รบกวนสอบถามผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับว่า เป็นพระอะไร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ryuji30, 7 พฤษภาคม 2008.

1. ryuji30

ryuji30 สมาชิกใหม่

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับเป็นพระรุ่นไหน วัดอะไร
    พ่อผมให้มาครับ แต่กำชับว่าห้ามให้คนอื่นดูเด็ดขาด ทำเอาผมงงเลย???
    จากที่ผมได้หาข้อมูลมา น่าจะเป็นพระสมเด็จ แต่ผมไม่รู้ทราบละเอียดว่า เป็นวัดอะไร รุ่นอะไร ยังไงรบกวนช่วยดูนะครับ ผมไม่ว่านะครับว่าจะเก๊หรือจริง เพียงแค่อยากทราบรายละเอียด เท่านั้น เพราะพ่อให้มาจริงๆ อยากเก็บรักษาไว้
    ยังไงขอขอบคุณนะครับสำหรับขอมูลนะครับ

พระเหลี่ยมอยู่ในกรอบเรียบร้อยแล้วไม่กล้าแกะออกมาครับ
    อีกอย่างกรอบพระแตกด้วยเพราะไปกระแทกมา น้ำเข้าเลย

http://www.tourwat.com/webboard/webboarddetail_f.php?webboard_id=945

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      203.9 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      181.7 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      98.4 KB
      เปิดดู:
      61
  2. ธนิดาพรหม

ธนิดาพรหม สมาชิก

เป็นพิมพ์สมเด็จครับ (พิมพ์ทรงพระประธาน)...ถ้าแท้คือ "สมเด็จวัดระฆัง" ราคาหลักล้านครับ....แต่ยังไงก็เป็นสมบัติบิดาเราถือเป็นมรดกพุทธานุสสติ...ขอให้คุณสวดพระคาถาชินบัญชรโดยกำพระสมเด็จไว้ที่มือครบ 108 จบ ก็จะได้สมเด็จพลังพุทธคุณชั้นยอดครับ...อ้อตอนสวดควรขอบารมีท่านท้าวมหาชินปัญชระและสมเด็จโตด้วยนะครับ..................อนุโมทนาสาธุ...

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไหน ไหน ก็กรอบแตกแล้ว
    เอาไปเลี่ยมใหม่ดีกว่า
    พระจะได้ไม่เสียหายมากไปกว่านี้

ก่อนจะเลี่ยมใหม่ อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมทั้งหน้า หลัง ข้าง เลยนะครับ

4. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

พระแท้ครับ แต่ไม่ทราบวัดครับ

5. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จเเท้ตอนนี่ราคาเท่าไหร่หรอครับ เห็นพ่อผมบอกว่าได้มา2องต่อๆกันอ่ะ
    ตอนเเรกได้มาองเดียวก็เเปลกใจเเล้ว เเล้วอีกไม่นานก็ได้มาอีกอง

พ่อผมได้มาหลังจากที่ผมได้พระผงจักพรรดิของหลวงปู่ดู่มาไม่นาน
    มะรู้เกี่ยวป่าว ผมตั้งจิตอธิษฐานขอท่านว่าจะเอามาทำประโยชน์กับส่วนรวมมากๆ หรือเป็นเพราะดวงพ่อผมเองมะรู้

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ต้องดูที่มาครับ
    แต่ผมว่าอย่าไปสนใจเลยว่าราคาเท่าไหร่
    ไม่รู้ราคาหน่ะดีแล้ว ใจจะได้ไม่มีกิเลส

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พระสมเด็จครับ ดูเท่าที่เห็น เป็นพระเกจิอาจารย์ ไม่ทราบวัด ไม่เก่ามากหรอกครับ

คุณพ่อคุณท่านเลี่ยมทองไว้ คงนับถือมากครับ