รูปพระธาตุที่อัญเชิญใหม่

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย กฤษณะ ไตรลักษณ์, 28 สิงหาคม 2006.

1. กฤษณะ ไตรลักษณ์

กฤษณะ ไตรลักษณ์ Active Member

6 มิถุนายน 2006
    มอบให้กับผู้มีศัทธาโดยไม่หวังผลตอบแทน ติดต่อ 02-8102098 เวลา 8.00-12.00 -16.00-18.00

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณกฤษณะ
    วันนี้ได้รับพระธาตุแล้วครับ มีพระ 1 องค์ ไม่ทราบใช้อะไรเป็นตัวหล่อดูเหนียวและยืดหยุ่น และพระธาตุที่อยู่ในองค์พระเป็นขององค์ไหนบ้างครับ พอดีหากระทู้เดิมไม่เจอ ไม่ทราบจะตอบที่ไหน ขออนุญาตตอบในนี้ก็แล้วกันนะครับ ขออนุโมทนาครับ

3. นาสังสิโม

นาสังสิโม เป็นที่รู้จักกันดี

โฮ..............
    ท่านเกิดมาเพื่อพระธาตุ...........จริงๆ เลย น๊ะเนี่ย
    ผมขอความเมตตารับพระธาตุมาบูชาเพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตด้วยคนครับ แล้วจะส่งซองจดหมายไปให้น๊ะครับ

4. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาบุญครับ..........ได้มาจากถ้ำไหนนี่เยอะจริง ๆ เลยครับ.

5. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับขอรับพระธาตุด้วยครับ
    ธนเดช พันธ์นาค
    42 ถนนเพชรเกษม ซอยเพชรเกษม 79
    แยก 9 แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กรุงเทพฯ10160<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<!-- / message -->

6. อิคคิวซัง

อิคคิวซัง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ ถ้าเป็นไปได้นะครับตอนนี้ที่เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ มีการสร้างองค์พระใหญ่ ถวายในหลวงครับ เอาไปบรรจุที่นั่นซิครับ วันที่ 5พ.ค. 2550 ครับ จะมีการหล่อเศียรพระครับ เอาไปถวายหลวงพ่อสำราญ ธัมมธุโร ครับ (หลวงพ่อกล้วย) ท่านอยู่ที่นั่น สาธุ

7. อิคคิวซัง

อิคคิวซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมไปครับ ขอรับไว้สักการะด้วยนะครับ
    ส่งมาที่
    พระศักดิ์นรินทร์ นรินฺทโร (พระโก๋)
    วัดป่าธรรมอุทยาน บ้านสำราญ-เพี้ยฟาน
    ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

8. โตโต้

โตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2006
    โอ...สุดยอด น่าอัศจรรย์จริงๆ ยังไงก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

อ้อ และก็ขอขอคุณนะครับที่ผมส่งซองเปล่าไปขอรับพระบรมสารีริกธาตุพระธาตุองค์อื่นๆ แต่ได้พระสมเด็จกลับมาด้วย ขอบคุณจริงๆ ครับ