"พระแจกฟรี" มาโชว์วัตถุมงคลที่ได้รับมาฟรีและร่วมแชร์ประสบการณ์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย coypap, 8 พฤษภาคม 2014.

1. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

"พระแจกฟรี" มาโชว์วัตถุมงคลที่ได้รับมาฟรีและร่วมแชร์ประสบการณ์

สวัสดีทุกท่านครับผมขออนุญาตเปิดกระทู้ "พระแจกฟรี" นะครับ
    ให้เปล่า + ไม่เสียเงิน + ไม่ได้เช่าบูชา = ฟรี

ท่านที่มีพระและวัตถุมงคลต่าง ๆ ที่ได้รับแจกมาฟรี
    ไม่ว่าจะรับจากพระ ผู้ใหญ่ เพื่อน หรือได้รับมายังไงก็ตามโดยไม่เสียเงิน
    ผมขอเชิญทุกมาร่วมกันโพสและแชร์ประสบการณ์ "พระแจกฟรี" กันครับ

วัตถุประสงค์ของกระทู้ "พระแจกฟรี"
    - เพื่อให้ทุกคนรู้ว่าของฟรีก็มีในโลกและเป็นของดีมีประสบการณ์
    - เพื่อให้ทุกคนรู้ว่าของดีไม่จำเป็นต้องเช่าบูชา

กติกาการโพส
    -โพสได้ตามสะดวก พูดคุยกับแบบสบาย ๆ ครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

พระผงจักพรรดิ์ วัดถ้ำเมืองนะ ครับ......พุทธคุณมาก ใช้กำสวดมนต์ จิตสงบ แผ่เมตตาดีมากครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2014
  3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประคำขาวหลวงตาม้า วัดเมืองนะ

ช่วงนี้ผู้เขียนได้พบประสบการณ์เกี่ยวกับ ภูตผี วิญญาณ ประมาณผีเข้านี้แหละครับ
    เอาไว้เรียบเรียงข้อมูลได้เรียบร้อย แล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ หลังจากที่พระธาตุ
    ได้เสด็จมายังวัตถุมงคลของหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งผู้เขียน
    ได้อารธานาติดตัวเสมอ (เป็นรูปท่านหลวงปู่ดู่ พหมปัญโญ ครับ) วันนี้ผู้เขียนจึงขอนำ
    เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ ให้ท่านผู้อ่านได้รับทราบว่าในประเทศไทยนี้ยังมีวัตถุมงคลที่เป็น
    "ของแท้" มีประสบการณ์ ราคาเบาๆ ยังมีอยู่ครับ
    1.ประสบการณ์ประคำขาว หลวงต้าม้า วัดถ้ำเมืองนะ จังหวัดเชียงใหม่
    (ข้อมูลจาก วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) บารมี หลวงปู่ทวด, หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ, หลวงตาม้า, พระผง บท)
    สดๆร้อนๆ ประสบการณ์ประคำขาวของหลวงตา “ ถูกรุมยิงด้วยอาวุธสงคราม
    6 กระบอก “ปรกติ ก็จะมีคนมาขอพระหลวงตากับผมอยู่เรื่อยก็แจกๆไปไม่ค่อยได้
    สอบถามอะไร แต่เมื่อวานนี้มีพี่พยาบาลที่ทำงานอยู่ดีๆก็มาขอประคำขาว จะให้
    พระผงจักรพรรดิแต่ไม่มีประคำก็ไม่เอา ให้พระบูชาผงจักรพรรดิองค์ใหญ่ๆ ก็ไม่เอา
    ก็เลยสอบถามว่าเพราะอะไร ( ปีก่อนสามีแกที่เป็นทหาร ถูกส่งไปปฏิบัติงานชายแดน
    ภาคใต้ ก็ไม่เห็นมาขอพระ ) แกเล่าว่าจะเอาไปให้สามี เพราะเพิ่งมีประสบการณ์
    หน่วยเฉพาะกิจทหาร ออกซุ่มจับยาเสพติดบริเวณชายแดนแต่เผอิญมีชาวบ้านออกหา
    ของป่าและมีปืนติดตัว ด้วย ทหารเรียกให้หยุด แกไม่หยุดแถมยิงตอบโต้ ทหารเลยยิง
    ถล่มด้วยอาวุธประจำกายใส่ชาวบ้านคนนี้ แต่ผลปรากฏว่า ปืน 6 กระบอก ไม่สามารถ
    ทำอะไรได้เลยทั้งๆที่เป็นระยะยิงแค่ประมาณ 20 เมตร และเป็นตำแหน่งจุดซุ่มซึ่งปรกติ
    จะถูกวางให้เป็น killing zone สร้างความงุนงงแก่ทั้งคนยิงและคนถูกยิง อาวุธประจำ
    กายทหารไม่ HK ก็ M16 ละครับ ไม่ใช่ปืนแก๊ป จากการตรวจสอบร่างกายภายหลัง
    ชาวบ้านที่ถูกยิงพบว่ามีเพียงรอยขีดถลอกที่แขน นิดหน่อยซึ่งเกิดจากปืนของแกเองที่
    ยิงไปโดนไม้แล้วสะเก็ดกระเด็นใส่ส่วนที่คอก็” ประคำขาวห้อยพระผงจักรพรรดิที่
    หลวงตาแจกฟรีนี่หละครับ

วัดในเชียงใหม่: ประคำขาวหลวงตาม้า วัดเมืองนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2014
  4. coypap

ผมเองก็มีพระผงจักพรรดิ์ วัดถ้ำเมืองนะเช่นกันครับ ^^

5. coypap

พระสมเด็จเจ้าเกาะยอ
    พระอาจารย์คลังแสง ปัญญาพโล วัดเขากุฏิ สงขลา
    องค์นี้พระอาจารย์ให้มาเมือครั้งขึ้นไปกราบท่านครับ ^^

วัตถุมงคลของท่านจะมีคำสอนอยู่ด้วยครับ และประสบการณ์เองก็มีมากมาย
    ลูกศิษย์ของท่านจะอยู่ทางภาคใต้ครับ และมีลูกศิษย์ชาวต่างชาติด้วยครับเช่นมาเล สิงคโปร์

"พึงมีสติ ตามรักษา...ทุกขณะจิต ให้ดีงาม"

6. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    เข้ามาเป็นกำลังใจ กับกระทู้เปิดใหม่ และช่วยอัพเดตกระทู้:cool::cool::cool:

7. coypap

ขอบคุณมากครับ เดียวคืนนี้จะนำพระสายเมตตามาให้ชมกันครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  8. coypap

พระเจ้ารำพึง หลวงปู่อาดอธิฐานจิต ได้รับมาจากพี่อาธิครับผม

พระทำเป็นพิมพ์รำพึง ซ้ายขวาเป็นพระอินทร์ กับท่านสหัมบดีพรหม
    ผงมวลสารจะเป็นส่วนที่พี่อาธิเก็บไว้ ที่เคยสร้างพระถวายครูอาจารย์ ว่านต่างๆ ผงพิเศษต่างๆ
    เป็นพระที่สร้างมาไว้เพื่อแจกในวาระโอกาศต่าง ๆ ครับ

ทำเนื่องในการคิดบูชาพระเมตตาของพระพุทธองค์
    เป็นความเมตตาหาประมาณมิได้ ในสมัยพระพุทธองค์บรรลุแล้วจะไม่สอนใคร
    พอดีเดือดร้อนเทวดา กับพรหม ท่านมาอาราธนาให้พิจารณาใหม่ เพื่อสั่งสอนธรรมนั้นทั้งมนุษย์และเทวดา
    พระพุทธองค์ท่านเลยมองเห็นบัวสี่เหล่า ถ้าไม่มีเหตุวันนั้นทั้งมนุษย์และเทวดาคงจะไม่มีวันนี้
    เป็นการนำพุทธประวัติตรงนี้มาทำเพื่อบูชาความเมตตานั้น

9. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012

ได้มาฟรี พี่ชายใจดีให้มาบูชาครับ ^^

10. coypap

หลวงปู่มีชัย กามฉินฺโท
    ผมทราบข้อมูลมาว่าวัตถุมงคลของท่านท่านแจกฟรีครับ
    วัดของท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล วัตถุมงคลของท่านไม่มีการตั้งราคาครับ

มีประสบการณ์อะไรมาเล่าให้ฟังบ้างไหมครับ ^^

ปล.ผมก็มีวัตถุมงคลของท่านเช่นกันครับ ไว้เดียวจะนำมาลงให้ดูกันครับ

11. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ร่วมหน้า่แรกด้วยคน..ปิดตารุ่นแรกหลวงปู่ทิม วัดพระขาว พี่ชายใจดีในเวปนี้ให้มาครับ[​IMG][​IMG]

12. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆผมแอบอ่านในกระทู้ลป.มีชัยมานานมากแล้วครับ
    เคยหาพระท่่านมาบูชา แต่หายากเหลือเกินครับคุณcoypap
    ทั้งๆที่ไม่ได้ติดปัญหาเรื่องปัจจัย แต่หาไม่ได้...
    เคยคิดว่าคงเพราะไม่มีวาสนากับลป.มาก่อน
    องค์นี้พี่ชาญส่งมาให้ครับ...กราบขอบพระคุณพี่ชาญอีกซักครั้งครับพี่

13. oatlovetong

องค์บนหยิบในตู้พระที่บ้าน องค์ล่างพี่กูนให้มา
    กราบขอบพระคุณพี่กูนอีกครั้งครับ...

14. coypap

ปู่เจ้าสมิงพราย หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน
    หลวงพ่อเมตตาให้มาเมือครั้งได้ไปกราบท่านครับ

ส่วนลายละเอียดขอติดไว้ก่อน เดียวจะมาลงในภายหลังครับ
    ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าพระองค์นี้พุทธคุณไม่ธรรมดา
    องค์พระมีความแข็งแรง แชน้ำไม่เปือย สามารถทำน้ำมนต์แก้กางติดคอ ดูดพิษจากสัตว์มีพิษต่าง ๆ และแก้มนต์ดำ
    ส่วนลายละเอียดจะเป็นอย่างไรก็จะต้องค่อยติดตามเอานะครับ ^^

15. coypap

ขอบคุณมากครับที่มาร่วมโพสหน้าแรก
    พระปิดตาองค์นี้เนื้อสวยมากครับ
    มีประสบการณ์จะแชร์บ้างไหมครับสำหรับองค์นี้ อิอิ

16. coypap

ผมเองติดตามแรก ๆ ก็หาพระของท่านไม่ได้เช่นกันครับ
    จะหาเช่าเหมือนกันนั้นแหละครับ เพราะติดตามแล้วศรัทธา
    แต่สุดท้ายแล้วก็ได้พระท่านมาฟรีครับพี่ ๆ เขาให้มาครับผม

คิดไปคิดมาก็เหมือนการพิสูจน์ความศรัทธาของเราครับ
    ถ้ามีความศรัทธาก็จะได้พระท่านมาบูชาเองครับ
    และเรื่องที่น่าแปลกคือได้มาแบบฟรี ๆ ดังเจตนาของท่านครับ "แจกฟรี"

พี่ท่านหนึ่งได้พูดกับผมว่า พระของหลวงปู่ไม่ต้องไปหาเช่าบูชาให้รอรับแจกของฟรี
    ก็เป็นตามดังคำพูดที่พี่ท่านนั้นได้พูดให้ผมฟังครับสุดท้ายผมก็ได้รับพระแจกฟรีมาบูชา

17. coypap

เลี่ยมได้แนวมากเลยครับ :cool::cool:

18. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    พี่ชายใจดีมีหลายคนเปล่าครับ55:cool::cool:
    เลี่ยมได้งามมากครับ งวดนี้เอาไปจับขอบทองได้สวยเพิ่มอีกครับ55;ปรบมือ;ปรบมือ

19. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ช่างตั้งกระทู้ได้โดนใจจริงๆๆของฟรีมีในโลก ชอบมากๆๆ

20. coypap

สงสัยอาจจะมีพี่ชายใจดีคนเดียวกับผมแล้วมั้ง 5555