ปิดรับบริจาค ร่วมหล่อพระประธาน สมเด็จองค์ปฐมปางวิสุทธิเทพ สำนักสงฆ์แสงพระธรรม อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว 9ธค.64

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 3 ธันวาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    4000_n.jpg?_nc_cat=100&ccb=1-5&_nc_sid=110474&_nc_ohc=-5HbFFFGBtAAX_t1lIe&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

ขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมหล่อพระประธาน
    #สมเด็จพระพุทธองค์ปฐมปางวิสุทธิเทพ
    ( #เนื้อทองเหลือง )

เพื่อเป็นองค์ประธานประดิษฐาน
    ณ พระเจดีย์นอน สำนักสงฆ์แสงพระธรรม
    222/2 บ้านคลองชล ตำบลวังทอง
    อำเภอวังสมบูรณ์ จังหวัดสระแก้ว

วันพฤหัสบดีที่ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2564

เวลา 08 : 30 น. ถวายภัตตาหารแก่พระภิกษุ
    ญาติโยมรับประทานอาหารร่วมกัน
    เวลา 12 : 00 น. เจริญพระพุทธมนต์ บวงสรวง
    เวลา 13 : 00 น. #เริ่มพิธีเททองหล่อพระ โดยพระราชพัชรมานิตพระอาจารย์อัครเดช (ตั๋น) ถิรจิตฺโตวัดบุญญาวาส อ.บ่อทอง จ.ชลบุรีและ พระครูกิตติปัญญาโสภณ
    (พระอาจารย์ทนง กิตติปัญโญ)วัดเขาสนามแจง อ.บ้านหมี่ จ.ลพบุรีเป็นประธานฝ่ายสงฆ์เททอง
    พระสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถา

(พุทธศาสนิกชนที่มาร่วมในพิธีโปรดแต่งกาย
    ด้วยชุดขาวหรือชุดสุภาพ เพื่อความเป็นสิริมงคล)

ผู้มีจิตศรัทธาสามารถร่วมบุญกุศลเป็นเจ้าภาพได้ที่
    > ธนาคารออมสิน 020346133992
    > ชื่อบัญชี พระปริญญา ธีรปญฺโญ (ปริญญา แม้นอินทร์)

ข้อมูลข่าวสารทางวัด
    ...............................
    https://www.facebook.com/827951547581738/posts/1546506289059590/

https://www.facebook.com/827951547581738/posts/1549631588747060/
    https://www.facebook.com/100000144754930/posts/6283993824948714/

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกบุญทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      166.1 KB
      เปิดดู:
      35
  4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าขอร่วมบุญหล่อพระประธาน สมเด็จองค์ปฐมปางวิสุทธิเทพ สำนักสงฆ์แสงพระธรรม อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว 9ธค.64
    จำนวน 100บาท
    โอนวันที่ 4 ธันวาคม 2564 เวลา 11:33 น
    ขออานิสงฆ์นี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและคณะ
    1. อกุศลกรรมในอดีตชาติแต่ปางก่อน จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง สรรพภยันตรายสลาย
    3. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติแต่ปางก่อน เมื่อได้รับส่วนบุญไปแล้ว ก็จะเลิกเว้นการจองเวร
    4. เหล่ายักษ์ผีรากษส งูพิษ เสือร้าย ไม่อาจเป็นภัย
    5. จิตใจสงบ ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี ราศีผ่องใส สุขภาพแข็งแรง กิจการงานเป็นมงคล
    6. มั่งมีศรีสุข มั่นคงในคุณธรรม ความอุดมสมบูรณ์ปรากฎเกินความคาดฝัน ครอบครัวสุขสันต์ วาสนายั่งยืน
    7. คำกล่าวเป็นสัตย์ ฟ้าดินปราณี ทวยเทพยินดี มิตรสหายปรีดา
    8. คนโง่สิ้นเขลา คนเจ็บหายได้ คนป่วยหายดี ความทุกข์หายเข็ญ สตรีจะได้เกิดเป็นชาย
    9. พ้นจากมวลอกุศล เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาเลิศล้ำ บุญกุศลเรืองรอง
    10. สิ่งที่สร้างจะบังเกิดเป็นกุศลจิตแก่ทุกคนที่ได้พบเห็น เป็นเนื้อนาบุญอย่างอเนกทุกชาติของผู้สร้างที่เกิดจะได้ฟังธรรมจากพระอริยะเจ้าปัญญาในธรรมแก่กล้าสามารถได้อภิญญาหก สำเร็จโพธิญาณ

6. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ร่วมบุญ สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางวิสุทธิเทพ เพื่อเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในบวรพระพุทธศาสนา จำนวน 10 บาท
    _ ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข. ขอให้สำเร็จสมความปรารถนาในการอธิษฐาน และอุทิศผลแห่งบุญกุศลกับทุกๆท่าน ดั่งตั้งใจทุกประการ.
    _และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ...

7. Buddhist 1711

Buddhist 1711 สมาชิก

3
    ร่วมทำบุญหล่อพระประธาน สมเด็จองค์ปฐมปางวิสุทธิเทพ สำนักสงฆ์แสงพระธรรม อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว 9ธค.64

8. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกบุญทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      155 KB
      เปิดดู:
      18
  9. ชนะใจ111

ชนะใจ111 สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2021
    สาธุขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน และขอร่วมบุญกับทุกท่านด้วย

10. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    ขอร่วมบุญ29 บาทครับ