รบกวนถามหน่อยครับว่าปีนี้ครบรอบมรณภาพสมเด็จโตกี่ปีครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย บัวผลิหน่อ, 6 มิถุนายน 2008.

1. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    อยากรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆ ชาวเว็บพลังจิตทุกท่านที่ทราบครับว่า 22 มิถุนายน ปีนี้ครบรอบวันมรณภาพสมเด็จโตครับกี่ปีครับ เนื่องจากผมจะอัดภาพสมเด็จโต ขนาด 2x3 นิ้ว แจกที่วัดอินทรวิหารครับ เลยอยากจะถามเพื่อทำตรายางปั๊ม ด้านหลังภาพว่า ที่ระลึกงานครบรอบ... มรณภาพสมเด็จโต ครับ
    ส่วนท่านใดอยากได้น้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ 381 แห่งของวัดอินทรวิหาร ณ.บ่อน้ำมนต์ของวัดนั้น วันเสาร์ นี้ผมจะไปที่วัดกราบสมเด็จโตครับ ท่านใดอยากได้ก็ส่งขวดพลาสติกเล็กๆ(พอประมาณ)มาพร้อมซองส่งกลับด้วยนะครับ และติดแสตมป์มาให้เรียบร้อยนะครับ หากท่านใดประสงค์จะได้น้ำมนต์ที่เป็นขวดของทางวัด ทางวัดให้บูชาขวดละ 10 บาทครับ ส่งเงินพร้อมซองมาด้วยนะครับ ผมจะจัดส่งไปให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2008
  2. ฉันทปาโล

ฉันทปาโล เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    เอ่อ ... คิดว่า 136 ปี นะครับ
    เมื่อวันอาทิตย์ที 21 มิ.ย.
    ( ตอบช้าไปหรือเปล่าครับ )