รบกวนช่วยดูหน่อยครับ พระพิจิตร

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย boydza125, 27 กันยายน 2012.

1. boydza125

boydza125 Active Member

24 พฤษภาคม 2009
    ห้อยมานานกว่า 30 ปี แล้วครับ ถามเพื่อนๆที่ชอบสะสมพระก็ไม่มีใครทราบว่าพระอะไร พอดีวันนี้มีผู้ใหญ่ท่านนึงมาเยี่ยมที่บ้าน และขอดูพระที่ห้อยอยู่แกก็ทักขึ้นมาเองว่าพระพิจิตรนะเนี่ย เลยเพิ่งได้ทราบ อยากขอรบกวนท่านผู้รู้ ช่วยดูด้วยครับ ว่าพระพิจิตร จริงหรือไม่ แล้วเขาเรียกว่าพิมพ์อะไร และขอวิธีดูพระแท้พิมพ์นี้เบื้องต้นด้วย นะครับ ขอบพระคุณครับ

ขออภัยด้วยหากภาำพไม่ชัดเจนนะครับ ถ่ายจากมือถือครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• photo (5).JPG
      photo (5).JPG
      ขนาดไฟล์:
      196.2 KB
      เปิดดู:
      78
    • photo (4).JPG
      photo (4).JPG
      ขนาดไฟล์:
      190.7 KB
      เปิดดู: