ร่วมบุญจัดพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 22 มีนาคม 2008.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญจัดพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุ

ชมรมพระธาตุล้านนาขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านร่วมบุญมหากุศลเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุเพื่อถวายพระภิกษุ สามเณร และมอบให้กับผู้ร่วมบุญทั่วไป
    ขณะนี้ทางชมรมพระธาตุล้านนาได้ทำการถวาย และแจกหนังสือตำนานพระธาตุจำนวน ๑,๐๐๐ เล่ม ให้กับพระภิกษุ สามเณร แม่ชี ตามวัดต่างๆ ตลอดจนห้องสมุดของวัด และโรงเรียนหลายแห่ง และผู้มีจิตศรัทธาที่ได้ร่วมทำบุญกับชมรมฯ จนหนังสือตำนานพระธาตุได้หมดลงแล้ว
    ดังนั้นทางชมรมฯจึงใคร่ขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านร่วมบุญมหากุศลเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุ โดยทางชมรมฯจัดเป็นกองบุญ กองละ ๒๐๐ บาท ซึ่งท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้จะได้รับ หนังสือตำนานพระธาตุ ๑ เล่ม และพระบรมสารีริกธาตุจำนวน ๙ องค์ ต่อหนึ่งกองบุญ โดยจะทำการจัดส่งให้ท่านเมื่อจัดพิมพ์หนังสือแล้วเสร็จ ชมรมฯคาดว่าน่าจะใช้เวลาอย่างเร็วในการรวบรวมกองทุนได้เพียงพอในการจัดพิมพ์ ๑,๐๐๐ เล่มประมาณช่วงเดือนพฤษภาคมนี้ (พระบรมฯ ๙ องค์ทางชมรมฯสามารถจัดส่งให้ท่านได้ก่อนหนังสือครับ)
    ท่านสามารถร่วมบุญเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือในครั้งนี้โดย โอนเงินร่วมบุญมาได้ที่ธนาคารไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซีบางนา-ตราด กม.3 หมายเลขบัญชี 117-2 46769-7 ชื่อบัญชี สมจินต์ คล่องอักขระ หรือที่ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาสรรพาวุธ หมายเลขบัญชี 180-0-05466-1 ชื่อบัญชี สมจินต์ คล่องอักขระ และกรุณาแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่จะจัดส่งหนังสือไปให้ท่าน มาที่ อีเมล์ pratatlanna@yahoo.com

2. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ
    โอนเงินเมื่อไหร่จะส่งอีเมล์แจ้งนะคะ

3. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลบารมีธรรมของทุกท่านด้วยนะครับ

4. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

5. Pasika

ขอจองไว้ 6 กองบุญค่ะ
    ประมาณวันศุกร์จะโอนเงินค่ะ

6. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังร่วมด้วยทันไหมครับ ผมสนใจจำนวน 2 เล่มครับ

7. Pasika

โอนเงินให้แล้วนะคะ จำนวน 6 กองบุญ
    เมื่อวันที่ 28 เมษายน 2551 เวลา 12.34น.
    LOCAT.5449
    SEQ.4216
    ที่อยู่สำหรับจัดส่ง ได้แจ้งทางเมล์แล้วค่ะ

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนากับคุณ Pasika ครับ ขอให้สมหวังทุกประการครับ สาธุ

9. hon9999

วันศุกร์นี้โอนให้น่ะครับ

10. Pasika

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุเรียบร้อยแล้วค่ะ....สาธุ๊
    ไม่ทราบว่าใส่รวมกับของเดิมที่บ้านได้หรือเปล่าคะ

11. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนากับคุณ Pasika ครับ พระบรมสารีริกธาตุใส่รวมกันก็ได้ครับ เพราะเป็นของพระพุทธเจ้าเหมือนกันครับ สาธุ

12. hon9999

ผมโอนให้แล้วเมื่อวานนี้ จะแจ้งทางmail อีกครั้งครับ

13. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ

ขอน้อมองค์คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาล
    ให้โครงการของท่านประสบผลสำเร็จดังที่ตั้งใจไว้ด้วยเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

14. Pinnacle

Pinnacle เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ ได้แจ้งรายละเอียดการจัดส่งให้แล้วทางอีเมล
    DATE: 060508
    TIME: 1719
    LOCAT: 3573
    SEQ: 6177
    จำนวน 600.00 บาท ( 3 กองบุญ )

ขออนุโมทนาสาธุครับ

15. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 9 พฤษภาคม 2551 ผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัวได้โอนเงินจำนวน 300 บาทเข้าบัญชี คุณสมจินต์ คล่องอักขระ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซี บางนา ตราด กม.3 เลขที่บัญชี 117-2-46769-7 เพื่อร่วมพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

...............................................................

ขอแม่พระธรณีจงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแก่พระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณีแม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติมนุษย์ทั้งหลาย ท่านทั้งหลายภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมิสัตว์เดรัจฉานภูมิอสูรกาย ภูมิเปรต ภูมินรกขออานุภาพแห่งพระสงฆ์ได้ช่วยแปลสภาพบุญที่สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วยเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวง (ขอเจ้ากรรมและนายเวรจงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ)ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้จงบันดาลที่ท่านที่ทุกข์ได้พ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายจงได้เจริญด้วยอายุวรรณะ สุขะ พละ ปณิธาน ธนสารสมบัติ รวมทั้งเป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศานาทุกภพทุกชาติเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดความหลง อวิชชาและอาสวะให้หมดไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานบรมสุขกันทุกคนเทอญ รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุพระโพธิญาณ เป็นพระวิริยะธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วด้วยเทอญ สาธุๆๆ<O:p</O:p

...............................................................

ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมพิมพ์หนังสือตำนานพระธาตุด้วยนะครับ
    .................................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะค่ะ

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์เรื่องนี้อีกเรื่องหนึ่งด้วยนะค่ะ
    เผื่อใครสนใจจะมาร่วมทำบุญค่ะ

http://palungjit.org/showthrea...97#post1185697

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      964.6 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      949.3 KB
      เปิดดู:
      53
  17. ธรรมวิวัฒน์

82
    หนังสือตำนานพระธาตุ ขณะนี้ได้ปิดรับกองบุญแล้วครับ

หนังสือตำนานพระธาตุ ขณะนี้ได้ปิดรับกองบุญแล้วครับ โดยทางชมรมฯจะได้ดำเนินการจัดพิมพ์ให้แล้วเสร็จก่อนวันเข้าพรรษา เพื่อจะได้จัดถวายแด่วัดต่างๆที่ท่านขอมาก่อน หลังจากนั้นประมาณช่วงปลายเดือนจะเริ่มทำการจัดส่งทางไปรษณีย์ให้กับผู้ที่ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพมาในครั้งนี้ทุกท่านครับ

ผู้ตั้งกระทู้ พระธาตุล้านนา (pratatlanna-at-yahoo-dot-com) [​IMG] :: วันที่ลงประกาศ 04-07-2008 13:58:03 IP : 125.24.191.225​

ขอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ;6;aa38

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2008