ร่วมกันแชร์ประสบการณ์พระกริ่งวัดศาลฯ พระกริ่งพระเจ้าพรหม และ พระกริ่งสมปราถนา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย rattanasak_m, 11 มิถุนายน 2013.

1. rattanasak_m

rattanasak_m เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญทุกท่านร่วมกันแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับ พระกริ่งของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์กันครับ โดยมีพระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช และ พระกริ่งสมปราถนาครับ ใครมีประสบการณ์ก็มาร่วมกันแชร์ แลกเปลี่ยนพูดคุยกันนะครับ :cool:

2. rattanasak_m

rattanasak_m เป็นที่รู้จักกันดี

รอลุ้นอยู่ครับว่าใครจะเป็นคนเริ่มประสบการณ์เป็นโพสต์แรก :cool:

3. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    พระบูชาพระเจ้าพรหมมหาราช

สวัสดีครับ พี่รัตนศักดิ์ ^^

4. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเปิดให้ครับ เพราะปัจจุบันยังแขวนบูชาพระกริ่งพระเจ้าพรหมอยู่ทุกวัน
    ประสบการณ์ของผมคือไม่มีประสบการณ์ครับ ชีวิตค่อนข้างราบเรียบราบรื่นมาตลอดตั้งแต่บูชาท่านมา :cool:

5. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

จากประสบการณ์โดยตรง พระกริ่งสมปรารถนา
    ขออะไรก็สมปรารถนาครับแต่ว่า ต้องเป็นเรื่องที่จำเพาะจริงๆ
    ไม่ใช่นึกอะไรได้ก็ขอดะนะครับ
    มีเรื่องอยู่ว่า มีอยู่ช่วงหนึ่งเครื่องเสียงติดรถยนต์ผมเสีย ผมก็ไปหาซื้อเครื่องใหม่ที่บ้านหม้อ เดินหายังไงก็ไม่ได้ราคาที่ถูกใจสักที เลยตัดสินใจไปคลองถมก็ไม่มี มีแต่เกินราคาที่ดูในเน็ต
    ผมก็ย้อนกลับมาบ้านหม้อใหม่ ครั้งนี้ไม่ไหวแล้วเมื่อยมากๆ นึกอะไรไม่ออก เลยขอพระกริ่งสมปรารถนาขอให้ลูกเจอร้านที่มีของถูกใจ ราคาก็ถูกตามในเน็ตทีเถอะครับหลวงพ่อ
    แล้วผมก็เดินไปเจอร้านหนึ่ง เจอรุ่นยี่ห้อที่ถูกใจ
    ผมก็เข้าไปถาม "รุ่นนี้ครับ ราคาเท่าไร" เมียเจ้าของร้านบอกไม่มีเข้าเหมาหมดแล้ว
    ผมก็สงสัยอดแน่ แต่พอดีเฮียเจ้าของร้านออกมาพูดแบบเล่นๆว่า "มีเครื่องละ 8,500 เอามั้ย"
    โอ้...เดินหาจนปวดน่อง ยังหาไม่ได้ราคานี้เลย
    ผมก็ตอบเลย "ตกลงครับ เอา 1 เครื่อง"
    เมียเจ้าของร้าน ต้องไปแกะกล่องที่เข้าแพ็กเตรียมส่งไปร้านที่เข้าเหมา มาให้ผม 1เครื่อง แล้วเข้าก็เถียงกัน จะเอาที่ไหนให้ร้านที่เข้าเหมา

หลังจากได้เครื่องเสียงที่ถูกใจ ผมไม่เดินแล้ว ไม่สนด้วยเถียงกันไปเถอะ ฉันกลับบ้านดีกว่า

จากความเห็นส่วนตัว ไม่ได้บอกว่าให้เชื่อ แต่ผมคิดว่าเป็นเพราะพระกริ่งสมปรารถนาที่ผมบูชาติดตัวตลอดท่านช่วยผมครับ

ส่วนพระกริ่งพระเจ้าพรหม จากคำแนะนของพี่rattanasak_m ผมก็ได้พยายามหาเนื้อกรรมการ มาบูชา 1 องค์ ไปด้วยกันตลอดครับ
    อยากบอกว่า ขอให้ถูกหวยสักงวดเถอะหลวงพ่อ เกิดมายังไม่เคยถูกเลย
    หลังจากที่ขอ ก็ถูกจริงๆเลขท้าย 2 ตัว เท่านี้ก็พอใจแล้วครับ

หลายท่านคงมีอีกเยอะ มาแบ่งปันเรื่องเล่าประสบการณ์กันนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. rattanasak_m

สวัสดีครับคุณกฤษณ์ :cool:

7. rattanasak_m

พี่ wara43 เป็นคนเริ่มเปิดประสบการณ์แรกครับ ผมมีของที่ระลึกจะให้ครับ ผมมีของที่ระลึกอีก 4 ชิ้นจะให้อีก 4 ประสบการณ์ รวมเป็นมอบให้ 5 ประสบการณ์แรกครับ :cool:

8. rattanasak_m

คุณทีฆารับรางวัลปลอบใจไปละกันครับ :cool:

9. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ประสบการณ์ ของผม พระกริ่งสมปรารถนาเป็นการสร้างพระครั้งแรกในชีวิต
    ไม่มีทุนแม้แต่บาทเดียว ใช้ทุนทั้งหมด ล้านกว่าบาท
    ขาดทุน ออกเอง เหลือเท่าไหร่ ถวายวัด
    ท่านศักดิ์สิทธิ์ จริง ท่านช่วยให้ผมรอดมาได้ :cool:

10. ทีฆา

ขอบคุณครับ :cool:
    เพิ่งมาเช็คทีหลัง ตอนพิมพ์อยู่ยังไม่มีคนเปิดครับ เลยพิมพ์ไปอย่างนั้น

11. rattanasak_m

สำหรับผมประสบการณ์เกี่ยวกับพระกริ่งสมปราถนา ตอนนั้นอยากได้พระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำรุ่นแรกของวัดเขาวงมาก เพราะว่าเป็นทองคำชุดเดียวกับที่หล่อพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำหน้าตัก 9 นิ้ว ตอนนั้นได้มีโอกาสร่วมงานหล่อด้วย แต่ไม่ได้จองบูชาเพราะไม่มีเงินครับ เลยอธิษฐานขอกับพระกริ่งสมปราถนา แล้วก็ได้มาในราคาไม่สูงกว่าราคาวัดมากนัก ทั้งๆ ที่รุ่นนี้คนเก็บเงียบและไม่มีคนจะยอมปล่อยเลย

ส่วนพระกริ่งพระเจ้าพรหม ได้นำมากำแล้วนั่งภาวนา รู้สึกว่ากำลังใจแนบแน่นมาก และได้มีโอกาสไปต่างประเทศ เครื่องบินเกิด turbulence หรือตกหลุมอากาศบ่อยมาก จนใจไม่ดี รู้สึกกลัว เลยอาราธนาบารมีพระกริ่งพระเจ้าพรหม ปรากฎว่าไม่เกิดอีกเลยจนถึงสนามบินครับ :cool:

12. ทีฆา

ท่านผู้สร้างมาเองเลยครับ ยังไงผมขอใช้สิทธิ์ดึงภาพจากกระทู้พี่จารุมาเลยนะครับ

พระกริ่งพระเจ้าพรหมครับ

13. ทีฆา

นี่คือผู้โชคดีคนสุดท้ายที่ได้รับของที่ระลึกครับ ครบ 5 คนพอดี
    ส่วนคนรองสุดท้ายเป็นผู้จัดสร้างนี่เอง อิอิ

14. KRITVEE

ประสบการณ์ พระกริ่งสมปรารถนา วันที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๕๓ เป็นภาพประทับใจ พิธีเททองหล่อ
    พระกริ่งสมปรารถนา พระกริ่งลอยน้ำครับ
    (โปรดใช้วิจารณญาณ)

15. rattanasak_m

คนสร้าง กับคนตั้งกระทู้ไม่นับครับ

16. ทีฆา

พระกริ่งสมปรารถนาผมมีองค์เดียวครับ ตอนนั้นเข้าไปจองไม่ทัน ไปตามหาเก็บทีหลังได้เนื้อทองทิพย์ที่สร้างถวายสำนักแม่ชีปทุมครับ

ดึงรูปมาอีกครับ พระกริ่งสมปรารถนา

17. ทีฆา

แซวเล่นครับ อย่าเพิ่งตัดของที่ระลึกผมนะครับ :cool::cool::cool:

18. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ขอบพระคุณครับ ที่ให้เกียรติ
    และยังเชื่อมั่นในพระที่ผมสร้าง :cool:

19. KRITVEE

พระกริ่ง สมปรารถนา เนื้อกรรมการ ครับ

20. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ประสบการณ์เล็กน้อยตอนห้อยพระกริ่งพระเจ้าพรหมใหม่ๆครับ

เคยเล่าให้คุณ ratanasak ฟังไปหนึ่งรอบแล้วครับ โปรดใช้วิจารณญาณเช่นกันครับ

มีอยู่วันหนึ่ง ตอนเช้านั่งดูเวปพลังจิตอยู่ในห้อง ได้ยินเสียงหมาที่บ้านร้อง ก็ไม่ได้คิดอะไร คิดว่าคงอยากออกไปข้างนอกหรืออะไรสักอย่าง ก็ไม่ได้สนใจ

ปรากฏว่า คุณป้ามาเคาะประตูบอกให้ลงไปดูหมาหน่อย ก็เลยลงไปดู ปรากฏว่า หมาเอาหัวไปมุดอยู่ในร่องท่อน้ำ แล้วเอาออกไม่ได้ครับ ดึงอยู่พักนึงไม่ออก ผมก็อาราธนาขอบารมีพระ (ในคอใส่พระกริ่งพระเจ้าพรหมอยู่ครับ แต่ก็ไม่ได้ขอเฉพาะเจาะจงจากสร้อยคอทีห้อยนะครับ) ขอให้ดึงหัวเค้าออกมาได้ด้วยเถิด แล้วก็เทสบู่กับน้ำลงไปที่หัวสุนัขครับ (กะว่าอาจจะช่วยได้ แต่ก็คงไม่ค่อยเกี่ยวเพราะตรงหัวที่ติดอยู่ไม่โดนสบู่กับน้ำอยู่ดีครับ) จำไม่ได้ว่าทำอะไรก่อนหลัง แต่ที่รู้ๆคือ หลังจากขออาราธนาบารมีพระแป๊ปเดียว อยู่ๆ หมาก็พยายามดิ้นใหญ่เลย ทั้งๆที่อยู่นิ่งร้องอย่างเดียวมาตั้งนาน ผมเข้าไปช่วยดึงเบาๆนิดเดียว หลุดออกมาจากท่อเลยครับ ไม่เป็นแผลด้วย

เล่ายาวไปหน่อยครับ แต่ใจผมเชื่อว่าบารมีพระท่านช่วยครับ แต่ไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง กลัวเค้าว่างมงาย ไม่ก็บ้าครับ 555

เล่าสู่กันฟังครับ โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ

ขอบคุณครับ