รับปรึกษาปัญหาทั่วไป

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 7 กรกฎาคม 2024.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิก

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคะว่าเราอายุเลข 4 แล้ว และปัจจุบันทำอาชีพ นักเขียนอิสระค่ะ แต่จบโทวิศวะค่ะ

ปัญหาที่เรารับปรึกษานั้น สามารถปรึกษาตั้งแต่แนวไสยศาสตร์ไปถึงแนววิทยาศาสตร์นะคะ เราโดนมาหมดแล้วค่ะ จึงสามารถเข้าใจปัญหาเพื่อนๆ ได้

สำหรับใครที่ท้อในระดับที่อยากจะขายวิญญาณนะคะ เรามีข้อแนะนำค่ะ ก่อนที่จะตัดสินใจผิดๆ ไป

ลองเขียนมาปรึกษาได้ในนี้เลยนะคะ

ด้วยความปรารถนาดีจากใจ
    ลีโอ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

โดนทำเสน่ห์ วางยาในอาหาร แก้อย่างไร ?

มีคนถามมาเยอะค่ะ ให้ทำดังนี้นะคะ

นำน้ำใส่กะละมัง มาล้างเท้าบิดามารดา แล้วเช็ดเท้าท่านให้สะอาด แล้วนำพวงมาลัยมากราบท่าน แล้วกราบขออโหสิกรรมกรรมทั้งหลายแก่บิดามารดา พร้อมทั้งให้ท่านอภัยให้ในทุกสิ่ง

จากนั้น นำน้ำล้างเท้ามาล้างหน้าและดื่มเข้าไป

สักครู่ จะอาเจียนออกมาเป็นเยื่อสีเขียวคล้ำออกสีดำๆ

แสดงว่า ของหลุดออกมาแล้วค่ะ

จากนั้น ทดลอบด้วยการ ลนไฟ ที่ท้องน้อย ว่ามีอาการกำหนัดบริเวณที่เปลวเทียน จ่ออยู่หรือไม่

หากไม่มี แสดงว่า ออกมาหมดแล้ว

หากยังมีอาการกำหนัด ให้เปิดหน้าท้อง ด้วยเทียน

แนะนำให้ ลนไฟจนกระทั่ง เกิดตัวกำหนัดเป็นก้อนกลมๆ แล้วใช้เทียนจี้ ไปที่ก้อนกำหนัดนั้น ต้องทนเจ็บ เพราะจะเป็นการเปิดแผลหน้าท้อง

ก้อนกำหนัดนั้นคือตัวพรายที่ถูกจี้ไฟ จะออกมาได้จากหน้าท้องค่ะ

จะเกิดแผลเป็นที่หน้าท้องโดยจะใช้เวลาในการรักษาประมาณ 3 เดือนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2024
  3. Suryar

ป่วยในห้อง ไอซียู…วิญญาณมารังควานในร่าง…ทำยังไง ?

ให้อมพระไว้ในปาก แล้วหายใจทางปากเพื่อให้ลมหายใจผ่านองค์พระทางลมหายใจเข้า เช่น อมพระผงสมเด็จนางพญาไว้ แล้วสูดหายใจเข้าทางปากผ่านพระผงนี้ จะเกิดไอเทพเข้าไปในร่างกายทุกครั้งที่หายใจเข้า

วิญญาณในร่างจะไม่สามารถทนไอเทพได้ จะร้อน และไม่สามารถเข้ามาสิงในร่างได้ค่ะ

ฉะนั้น อาการจะดีขึ้น แต่เป็นเพียงการแก้ที่ปลายเหตุนะคะ วิญญาณยังโกรธแค้น ต้องหาทางตกลงกันทางอื่นว่าจะทำบุญส่งส่วยให้กันอย่างไรต่อไปค่ะ

4. Suryar

โดนอาหารสั่ง…ทำอย่างไร ?

เมื่อโดนอาหารสั่ง หัวใจจะเต้นโครมคราม หายใจไม่ทัน มีเวลาตัดสินใจเพียงแค่เสี้ยววินาที สิ่งที่ต้องรีบทำคือ การล้วงคออาเจียนออก อันเป็นวิธีเดียวที่สามารถช่วยชีวิตได้ทันท่วงที

ให้เอานิ้วล้วงไปที่คอ แล้วค่อยค่อยสำรอกอาหารออกมา ปฏิบัติการนี้ต้องทำอย่างรวดเร็ว เพราะเวลามีน้อย การตัดสินใจมีเพียงเสี้ยววินาทีค่ะ

เมื่ออัตราการหายใจค่อยค่อยช้าลง อาการก็จะเริ่มเป็นปกติ นี่คืออยู่ในขั้นปลอดภัยแล้วค่ะ

5. Suryar

สามีมีภรรยาน้อย หรือ ภรรยามีกิ๊ก … แก้อย่างไร ?

ให้สวดมนต์แผ่เมตตา และใช้เงินซื้อความสัมพันธ์นะคะ เช่น เปให้หนักเพิ่มขึ้น พร้อมกับแผ่เมตตาให้ด้วยใจจริง โดยต้องเข้าใจว่า คนเราเวลาหมดเวรสิ้นกรรมต่อกันแล้วนั้น อะไรมาฉุดก็ไม่อยู่ค่ะ

ในกรณีที่มีลูกด้วยกัน ให้แยกหน้าที่ให้ถูกต้องนะคะ หากหน้าที่ สามีภรรยาได้สิ้นสุดลง ก็ปล่อยมันไป คงเหลือแต่หน้าที่ความเป็นพ่อแม่ ให้แก่ลูกน้อยต่อไปค่ะ

เวลาที่เปไปให้เยอะเยอะเยอะแล้ว และแผ่เมตตาให้ทุกวัน เค้าจะกลับมาเองโดยอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องทำอะไรเลยค่ะ

6. Suryar

ไม่แข็ง…ทำอย่างไร ?

กล้าถามก็กล้าตอบนะคะ …

อย่าดูหนังโป๊ หรือภาพโป๊นะคะ ให้บอกคู่นอนไปตรงๆ เลยว่า ไม่แข็ง อธิบายให้คู่นอนเข้าใจและรับฟังปัญหา เพื่อพร้อมที่จะแก้ไขปัญหาร่วมกัน หากดูหนังโป๊แล้วช่วยตัวเอง อาการจะยิ่งแย่ ความสัมพันธ์จะยิ่งแย่ลงไปอีกนะคะ

อาการดังกล่าว เกิดจากปัญหาในใจค่ะ ต้องอาศัยความเข้าอกเข้าใจในการแก้ปัญหา มิใช่ปัญหาส่วนตัว แต่เป็นปัญหาที่สามีภรรยาต้องร่วมมือกันแก้ไขไปด้วยกันค่ะ

7. Suryar

จน ไม่มีเงิน ทำอย่างไร ?

ให้แก้กรรมก่อนนะคะ ด้วยการบวชชีพราหมณ์ในวัด ทานข้าววัดฟรีสัก 1 อาทิตย์ และตั้งใจอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรค่ะ

จากนั้นจะเกิดสภาพคล่องในการประกอบกิจการงาน หรือมีกัลยาณมิตรคอยชักชวนไปในทางที่ดีงามอย่างอัศจรรย์ทันตาเห็นค่ะ

หากไม่สามารถแก้กรรมได้ภายใน 1 อาทิตย์ ก็บวชสัก 2 อาทิตย์ ก็ได้ค่ะ ใช้วัดเป็นที่พักพิงก่อน เมื่อสามารถตั้งตัวได้ ค่อยขยับขยายไปนะคะ

ข้อสำคัญคือ อย่าคิดไปไกลกว่าปัจจุบัน และอย่าคิดถึงอดีตค่ะ ให้ตั้งหน้าตั้งตาปฏิบัติธรรมใช้หนี้เจ้ากรรมนายเวรให้ได้ก่อนนะคะ จึงจะสามารถเอาตัวรอดได้ เมื่อเอาตัวรอดได้แล้วค่อยไปช่วยสมาชิกคนอื่นๆ ในครอบครัวค่ะ ต้องตัดช่องน้อยแต่พอตัวก่อน มิเช่นนั้นจะเป็นเตี้ยอุ้มค่อมค่ะ

8. Suryar

ฝันดีคืนนี้นะคะเพื่อนๆ ด้วยเพลงนี้ค่ะ

พรุ่งนี้ค่อยลุกขึ้นมาสู้กันใหม่นะคะ

9. Suryar

เพลงโปรดที่สุดในชีวิตของฉันคือเพลงนี้ค่ะ