ร่วมบริจาคกฐินสร้างลานปฏิบัติธรรม

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย pareiz, 30 กันยายน 2011.

1. pareiz

pareiz Active Member

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทอดกฐินสร้างลานธรรม ในวันที่ 15-16 ตุลาคมที่จะถึงนี้ ให้แก่สำนักสงฆ์ปู่สีดา บ้านตาลเลียน ต.ช้างมิ่ง อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร ทางเราต้องการที่จะสร้างลานธรรมเพื่อให้พระสงฆ์และญาติโยมได้มานั่งปฏิบัตธรรมกัน เนื่องจากพื้นที่โดยรอบเป็นดิน ยังไม่มีการลาดปูนหรือปูกระเบื้องแต่อย่างใด จึงขอความอนุเคราะห์ผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคเพื่อสร้างลานธรรมให้ทุกท่านที่ร่วมบริจาคเจริญในธรรมทุกท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      203.8 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      119
  2. pareiz

pareiz Active Member

ร่วมสมทบทุนได้โดยการโอนเงิน เข้าบัญชีแพรได้เลยค่ะ เพราะว่าไม่ได้ไม่ได้ขอเลขที่บัญชีเจ้าอาวาสไว้ และไม่รู้ว่าท่านมีรึเปล่าด้วย แต่รับรองว่าเงินทุกบาทเรามอบให้ทางวัดแน่นอนค่ะ อยากให้มาร่วมกันเยอะๆนะคะแล้วเดี๋ยวแพรจะมาแจ้งยอดเงินพร้อมทั้งรายชื่อผู้บริจาคทั้งหมดหน้าเวปบอร์ดค่ะ ร่วมเป็นเจ้าภาพกันนะคะ เลขที่บัญชี 2772055236 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา เจเจมอลล์ ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นางสาวภัทรีย์พัฒน์ ภูมินันท์