ลำดับการสวดมนต์ถูกมั้ยคะ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย mintkanhuea, 9 พฤศจิกายน 2012.

1. mintkanhuea

mintkanhuea สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2012
    สวนบทพระรัตนตรัยเสร็ด สวดจบอิติปิโส+1 แล้วไปสวด ชินบัญชร แล้วสวดคาถาอื่นๆเช่นโพชฌังคปริต บทคาถาร่ำรวยอื่นๆ แล้วค่อยกรวดน้ำแผ่เมตตาได้มั้ยคะ

2. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

ที่กล่าวมาข้างต้นถูกครับ ลำดับการสวดมนต์หาได้ตามหนังสือสวดมนต์ทั่วๆไปครับ

อนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ