มาดูข้อความของนายคนนี้ ก่อนเกิด แผ่นดินไหว ทั้งที่ญี่ปุ่น และ ในกรุงเทพ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ๙๙๙๙๙๙๙๙๙, 25 มีนาคม 2011.

1. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

๙๙๙๙๙๙๙๙๙ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107 KB
      เปิดดู:
      837
      ขนาดไฟล์:
      179.8 KB
      เปิดดู:
      1,219
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2011
  2. swkarantee

swkarantee Active Member

ขอ link หรือหมวดของข้อกระทู้ค่ะ จะกลับไปดูอีกรอบ
    ขอบคุณค่ะ

3. Tonnana

Tonnana เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ฝันๆๆ แปลให้หน่อยสิครับ

ความฝันนี้แปลว่าอะไรได้บ้างครับ

ผมจำได้ว่าเมื่อเช้าเวลา9โมงกว่าฝันว่า
    ผมได้อยู่ที่แถวบ้านเป็นสวนครับ แล้วก็เจอญาติๆมากมาย สักพักผมก็แหงนหน้าขึ้นไปบนท้องฟ้า เห็น UFO หลายลำ หลายลักษณะมากครับ ผมจึงตะโกนบอก ญาติๆ ว่านี่ไง UFO แล้วผมก็วิ่งไปยืมกล้องของหน้ามาถ่าย แต่สังเกตว่ากล้องนั้่นเป็นกล้องใส่ฟิล์มเมื่อ10ปีที่แล้ว ถ่ายได้สองภาพครับจำได้

สักพักนึงผมก็เดินตามถนน แล้วจู่ๆก็มีคนกับเด็ก(แต่งตัวเหมือนฤาษี) ขี่แพ มาครับ คือ ยืนบนแพ แล้วแพก็ลอยมาพร้อมด้วยนกอะไรไม่รู้สีดำหลายแสนตัว บินตามมา เต็มถนนไปหมดลงช้าๆที่ป่า ข้างหน้า ถ้านึกไม่ออกก็ นึกภาพว่า ยืนบนพรหมวิเศษแล้วกันครับ
    เห็นผมก็ว่าจะวิ่งไปดูแต่ก็ไม่ได้ไป

แล้วในฝันนั้นก็ไปเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนบอกว่าสงสัยคงจะเป็น

คัมภีร์ไบเบิ้ล

แล้วก็ตื่นเลยครับ

ผมเลยมาคิดว่า คัมภีร์ไบเบิ้ล ที่เพื่อนบอกในฝันนั้นมันเกี่ยวอะไรกัน

ยังไงก็ช่วยตีความหมายดูแปลว่าอะไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

ผมโพสไว้ที่ห้อง ความฝันครับ
    23-03-2011, 07:40 PM

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  4. wee2010

wee2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ฝันเห็นufoครับตอนแรกเห็นลำเดียวบนท้องฟ้า จากนั้นมาเต็มท้องฟ้าเลยครับ และเหมือนว่าufoจะฉายภาพอะไรบางอย่างเกี่ยวกับภัยพิบัติให้ผมดูครับ น่ากลัวมาก ฝันนะครับ อย่าคิดมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  5. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

6. Hikikomori

Hikikomori เป็นที่รู้จักกันดี

เดาได้แม่นมาก จะมีต่อมั้ยเนนี่ย

7. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

เหมือนว่าข้อความพวกนี้จะถูกโพส ก่อน ประมาณ 10 วัน ก่อนเกิดเหตุ แผ่นดินไหว

ดูจากวันนที่

คริปถูกโพสก่อน สิบวัน ที่จะเกิดแผ่นดิวไหวที่ญี่ปุ่น

ข้อความเรื่อง ตึกในกรุงเทพ ก็ถูกโพสก่อน สิบวัน

บังเอิญเกินไปมั้ยเนี้ย