มอบพระเครื่องสมเด็จ-พระนางพญา ให้กับผู้มีจิตศัทธา

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย กฤษณะ ไตรลักษณ์, 13 ตุลาคม 2006.

1. กฤษณะ ไตรลักษณ์

กฤษณะ ไตรลักษณ์ Active Member

6 มิถุนายน 2006
    มอบให้ท่านละ 1 องค์ ภายในองค์พระบรรจุดว้ยพระธาตุเต็มองค์พระ และผงพุทธคุณ เช่นผงมหาจักรพรรดิ์ และอื่นๆติดต่อ 09-9965426 กฤษณะ ไตรลักษณ์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. กฤษณะ ไตรลักษณ์

กฤษณะ ไตรลักษณ์ Active Member

6 มิถุนายน 2006
    ท่านใดมีความประสงค์รับพระให้ส่งซองกันกระแทก ติดสแตป์ 9 บาท ส่งมาที่ กฤษณะ ไตรลักษณ์ 41/73 ม. 5 ต.ออ้มนอ้ย อกระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74130 ซองที่ส่งถึงกฤษณะ ติดสแตป์ 6บาท ครับ พระมีจำนวนจำกัดครับ

3. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ขอรับพระด้วยคะ แล้วจะส่งซองไปพร้อมแสตมป์คะ

4. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ในพระจะมีพระธาตุของท่านปู่อุปคุตด้วยไหมครับ อิอิ

5. นาสังสิโม

นาสังสิโม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ
    กฤษณะไตรลักษณ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_344961", true); </SCRIPT> ผมขอจองพระนางพญา 1 องค์ช่วยเก็บไว้ให้ผมด้วยครับ วันจันทร์ ผมจะส่งซองกันกระแทกไปให้ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ.................ในบุญบารมีของคุณกฤษณะไตรลักษณ์ มากๆครับ
    อยากมีบารมีอย่างคุณกฤษณะไตรลักษณ์บ้างจังเลยจะได้อัญเชิญสิ่งสักสิทธิ์ต่างๆมาให้ผู้อื่นได้สักการะบูชา

6. muay

muay เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกฤษณะไตรลักษณ์คะ
    ยังพอมีพระเหลืออีกไหมคะ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยจะได้ส่งซองไปให้ค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ธรรมะสวัสดีค่ะ

7. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกฤษณะ ค่ะ ไม่ทราบว่าพระหมดหรือยัง อ่านพบในเว็บคนเมืองบัวด้วย แต่เมื่อไปไปรษณีย์ลืมซื้อซองกันกระแทก(เหตุผลฟังไม่ขึ้น) ขอพระสมเด็จ 1 องค์ ละโมบไปมั๊ยค่ะ ขอพระธาตุพระโมคคัลลานะ และพระอุปคุต อย่างละ 1 องค์ ถ้ารถซ่อมเสร็จจะส่งซองไปค่ะ ถ้าหมดแล้วก็ไม่เป็นไรคิดว่าบุญคงไม่ถึง ขอบคุณค่ะ

8. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    ถ้ยังมีอยู่ขออย่างละองค์นะครับ
    จะรีบส่งซองไปให้
    ขอบพระคุณมากครับ

9. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    คุณกฤษณะคะ ไม่ทราบตอนนี้ยังมีพระพอจะให้บูชาบ้างหรือเปล่าคะ ถ้ามีขอบูชาสักองค์คะ ขอบุญเกิดแก่คุณคะ

10. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขอบูชาพระนางพญาให้คู่ชีวิตหนึ่งองค์ครับ
    (และขอบูชาพระสมเด็จให้กระผมเองหนึ่งองค์ครับ ถือว่าเป็นท่านละองค์หรือเปล่าหนอ อิอิ ป.ล.ถ้าไม่ได้ขอ
    พระนางพญามาบูชาหนึ่งองค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ)
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2007
  11. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

12. tiki

tiki เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งมาเปิดกระทู้นี้ค่ะ
    อยากทราบว่า พระยังมีอยู่หรือไม่คะ
    ต้องบูชาท่านจขกท เท่าไหร่ หรือเปล่าคะ ?

13. henglonk

henglonk Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมขออนุโมทนาบุญและขอแบ่งพระและพระธาตุ
    ผมได้ส่งซองไปให้แล้วครับขอบพระคุณ
    สมชาย กลัดเพ็ชร์

14. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้วครับขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับสาธุฯ