ลงชื่อผู้สนใจเรียนพลังยูเรอัส ระดับ 1

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Pasika, 9 เมษายน 2008.

1. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    สนใจเรียนพลังยูเรอัสค่ะ แต่ว่ายังไม่เคยเรียน ขอเริ่มที่ระดับ 1ค่ะ
    ขอท่านอาจารย์และผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    (ตารางเรียน สถานที่ ค่าใช้จ่าย และความพร้อม)

ใครสนใจลงชื่อที่กระทู้นี้ได้นะคะ

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับน้องพศิกา มาลงชื่อกันไว้ก่อนที่นี่ครับ ถ้ารวมได้เกิน 15 คน อาจารย์จะเปิดสอนให้อีกครั้งครับ ช่วงนี้อาจารย์จะเดินทางไปอียิปต์หลายวัน แล้วจะเรียนให้อาจารย์ทราบเพื่อแจ้งในรายละเอียดโปรแกรมต่างๆอีกครั้งหนึ่งครับ [ก่อนหน้านี้มีใครตั้งกระทู้สนใจเรียนพลังเอกภพยูเรอัสในห้องวิทย์ฯไว้ แต่หาไม่เจอแล้วครับ]

วิชานี้เป็นวิชาเก่าแก่ที่สูญหายไปนานของยุคแอคแลนตีสและอียิปต์และกำลังกลับคืนมาอีกครั้ง เรียกได้ว่าเป็นวิชาสากลทางจิตวิชาหนึ่งและเป็นทางลัดเพื่อการเข้าใจแก่นแท้ตัวตนที่แท้จริงและความรักอันสูงสุดของจักรวาล โดยมีท่านอาจารย์กิติชัยและอาจารย์จิตรา ทั้งสองท่านจะแนะนำสอนให้เป็นพิเศษ อาจารย์ไม่ได้คิดค่าใช่จ่ายใดๆ แต่พวกเราพร้อมใจกันช่วยค่าเช่าห้องอบรม หนังสือที่จัดพิมพ์ ค่าน้า+ค่าไฟ รวมถึงของว่างครับ กำหนดช่วยค่าใช้จ่ายกันท่านละ 300.- เป็นมาตรฐานเอาไว้ครับ

no.1. คุณพศิกา
    no.2. คุณM-มิว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2008
  3. M_มิว

M_มิว เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับขอลงชื่อด้วยอีกคนครับ

4. ดาบจันทรา

ดาบจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    ขอขอบคุณนะค่ะคุณ Pasika ที่ให้ความสนใจ อาจารย์ท่านไม่ได้
    ้เก็บค่าใช้จ่ายอะไรหรอกค่ะ เพียงแต่พวกเราช่วยกันทำบุญ ออกค่าน้ำค่าไฟให้ท่าน ส่วนที่เหลือท่านก็นำไปบริจาคให้แก่
    มูลนิธิสัตว์ที่ไม่มีคนเลี้ยงนะค่ะ

การเรียนพลังยูเรอัส เป็นวิชาที่น่าเรียนมากเลยค่ะ ขนาดไอยเองยังบอก
    กับลูกค้าเลยว่า ถ้ามีลูกหลานหรือคนรู้จักน่าจะให้มาเรียน เพราะเป็น
    การสอนที่ทำให้เราเป็นคนดี มีความรักและเมตตา สอนให้เรามี
    ความนอบน้อมถ่อมตน เรียนรู้การให้อภัยซึ่งกันและกัน และช่วยเหลือ
    เพื่อนมนุษย์และสัตว์ทั้งหลาย เสียดายลูกไอยต้องย้ายไปเรียน
    ที่เชียงใหม่ ไม่อย่างนั้นก็จะให้มาเรียนเช่นกัน
    อาจารย์เปิดสอนสำหรับอายุตั้งแต่ 12 ปีขึ้นไป ถ้าอยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมก็ไปที่ห้องพิชิตภัยพิบัติ กระทู้ของ
    พลังยูเรอัส จะมีรายละเอียดของการเรียนการสอนอยู่ในนั้นนะค่ะ
    ถ้ามีข้อสงสัยซักถามได้นะค่ะ พวกพี่ ๆ เขาใจดีกันทุกคน

5. ดาบจันทรา

ขอบคุณนะค่ะคุณ mead และขอโทษทีมัวแต่เปิดห้องนู้นห้องนี้ไปมา
    ปรากฏว่ากระทู้นี้อยู่ในห้องเดียวกัน ยินดีต้อนรับน้องใหม่ทุก ๆ คนค่ะ

6. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ต้องขอขอบคุณพี่มี้ดและพี่ไอยมากนะคะที่ให้ข้อมูล
    ถ้าได้รายละเอียดจากอาจารย์เมื่อไหร่ อย่าลืมบอกกันนะค๊า...

7. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

เเล้วเรียนที่ไหนหรอครับ

8. ams0411

ams0411 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้มาเปิดสอนที่ ชลบุรี ครับ ผมมีที่พักให้ครับ

9. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอลงชื่อไว้คนครับ

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เรียนที่อาคารธนาคารกรุงไทย สาขาถนนพระราม 2 อยู่ระหว่างปากซอย 37-39 ครับ

11. ดาบจันทรา

ขอให้น้อง ๆ เข้าไปดูในกระทู้ ขอเชิญเข้าร่วมฟังบรรยายและ
    ฝึกพลังเอกภพ "ยูเรอัส" พลังฐานชีวิตและจิตวิญญาณ

จะมีรายละเีอียดและแผนที่ไว้เรียบร้อยแล้ว ส่วนให้ไปสอนนอกสถานที่

อาจารย์ท่านคงไม่มีเวลา เนื่องจากท่านก็มีงานประจำของท่านทำอยู่

ท่านใช้เวลาว่างในการสอนให้พวกเรา หลังจากที่ท่านได้หยุดการสอน
    มาหลายปี ซึ่งก็พึ่งเปิดสอนอีกครั้งในรุ่นที่พวกพี่เรียนกันนี่แหละค่ะ

อาจารย์ท่านเน้นคุณภาพ มิได้เน้นที่ปริมาณ เพราะต้องการให้ผู้ที่เรียน
    พัฒนาจิตวิญญาณให้สูงขึ้น ดังนั้นผู้เรียนต้องมีความตั้งใจ และอดทน
    ต่อการฝึกฝนที่ท่านอาจารย์ได้ถ่ายทอดให้ "ความพยายามอยู่ที่ไหน
    ความสำเร็จอยู่ที่นั่น" ขอให้ทุกคนโชคดีนะค่ะ

12. MOUNTAIN

อาจารย์กิติชัย เคยบอกไว้ว่า หากมีสถานที่และมีคนมาเรียนหลายคน
    ก็ยินดีไปสอนให้ครับ สำคัญที่สถานที่ที่จะใช้เป็นห้องเรียนเป็นหลักครับ

13. MOUNTAIN

นำมารวมกันไว้ไม่ให้กระจัดกระจายครับ

ลงชื่อเรียนระดับ 1-2

1.คุณInner Smile

2.คุณPasika
    3.คุณ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_990328", true); </SCRIPT> padon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_991691", true); </SCRIPT>
    4.คุณ เล็กสุพรรณบุรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_993847", true); </SCRIPT>
    5.KP_talent9<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1036812", true); </SCRIPT>

จากกระทู้...ร่วมลงชื่อ พลังเอกภพ ยูเรอัส ครั้งที่สอง (โดยongsoffer<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1018514", true); </SCRIPT> )
    http://palungjit.org/showthread.php?p=1032431#post1032431
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

14. MOUNTAIN

ลงชื่อเรียนระดับ 1-2

1.คุณInner Smile
    2.คุณPasika
    3.คุณ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_990328", true); </SCRIPT> padon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_991691", true); </SCRIPT>
    4.คุณ เล็กสุพรรณบุรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_993847", true); </SCRIPT>
    5.KP_talent9<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1036812", true); </SCRIPT>
    6.คุณM-มิว
    7.คุณkung
    8.คุณsoul2006<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1101604", true); </SCRIPT>
    <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1101208", true); </SCRIPT>

อีก 7 คน ก็เปิดชั้นเรียนได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2008
  15. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขอลงชื่อจองไว้ด้วยคนค่ะ.. ถ้าได้อบรมในช่วงปิดเทอมนี้ จะดีมากค่ะ เพราะอยู่ต่างจังหวัด

16. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

อีกเดือนเดียวก็จะเปิดเทอมแล้วครับคุณโซล แต่ก็น่าจะทันเรียนเบื้องต้นครับ ผู้ที่อยู่ไกลๆแต่สนใจเข้าอบรมนี่คงจะเหนื่อยเดินทางหน่อย ก็หวังว่าอาจารย์ท่านจะสอนให้เป็นกรณีพิเศษแบบเข้มข้นนะครับ เอาใจช่วยครับ

17. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณค่ะ คุณมีด ...อยู่ไกลลำบากหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ของดีกว่าจะได้มาก็มักจะลำบากอย่างนี้หล๊ะค่ะ .อาจารย์ดี อยู่ไกลแค่ไหน ลูกศิษย์ก็ไปถึงค่ะ ถ้าหากได้เคยมีบุญสัมพันธ์กันมา .ยังต้องลุ้นว่า ตัวเอง มีบุญสัมพันธ์กับอาจารย์หรือเปล่าค่ะ..

18. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ทางผมได้แจ้งให้พี่ๆ และน้องๆ รวมแล้วก็เป็นจำนวน 3 คน ครับ
    ว่าจะมาเรียนด้วย แต่ขอดูก่อนว่าตารางเรียนตรงกับวันไหน
    เพราะกลัวว่าอาจจะติดเรื่องเวลาครับ

19. MOUNTAIN

แจ้งความจำนงค์ไว้ก่อนได้ครับ เรื่องวันเวลาเรียน ค่อยมาว่ากันทีหลังก็ได้
    หากไม่ได้จำนวน ก็เปิดเรียนไม่ได้ครับ

20. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    เพิ่มยอดค่ะ