มีวิธีที่ทำให้ไปเที่ยวนรก ได้ไหม ครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย gtaroleplay, 21 มีนาคม 2013.

1. gtaroleplay

gtaroleplay Active Member

พอดีผมเป็น สามเณร อยากจะไปโปรด สัตว์โลก ในภูมิของนรกอะครับ
    มันมีวิธีไหนบ้าางอะครับ อยากจะลองไปดู

2. schiller

schiller เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    อย่าไปเลยครับเณร

3. VAKILLOS

VAKILLOS เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    เณรขอรับ คงต้องถอดจิตได้ก่อนขอรับ

4. Chinaphat

Chinaphat เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    มโนมยิทธิ แบบฉบับวัดท่าซุงครับ ลองศึกษาแนวทางดูนะครับผม

5. แพรแพร

แพรแพร เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    เห็นด้วยกับคุณ Chinaphat คะ

เณรลองดูตามลิ้งค์นี้นะเจ้าคะ

การฝึกมโนมยิทธิสำหรับผู้ปฏิบัติใหม่ โดยหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง - PaLungJit.com

มโนมยิทธิ ๒ โดยหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง - PaLungJit.com

อนุโมทนากับจิตอันเป็นกุศลของเณร ทีจะช่วยโปรดสัตว์นรกด้วยนะเจ้าคะ สาธุ

6. J47

J47 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเณรครับ
    ลองศึกษาประวัติของพระอัครสาวกเบื้องซ้ายหรือพระโมคคัลลานะกับประวัติของพระมาลัยดูนะครับ ว่าพระอาจารย์ท่านทั้ง ๒ นี้ท่านไปยังไงนะครับ

7. gtaroleplay

gtaroleplay Active Member

ครับขอบคุณที่ให้เป็นแนวทางนะครับ

8. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    สา...ธุ สาธุ ขออนุโมทนาในดวงจิตอันเมตตาด้วยนะขอรับ

ขอท่านจงรีบเร่งบำเพ็ญเพียรบุญ สร้างบารมี ให้ยิ่งเถิด...
    จงพึงกำลังใจตน อดทน มุ่งมั่น ตั้งใจ ในปณิธานอันแรงกล้า

และด้วยอำนาจแห่งบุญบารมีทั้งหมด ที่กระผมได้กระทำมา
    ขอจงเป็นปัจจัยให้ท่านได้บรรลุมรรคผล สำเร็จในธรรม
    เพื่อโปรดสัตว์เหล่านั้น ให้ได้พ้นซึ่งจากทุกข์ทั้งปวง... สาธุขอรับ

ขออนุโมทนาแด่ท่านทั้งหลาย ที่ได้เมตตาชี้แนะแนวทางอันเป็นประโยชน์ควรยิ่งด้วยครับ

9. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    คุณเณรครับ ยังไม่ต้องไปโปรดใครหรอกครับ โปรดตัวเองก่อนดีกว่าครับ ตั้งแต่กระทู้เรื่องอายุไขหมดยันกระทู้นี้ มันชี้ให้เห็นว่าคุณยังจิตอ่อนมาก เหมือนเด็กทั่ว ๆ ไปครับ

มีโอกาสบวชแล้ว ใกล้ชิดพระผู้ใหญ่แล้ว ปรึกษาท่าน ปฏิบัติตามคำสั่งสอนของท่านเลยครับ ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ถามตอบในนี้หรอกครับ ใกล้เกลือกินด่างเสียของครับ สามทุ่มกว่ามันควรจะเป็นเวลาจำวัดและปฏิบัติมากกว่ามาเล่นเน็ตเล่นเว็บนะครับ

10. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ท่านครับ ผมสงสัยท่านทําไมไม่ถามพระอาจารย์ ของท่านอ่าครับ

11. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19

จะโปรดสัตว์ใน นรกได้ บารมี ต้องถึงครับ ถึงจะโปรดได้ครับ

จะไปเที่ยวนรกได้นั้น อย่างน้อย สมาธิต้องทรงตัวครับ

แนะนำว่า ปฏิบัติ สมาธิ ฌาน กสิณ ให้ได้ก่อนครับ

หรือ มโนมยิทธิ ก็ไปเที่ยวได้ครับ

.

.