ

14. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    หนูจะฝึกมโนยิทธิ ได้สำเร็จได้ดั่งสิ่งที่หนูหวังรึป่าวคะขอบคุณคะ

15. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

สวัสดีคะ่ ขอถามเรื่องที่จะฝึกงานค่ะ คือ อายุ 50+แล้ว เพิ่งจะมาเรียน ป.ตรี ศึกษาศาสตร์วิชาที่เรียนใกล้หมดแล้ว กำลังจะขอฝึกงาน จะขอใช้ที่ทำงานฝึกงาน ขอถามว่า จะสำเร็จมั้ย ราบรื่นมั้ย เหลือฝึกงานก็จะได้ จบป.ตรี ค่ะ แล้วถ้าเรียนต่อโทจะสำเร็จมั้ยค่ะุ และขอคำแนะนำเกี่ยวกับการแก้กรรม การปฎิบัติด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  16. findala

findala สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2012
    ขอถามเรื่องชีวิตอนาคตการทำงานและเรื่องความรักนะคะ บางครั้งดิฉันเองก็รู้สึกสับสนตัวเองว่าทางที่เลือกเดินนี้ถูกต้องแล้วหรือยัง

17. Belmondo

Belmondo เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

18. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    PMไปแล้วนะครับ

19. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

PM ไปแล้วค่ะ

20. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    อยากทราบการเงิน เมื่อไรจะคล่องตัว
    ในอนาคตจะปลดหนี้ได้ไหมฮะ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ...