ร่วมบุญสร้างหอพระไตรปิฏกจีน-ไทยเฉลิมพระเกียรติ, โรงทาน, หล่อพระเจดีย์2องค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย leesansuk, 29 กันยายน 2013.

1. leesansuk

leesansuk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆกัลยาณมิตรทุกท่าน

ก่อนอื่นเลยต้องขอกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนา กับทุกๆท่านที่ได้มีส่วนร่วมในการร่วมบุญก่อสร้างพุทธสถานแห่งนี้ "มูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัย" วัดพระกษิติครรภ์

ขอเรียนเชิญ หล่อพระเจดีย์อีก2องค์ในอาทิตย์ที่ 15 ธันวาคม 2556นี้ด้วยนะค่ะ ซึ่งจะนำมาบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ แล้วประดิษฐานไว้อยู่บนยอดวิหารใหญ่ของมูลนิธิพุทธจักษุวิชชาลัย เพื่อให้สาธุชนได้ทำสักการะสืบต่อไป

ศึกษาเส้นทางการเดินทางได้จากคลิปด้านล่างนี้ค่ะ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=FID83idm6xM]地藏頌 บทสรรเสริญพระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์เจ้า (พร้อมคำแปลไทย) - YouTube[/ame]

ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้พุทธธรรมส่องสว่างในใจทุกๆท่านนะค่ะ อีกทั้งขอความเมตตาจากทุกท่านอีกครั้งในการร่วมแรงร่วมใจช่วยกันร่วมสร้างหอพระไตรปิฏก จีน-ไทย โรงทาน ให้แล้วเสร็จกันด้วยนะค่ะ ซึ่งนับว่าจะเป็นประโยชน์ต่ออนุชนรุ่นหลังๆสืบต่อไป เรียนเชิญทุกท่านสละเงินตามกำลังศรัทธา และฝากกัลยาณมิตรได้ประชาสัมพันธ์บอกบุญให้กับทุกๆท่านได้มีโอกาสร่วมบุญสร้างมหาปัญญากันในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ .....กราบขอบพระคุณและกราบอนุโมทนาในความเมตตาจากทุกๆท่านนะค่ะ