รบกวนดูเบี้ยหลวงปู่รอดให้หน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ็H555, 28 มิถุนายน 2011.

1. ็H555

็H555 สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนดูเบี้ยหลวงปู่รอดให้หน่อยครับ พอดีจะไปเอาแต่ไม่แน่ใจครับอยากได้มาบูชาแต่ไม่รู้ดีหรือเปล่าครับ รบกวนท่านใดที่ดูได้ช่วยหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ
    [​IMG] [​IMG]

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะแกะเชือกที่ถักด้านข้างออกก่อน มันบดบังด้านข้าง ส่วนตัวดูไม่เป้นแต่ดูแล้วว่าเก่าครับ

3. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เบี๊ยหลวงปู่รอด วัดนายโรงไม่ได้ถักแบบนี้ครับ และถ้าดูจากรูปถ่ายที่ผมมองไม่ค่อยชัดทุกมุม ตรงที่เป็นผ้าหุ้มก่อนแล้วถักเชือกแบบนี้ ส่วนมากเท่าที่พบมาจะเป็นของเก๊ครับ ส่วนตัวผมดูไม่ชอบครับ ถ้ายังไม่ได้ซื้อ ก็อย่าไปเสี่ยงซื้อมาเลยครับ
    และยังไงก็อย่าเพิ่งเชื่อผม เพราะผมดูจากภาพถ่ายเท่านั้น ลองถือไปแห่ดูหลายที่ ลูกนี้ถ้าเป็นปู่รอดแท้ๆ ผมว่าคุณจะได้รับเงินไม่ต่ำกว่า50000บาทกลับบ้านอย่างแน่นอน ก็ขอเอาใจช่วยให้แท้นะครับ

4. ็H555

็H555 สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้าอย่างไรจะคุยกับเจ้าเค้าดูครับพี่ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรรบกวนบอกหน่อยนะครับ

5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ดูไม่น่าจะแท้ ครับ

เชือกที่ถักยังใหม่อยู่เลย
    ยิ่งได้มาแบบเลี่ยมพลาสติกใหม่ๆนี่ ยิ่งแสดงพิรุธ นะครับ