มาช่วยกันนะครับ (ได้รับforward มาครับ) กรุณาพิจรณาก่อนเชื่อนะครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ขออนุโมทนา, 27 กุมภาพันธ์ 2007.

1. ขออนุโมทนา

ขออนุโมทนา เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยลูกสาวผมด้วยครับ ด่วนมากครับ!!ก่อนจะลบเมล์นี้ทิ้ง ช่วยส่งต่อไป เรื่อย ๆ ก่อนนะ ทำ บุญครับ
    บุญลือ ติยาภรณ์ เป็นการทำบุญ 1 ชีวิตเรียน ผู้ใจบุญทุกท่าน
    โปรดช่วยลูกสาวผมด้วยเถิด ครับส่ง ต่อ เป็นการทำบุญ 1 ชีวิต
    นันทิ ยาได้โทรไปสอบถามคุณพ่อของน้องเกศรินทร์เพราะเห็น e-mail
    นี้เยอะมากเลยคิดว่าน่าจะหา ผู้บริจาคได้แล้วจะได้ไม่ forward ต่อ
    แต่ปรากฏว่าคุณพ่อของน้องเค้าบอกว่ายังไม่มีผู้บริจาคคนไหนมี HLA
    ตรงกับน้องเค้าเลยยังหาอยู่ เลย ช่วย
    กระจายต่อค่ะ.....ช่วยส่งต่อด้วยนะคะแต่ถ้าสามารถไปบริจาค ได้
    ก็เชิญนะ คะถือ
    เป็นการทำบุญที่ยิ่งใหญ่เพราะเลือดเพียงน้อยนิดของเรา
    สามารถช่วยชีวิตอีกหนึ่งชีวิตได้ค่ะผู้ ที่
    อ่านข้อความนี้ท่านใดมีจิตกุศลเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่วัย
    ของเธอแค่ 17 ปี กำลังเผชิญกับโรคร้าย Leukemia มะเร็ง
    ในเม็ดเลือดขาวคือน.ส.เกศรินทร์ สุวรรณโน
    ต้องขาดเรียนเป็นเวลานานเพราะต้องรักษาตัวอยู่ขณะนี้ที่ร.พ
    จุฬาโดยฉีดเคมีบำบัดหรืออาจตลอดชีวิต
    และเธอกำลังรอรับการบริจาคโลหิตเพื่อปลูกถ่ายไข กระดูก ตัวเธอเลือดกรุ ป
    ซึ่งผู้ที่สามารถบริจาค เลือด
    ได้ต้องผ่านการบริจาคเลือดแล้วถึง2 ครั้งที่สภากาชาดไทย
    ผู้ บริจาคต้องมีร่างกายสมบูรณแข็งแรงไม่มีโรคติดเชื้อร้ายแรง
    ลักษณะเนื้อเยื่อ HLA ตรงกับผู้ป่วยถึงจะ
    รับการบริจาคได้ซึ่งยากมากที่จะหาผู้บริจาคที่มี
    เนื้อเยื่อตรงกันจึงต้องอาศัยความร่วมมือร่วมใจจาก ผู้
    มีน้ำใจละจิตเมตตาจะบอกกล่าวต่อๆกันก็ได้นะคะ
    ผู้ป่วยรายนี้กำลังรอชีวิตใหม่จากพวกคุณ อยู่
    สามารถบริจาคโลหิตได้ที่ สภา กาชาดไทยTEL 02-7149124 กด 1 (
    ด.ต.สมพร สุวรรณโน : บิดา)หลัง ศึกษาอยู่ที่โรงเรียนสายน้ำผึ้ง
    ชั้นม. 4 ได้ รับ แล้วส่งต่อกับไปเยอะๆนะครับ
    ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันครับ
    (b-oneeye) (b-oneeye) (f) (f) (verygood)
    หลังอ่านแล้วขอย้ำนะครับว่า ควรใช้วิจรณะญานก่อนปักใจเชื่อนะครับ

2. ขุนสุราพาริน

ขุนสุราพาริน Active Member

น่าสงสารนะใครมีเมตตาช่วยทีพี่น้องคร๊าบ