รบกวนช่วยแนะนำวัดที่รับบวชช่วงเข้าพรรษาหน่อยครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย crystaldragon, 2 กันยายน 2012.

1. crystaldragon

crystaldragon สมาชิกใหม่

เนี่องจาก ก่อนหน้านี้ผมไม่สดวกบวช ( ตั้งใจว่าจะบวชแต่ต้นปีแล้วแต่ติดโน่นนี่ ) แต่เพิ่งจะมาว่างช่วงเข้าพรรษา จนถึงต้นปีหน้า เลยอยากรบกวนสมาชิกทุกท่าน ช่วยแนะนำวัดที่รับบวช
    ช่วงเข้าพรรษาด้วยครับ ( คีอผมอยากบวชนาน ๆ สักสามเดีอนเป็นอย่างต่ำครับ )

โดยวัดที่อยากบวชผมอยากหาวัดที่ ไม่ต้องเสียค่าบวช แพง ๆ หรีอจัดพิธีมากครับ

ปล.ผมลองติดต่อวัดชลประธาน ที่ปากเกร็ดดูเขาบอกว่า มีรับตอน ตุลานู่นเลย ( ยกเว้นแต่ว่ากรณีคอขาดบาดตาย เท่านั้น )

ท้ายนี้รบกวน สมาชิกทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. nmz123

nmz123 Active Member

แนะนำ วัดนาป่าพง ลำลูกกา คลอง10 ปทุมธานี สะดวกมั้ยครับ