พลังจิตสะกดเสือให้หลับครับ (มีคลิป)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย bellken, 22 ธันวาคม 2013.

1. bellken

bellken เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    แปลไม่ออกว่าเป็นพลังอะไรนะครับ แต่สังเกตุว่าผู้ใช้จะเพ่งจิตไปที่สิ่งที่อยากจะสะกดครับ <iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/L4vpUVACQ4k" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    เพิ่มสัตว์ อื่นๆ ครับ

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/h8i7zP3PrWA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

เพิ่มคลิปครับ อันนี้จะเป็นการอธิบายการใชัพลังคร่าวๆนะครับ

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/SXsFndVCjMk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  2. KasroK

KasroK Active Member

สนุกดีครับ แต่ถ้าจะสะกดจิตนะ ผมว่าควรจะให้ลุงเขารีบสะกดจิตให้เร็วกว่านี้ถ้าเป็นเหตุการณ์จริงไม่มีตาข่ายมากั้นกว่าเสือจะหลับคนคงจะหลับก่อนเสือแน่ๆนะครับ และอีกอย่าเสือมันคงสงสัยเลยขี้เกียจยืนรอนานเลยนอนซะก่อนเลย ถ้าเป็นเหตุการณ์จิงในป่าลุงแกหลับก่อนเสือร้อยเปอร์เซ็นผมฟันธง หลับยาววววววววววววว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  3. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากมีพลังจิตมั่งอ่ะคับ (ถ้าผมมี ผมจะได้ต่อสู่กับคู่ปรับได้ดีกว่านี้อิๆ)

4. KasroK

การต่อสู้ที่ดีที่สุดคือการอย่าสร้างศัตรูครับ

5. Kama-Manas

ศัตรูคือยาชูกำลังคับ.5555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2013
  6. KasroK

แต่ถ้าศัตรูมาทั้งรังกำลังจะหมดไปนะครับ555

7. Kama-Manas

ศัตรูผมมีไม่มากหรอกคับ แค่คนเดียวเอง(แต่ฤทธิ์เธอเยอะ อิๆ)
    ปล.เธอมีฤทธิ์จริงๆนะครับ ผมเจอมาอย่างจัง น่ากลัวมั่กมาก แต่ผมมีคาถาป้องกันตัวเลยอยู่มาได้ืุทุกวันนี้ ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2013
  8. Anunak88

Anunak88 สมาชิกใหม่

Anunak88

9. Kama-Manas

ขอร้องกันเลยนะครับ (ใครก็ได้) อย่ามาทำให้ผมต้องใช้ความคิด มากไปกว่านี้ (ยิ่งช่วงนี้ผมต้องใช้กำลังเยอะมากๆในการบำเพ็ญเพียรบารมี เพื่อต่อสู้กับอสูรร้ายที่มาในคราบนักบุญอ่ะคับ)
    ปล.ไม่มีใครรู้หรอกว่า ผมต้องทรหดขนาดไหน ในการต้องใช้ลมหายใจให้ผ่านไปในแต่ละวัน เพราะฉะนั้น.กรุณาอย่ามาสร้างความงุนงงให้มากไปกว่านี้.ขอเตือน.(แบบไม่เจาะจงผู้ใด)

10. a5g1aeka

a5g1aeka เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    :cool:เสือทั้ง ๒ ตัวแรกคงยังไม่หิวมาก เลยหลับเอาแรง ไว้ หากเผอเมื่อไหร่ รับรองออกไปมันงับไปกินแน่ๆ และช่วงหลังมี ๓ ตัวดูแล้วพวกมันกลับไปนอนเอาแรงดีกว่า เป็นการอาบแดดเก็บสะสมพลังไว้งับ แต่ถ้าคนสะกดเข้าไปใกล้ มีสิทธิ์ถูกงับไปกินแน่ๆอิอิ...:cool::cool::cool:

11. natt_bow

natt_bow เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    ต๋งหม่งเหมียวขื่อ ต๋งหม่งเหมียวขื่อ โอ้ละหลื่อ โอ้ละหลื่อ อ้ะอ้ะละเหมียวขื่อ อ้ะอ้ะละเหมียวขื่อ

12. MasterMovieHD

MasterMovieHD Active Member

แค่เหงว่าเป็นเสือก็น่ากลัวแล้วคะ ถ้าเขาไม่อยู่ที่กรงล้อมรอบไว้เสือมันจะกระโจมเข้าใส่หรือป่าว ? แต่เขาคงมีวิธีที่ทำให้เสือสงบได้ และเชื่อฟัง น่าจะคล้ายกับที่คนเขาเลี้ยงงูที่บ้านเรานะคะ เพราะว่างูเป็นสัตว์มีพิษ แล้วรู้วิธีที่จะจัดการยังไง น่าจะเป็นศาสตร์ นึงที่น่าสนใจ