พระบูชาเพื่อความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม:ลดราคาทุกรายการระดมทุนงานกฐินราคาไม่แพงครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย บุญมงคล, 2 ตุลาคม 2021.

1. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

30 สิงหาคม 2006
    “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"

จดหมายถึงผู้สนใจพระเครื่องและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้บูชาเพื่อความสุขความเจริญ
    ทั้งทางโลกและทางธรรม

วัตถุประสงค์การตั้งกระทู้
    1. หลังหักต้นทุนค่าใช้จ่าย เช่น ค่าขนส่งจะนำเงินที่ได้รับไปทำบุญ ทำทานช่วยคนยากจนในสถานการณ์โควิท ,ปล่อยสัตว์ต่อชีวิต, นำเงินช่วยยูทูปอาจารย์ยอดทำ CD กฏแห่งกรรม,บริจาคเงินเป็นสาธารณประโยชน์เพื่อส่วนรวม
    2. ไม่ได้ทำเป็นธุรกิจราคาเช่าพระจึงเป็นความเหมาะสมไม่ใช่ราคาตลาด ราคาพยายามไม่เกิน 1000 บาท เพื่อให้ได้บูชากันในยุคเศรษฐกิจแบบนี้อย่างไรก็ตาม กรณีท่านตั้งใจว่าจะเก็บไว้บูชาหรือให้คนในครอบครัวแขวนหรือพึ่งได้ทำบุญทำทานมาแจ้งผมนะครับราคาของพระจะแปรผันตามพลังบุญของท่านต่อรองราคาบอกผมได้เลยครับทางกล่องข้อความหรือเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่/หลวงพ่อองค์ใดก็บอกนะครับ ผมตั้งใจให้คนได้ไปบูชาต่อจะได้ประสบความสุขความเจริญและเมื่อผมนำเงินไปทำบุญท่านที่เช่าพระก็จะได้ทำบุญไปด้วยกัน

3. ราคาพระเครื่องได้รวมค่าจัดส่งเรียบร้อยท่านจึงไม่ต้องเพิ่มค่าจัดส่งให้ผมอีก

ที่มาของพระเครื่อง
    4. ได้จากการบูชาในเว้ปพลังจิตของเพื่อนสมาชิกนี้เองครับ
    5. ได้จากการตระเวนไปไหว้ครูบาอาจารย์ตามภาคต่างๆในสมัย10ปีที่แล้วโดยบูชามาเก็บไว้บูชาในหิ้งพระมานานแล้วและพระเก่าในหิ้งพระที่บ้าน(พ่อแม่ผมสวดมนต์ทุกวัน)
    6. ขอขอบคุณข้อมูลพระเครื่องจาก Google และช่อง Youtube

การรับประกัน
    7. รับประกันพระแท้ตามกฎ-กติกาสากล หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ

8. ซื่อสัตย์สุจริต เชื่อใจกัน ไม่โกงกัน ซื่อตรงกัน สบายใจครับ

กระบวนการบูชาพระเครื่อง

9. เพื่อนสมาชิกผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์ “จองพระ” ขอความกรุณาอย่าจองนานเกิน 2 สัปดาห์นะครับเผื่อมีคนอื่นสนใจ ทั้งนี้ราคาในกระทู้ได้รวมค่าขนส่งไปรษณีย์เรียบร้อยแล้วและกรุณาแจ้งชื่อและที่อยู่ของท่านในกล่องข้อความผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารและส่งพระให้ท่านในโอกาสแรกครับ
    10. ถ้าท่านไม่พอใจพระเครื่อง ส่งคืนพระให้ผมได้เลยครับ ผมไม่ใช่เซียนดูพระครับ พระส่วนหนึ่งได้จากเว้ปพลังจิต ซึ่งตอนผมเช่าผมก็เชื่อใจเพื่อนสมาชิกพลังจิตผู้ให้เช่าครับว่าแท้เช่นกันครับ ส่วนพระที่มีกล่องพระและพระส่วนใหญ่ผมไปตระเวนไหว้พระทำบุญสมัย10ปีที่แล้วรับมาจากวัดจากมือหลวงพ่อครับ แต่ถ้าท่านดูแล้วไม่น่าจะใช่พระที่ท่านต้องการ คืนให้ผมได้เลยครับ ผมรับคืนทุกกรณีแต่ขอสภาพเดิมนะครับ โดยส่งพระมาคืนผมก่อนแล้วผมจะโอนเงินคืนให้ท่านทันทีที่ได้รับพระเลยครับ แต่ขอท่านตัดสินใจภายใน 1 เดือนนะครับ เพราะเดี๋ยวผมจะลืมและเงินของท่านจะได้นำไปทำบุญต่อยอดบุญกันครับ

เคล็ดลับการทำบุญของฝากส่งท้าย

พระเครื่องจะยิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผู้บูชาต้องปฏิบัติตนดีถือศีล 5 ทำบุญทำทานเป็นนิจศีล โดยไม่หวังผลตอบแทน หมั่นสวดมนต์ จิตดี คิดดี ทำดี บุญกุศลจะส่งเสริมให้ท่านและครอบครัวประสบความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ทั้งนี้การเก็บพระที่เกจิอาจารย์ท่านปลุกเสกดีแล้วนำมาแขวนไว้กับตัวหรือเก็บไว้ในหิ้งพระที่ท่านสวดมนต์ประจำจะช่วยส่งเสริมโชคชะตาของท่านและครอบครัวให้ประสบความสุข ความเจริญ สุขภาพดี ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไป

ความจริงจากประสบการณ์ไม่มีพระเครื่ององค์ใดบูชาวันนี้แล้วรวยพรุ่งนี้เลย หรือ โชคดีให้ผลปุ๊บปั๊บทันใจเลยแบบวันนี้ได้พระพรุ่งนี้รวยเลย ส่วนมากท่านให้ผลแก่เราในลักษณะค่อยๆเป็นไปแบบเจริญแบบยั่งยืนมั่นคงจนเราแทบไม่สังเกตเห็นเพราะพระเครื่องที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก เช่น พระเครื่องของหลวงปู่โต หลวงปู่ทวด หลวงวพ่อเกษม หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ หลวงพ่อคูณ หลวงปู่บุญ พระเกจิท่านจะปลุกเสกพระด้วยอารมณ์ที่ไม่มีรักโลภโกรธหลง โดยเฉพาะความโลภ การให้ผลต่อผู้บูชาจึงเป็นแบบนี้ ดังนั้นเราจึงควรบูชา/แขวนพระเครื่องแท้ๆจากพระสายกรรมฐานหรือพระเกจิแท้ๆ ชีวิตจะเจริญๆแบบมั่นคง เทคนิคผมนอกจากสวดมนต์ปฏิบัติธรรมทุกวันแล้วการทำทานบ่อย ๆก็ส่งผลครับ หากผมไปที่ไหนหากเห็นตู้รับบริจาคผม,ลูก,เมียใส่ตู้กันทุกครั้ง จนเป็นนิสัยอยู่มาดีๆ ก็ส่งผลมีโชคลาภใหญ่หลักล้านจากธุรกิจในครอบครัวมาแบบไม่คาดคิด ลูกๆครอบครัวอยู่สบายเป็น คนดีกันทุกคน

ความจริงสุดท้าย เราและท่านๆทุกคน ก็ตายครับ ไม่ว่าท่านจะรวยล้นฟ้าหรือยากจน วัฎจักรชีวิต เกิด แก่ เจ็บ ตาย และกฎแห่งกรรม เป็นจริงและยุติธรรมเสมอ อย่าไปมองคนที่ความร่ำรวยหรือทำไมคนนี้โกงแต่รวยเอารวยเอา แสดงว่าเขามีของเก่ามาเยอะแต่จิต เป็นมิจฉาทิฐิผลกรรมยังอาจจะส่งผลมาไม่ถึง ส่วนใหญ่คนเหล่านี้มักมีปัญหากันทั้งนั้นครับแต่ไม่พูดกัน เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอครับ เราเพียงขอมีชีวิตที่มีความสุขแบบที่เรานิยามเองอย่าตามกระแสสังคม มีสุขภาพที่แข็งแรง มีครอบครัวที่อยู่ร่วมหน้ากัน มีเวลาดูแลกันและทำประโยชน์ให้กับสังคมและประเทศชาติ และก็เร่งปฏิบัติธรรมสะสมบุญไว้ชาติหน้าจะได้เกิดมาเป็นมนุษย์ภายใต้แผ่นดินพุทธศาสนาอีกครั้ง แค่นี้ก็ดีที่สุดสำหรับชีวิตคนหนึ่งในชาตินี้แล้วครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ: บุญมงคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2021
  2. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

2.jpg 3.jpg
    คุณ shaj ปิดรายการนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    รายการที่ 1 พระกริ่ง 100 ปี หลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต พระกริ่งสร้างปี 2556 สร้างเนื่องอายุครบ 100 ปีเนื้อทองเเดงผิวไฟ มีตอกโค๊ต บ ฤ ด้านหลังองค์พระ ใต้ฐาน มีบรรจุ จีรวร,เกศา,ข้าวก้นบาตร,ข้าวสารหิน,เทียนชัย ,มีพระเกศาหลวงปู่มาบูชาเป็นมงคล

แนะนำครับ ชื่อหลวงปู่มีทั้งบุญมีทั้งฤทธิ์ครับ แนะนำสำหรับผู้ที่อยากประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม

จากประวัติหลวงปู่ท่านอยู่จบปริญญาจากต่างประเทศเชี่ยวชาญภาษาอังกฤษและฝรั่งเศส เป็นข้าราชการอายุยืนถึงร้อยกว่าปี ดังนั้นสำหรับผู้ที่อยากไปเรียนต่อต่างประเทศตั้งใจอธิษฐานกับหลวงปู่แล้วอ่านหนังสือสอบผมเชื่อมั่นว่าสำเร็จ ผู้ที่อยากมีสุขภาพแข็งแรง แขวนหลวงปู่ไว้ ทำบุญถือศีล จะประสบความสำเร็จสมปรารถนาครับ

บูชา 900 บาท (รวมจัดส่ง)

การประกัน กติกาหน้า1 ครับ

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2021
  3. บุญมงคล

รายการที่ 2 พระผงรูปเหมือนหลวงปู่บุญฤทธิ์ รุ่นแรก
    พระผงรูปเหมือนหลวงปู่บุญฤทธิ์ รุ่นแรก หลวงปู่บุญฤทธิ์ท่านอธิษฐานจิตให้เนื่องในงานตั้งองค์กฐิน วัดป่าเชิงเลน แขวงบางขุนศรี เขตบางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร เมื่อวันเสาร์ ที่ 28 ตุลาคม 2549 โดยมีพ่อแม่ครูอาจารย์พระเถระกรรมฐานเจริญพุทธาภิเษก ดังนี้คือ หลวงปู่บุญฤทธิ์ ปณฺฑิโต หลวงปู่เจริญ ญาณวุฑฺโฒ หลวงปู่บุญเพ็ง กปฺปโก หลวงปู่คำบ่อ ฐิตปญฺโญ น่าบูชามากครับ

แนะนำครับ
    1. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่บุญฤทธิ์ รุ่นแรกครับน่าจะสมัยหลวงปู่ยังไม่ป่วยดังนั้นพลังจิตของท่านเต็มเปี่ยมและยิ่งอธิษฐานจิตให้ในงานบุญตั้งองค์กฐินวัด
    2. แนะนำพุทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงในช่วงปี 65
    - สำหรับผู้ที่ต้องการเสริมบุญบารมีในตนเอง ชักจูงดวงจิตให้พบกัลญาณมิตร เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ให้ใจสงบเป็นสมาธิในการทำงานและการแก้ปัญหา
    - ประวัติท่านเป็นนักเรียนนอก พูดได้หลายภาษา ดังนั้นท่านที่ต้องการสอบไปเรียนหรือทำงานต่างประเทศ หรือเดินทางเครื่องบินบ่อยๆแนะนำครับ
    -ท่านอายุยืนถึง 100 กว่าปี พุทธคุณเรื่องสุขภาพไม่ต้องห่วงครับ

บูชา 300 บาท (รวมจัดส่ง)

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.5 KB
      เปิดดู:
      13
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2021
  4. บุญมงคล

รายการที่ 3 เหรียญหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต รุ่นแรก ปี 2550
    เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต สวนทิพย์ พ.ศ.2550

ศูนย์อบรมภาวนาสิริจันโทได้ขออนุญาตจัดสร้าง เมื่อวันที่ ๒๔ กรกฎาคม พศ.๒๕๔๘ ในขณะที่หลวงปู่ได้รับนิมนต์ไปงานมรณภาพครบ ๕๐ วัน หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ จัดสร้างเสร็จ ๑๙ มีนาคม พศ.๒๕๔๙ และได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษก ในงาน ๑๕๐ ปี ชาตกาล พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (จันทร์ สิริจันโท) วันที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๔๙ จากนั้น ครั้งที่ ๑ บนกุฏิปัทมราช วัดบรมนิวาส วันที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๔๙ ได้นำให้หลวงปู่อธิษฐานจิตเดี่ยวหลังเวลาฉันเพล ครั้งที่ ๒ ณ ศาลสนิทวงศ์ วัดบรมฯ ในวันที่ ๑๖ กรกฎาคม ๒๕๔๙ ครั้งที่ ๓ ณ วัดสิริกมลาวาส ในงานอายุวัฒนมงคล หลวงปู่หลอด ๙ ธันวาคม ๒๕๔๙ ครั้งที่ ๔ ณ ศาลสนิทวงศ์ฯ วัดบรมฯ ในวันที่ ๑๔ มกราคม ๒๕๕๐ ครั้งที่ ๕ ณ กุฏิที่พักสงฆ์สวนทิพย์ วันที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ พศ.๒๕๕๐
    การจัดสร้างเหรียญ ได้แกะบล็อก เกินอายุหลวงปู่ไป ๑ ปี คือถวายเมื่อฉลองอายุ ๙๓ ปี แต่ด้านหลังเหรียญ แกะพิมพ์เป็น ๙๔ ปี ชนวนสำคัญได้แก่ แผ่นจาร พระคณาจารย์ ๑๐๘ รูป เช่น ชนวนพระนาคปรกแสงอรุณ วัดบรมฯ ปี ๒๔๙๕ - ชนวนช่อพระกริ่งสิทธัตโถ วัดบรมฯ ปี ๐๘ ปี ๑๒ ปี ๑๗ - ชนวนพระแก้ว ปี ๒๔๗๕ - ชนวนวัตถุมงคล ๒๕ พุทธศตวรรษ - ชนวนพระกริ่งคุ้มเกล้า ปี ๒๒ - ชนวนวัตถุมงคล รุ่นฉลอง ๒๐๐ ปี กทม. - ชนวนพระกลีบบัวหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว - ชนวนวัตถุมงคลวัดเขาอ้อ ปี ๓๙ และแผ่นจาร - ชนวนพระชัยหลังช้าง ภปร สก ปี ๓๐ - ชนวนพระกริ่งรักษาดินแดน (เจ้าคุณนรฯ) – เป็นต้น ทองชนวน ๑๕๐ พระคณาจารย์ เช่น สมเด็จ พระอริยวงศาคตญาณ (อยู่) วัดสระเกศ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (จวน) วัดมกุฏฯ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (ปุ่น) วัดโพธิ์ฯ หลวงปู่คำพันธ์ โฆษปญฺโญ หลวงปู่ชอบ หลวงปู่อ่อนศรี หลวงปู่อุ่น อุตฺตโม หลวงปู่สาม หลวงปู่คำคะนิง หลวงปู่หลุย หลวงพ่อสุด วัดกาหลง หลวงปู่ขาว หลวงพ่อแดง วัดเขาบรรไดอิฐ หลวงปู่แหวน หลวงปู่คร่ำ หลวงพ่อพุธ หลวงปู่หลอด หลวงปู่สิม หลวงปู่จวน หลวงปู่ทิม อิสริโก หลวงพ่อ หลวงพ่อรวย หลวงพ่อจรัญ หลวงปู่เทสก์ หลวงปู่หลิว หลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าฯ หลวงปู่หมุน เป็นต้น
    หลวงปู่ บุญฤทธิ์ เมตตาเหลือหทัยวัตถุธาตุไว้ให้ลูกหลาน พิจารนาธรรม
    มนุษย์ทุกคนตอนมีชีวิตอยู่ จิตตั้งอยู่ที่หทัยวัตถุ (หัวใจ)
    ... อารมณ์ ก่อให้เกิดหทัยวาตะ พัดไปในกาย ฉะนั้น อารมณ์ โลภ โกรธ หลง จึงกระทบกับสุขภาพ
    .. สติ คู่กับจิต
    เมื่อมี สติ กายกับใจจึงสบาย มีปีติสุข=จิต สติ นิพพาน

ุ600 บาท (รวมจัดส่ง)

2.jpg 1.jpg 3.jpg

แนะนำครับ สิ้นเดือนนี้ผมจะเก็บไว้ให้ลูกครับ

1. เหรียญหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต รุ่นแรก ปี 2550ิ เน้นรุ่นแรกครับ พุทธคุณสูงท่านอธิษฐานหลายครั้งครับ มวลสารดีมาก หาไม่ได้อีกแล้ว ท่านมรณภาพหัวใจท่านยังเป็นก้อนเนื้อไม่ถูกเผาในเตาเผาครับ เชิญท่านไปสักการะได้ที่วัดณ วัดมกุฏคีรีวัน จ.นครราชสีมา
    2. แนะนำพุทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงในช่วงปี 65
    - สำหรับผู้ที่ต้องการเสริมบุญบารมีในตนเอง ชักจูงดวงจิตให้พบกัลญาณมิตร เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ให้ใจสงบเป็นสมาธิในการทำงานและการแก้ปัญหา
    - ประวัติท่านเป็นนักเรียนนอก พูดได้หลายภาษา ดังนั้นท่านที่ต้องการสอบไปเรียนหรือทำงานต่างประเทศ หรือเดินทางเครื่องบินบ่อยๆแนะนำครับ
    -ท่านอายุยืนถึง 100 กว่าปี พุทธคุณเรื่องสุขภาพ ปราศจากโรคก็มีในเหรียญนี้

การประกัน
    พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"
    เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารให้ครับ

5. บุญมงคล

หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

ประวัติหลวงปู่บุญ ขันธโชติ วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม ท่านเกิดพ.ศ.2391 ตรงกับปลายรัชสมัยพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ ต.ท่าไม้ อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร หลวงปู่ใจดี พูดน้อย มีแววตากล้าแข็งน่าเกรงขาม ชาวบ้านที่มีธุระทุกข์ร้อนมาหาท่าน ท่านก็จะช่วยบำบัดปัดเป่าทุกข์ภัยด้วยความเมตตาทั่วหน้า ท่านทำงานของท่านตลอดเวลา เว้นแต่เวลาฉัน หรือเวลาจำวัดเท่านั้น ท่านได้มรณภาพเมื่อวันที่ 30 มีนาคม พ.ศ.2478 สิริรวมอายุ 87 ปี หลวงปู่บุญ เป็นพระเกจิอาจารย์ผู้โด่งดังและเป็นที่เคารพเลื่อมใสมากรูปหนึ่งของจังหวัดนครปฐม ประการสำคัญ ท่านเป็นต้นตำรับ “ยาจินดามณี” ที่ได้รับการขนานนามว่าเป็น "ยาวาสนา" ที่ผู้ใดได้รับประทานก็จะเกิดสิริมงคลอย่างยิ่ง และตราบจนปัจจุบันวัตถุมงคลต่างๆ ของวัดกลางบางแก้วก็ยังคงใช้ "ผงยาจินดามณี ตำรับหลวงปู่บุญ” เป็นส่วนผสมในเนื้อหามวลสาร และยังคงไว้ซึ่งพุทธคุณแก่กล้าดั้งเดิม วัตถุมงคลที่หลวงปู่บุญสร้างนั้นมีมากมาย อาทิ พระหลวงปู่บุญ เจ้าสัว รุ่นแรก, พระหลวงปู่บุญ พิมพ์เศียรโล้นสะดุ้งกลับ เนื้อผงยาจินดามณีและเนื้อดิน หรือแม้แต่เครื่องรางของขลังและเบี้ยแก้ต่างๆ ซึ่งล้วนทรงพุทธานุภาพเป็นที่ยอมรับและนิยมสะสมของบรรดาลูกศิษย์ลูกหาและนักนิยมสะสมพระเครื่องและเหรียญคณาจารย์มาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน เนื่องด้วยความเลื่อมใสศรัทธาในหลวงปู่บุญและพุทธานุภาพที่ปรากฏประจักษ์

ธรรมมะหลวงปู่ “ในอดีตชาติปางก่อน เราทำบุญไม่สม่ำเสมอ ทำบ้าง ไม่ทำบ้าง ทำให้ชีวิตของเรา ไม่ราบเรียบ มีผลไม่ราบเรียบ มีขึ้น มีลง ไม่ต้องโทษใคร โทษตัวเอง เป็นคนไม่สม่ำเสมอ อย่าไปโทษฟ้าดินเลย”

เครดิต อาจารย์ยอด

6. บุญมงคล

รายการที่ 4 พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุง
    พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุง เป็นพระเครื่องของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมมากและมีคุณค่าสูงสุด พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุงสีน้ำตาลเข้ม สร้างขึ้นจากผงยาจินดามณีผสมกับน้ำผึ้ง พุทธานุภาพได้สร้างอภินิหารคุ้มครองปลอดภัยและเมตตามหานิยม ตำรับยาจินดามณีนี้เป็นของตกทอดมากับวัดกลางบางแก้ว มีการบันทึกไว้เป็นของสมเด็จพระพนรัตน์ วัดป่าแก้ว แห่งกรุงศรีอยุธยา โดยเป็นยาที่มีคุณอเนกอนันต์และมีชื่อเสียงโด่งดังเป็นที่เสาะหาของนักสะสมพระเครื่อง หลวงปู่บุญ ได้สร้างยาจินดามณีเพียง 2 ครั้งใน พ.ศ.2435 และ พ.ศ. 2476 เนื่องจากความยุ่งยากในการสร้างตามตำราโบราณ ต้องจัดเครื่องสังเวยเทวดา บัตรพลีต่างๆ รวมทั้งราชวัตรฉัตรธง ภายในพระอุโบสถมีสายสิญจน์รอบพระอุโบสถ แต่ละทิศให้ลงยันต์ประจำทิศด้วยผ้าแดงเอาไว้ ด้านหน้าพระอุโบสถลงยันต์ตรีนิสิงเหและยันต์จินดามณี เมื่อได้ฤกษ์มีพิธีชุมนุมเทวดาพระภิกษุและฆราวาสจะเข้าร่วมพิธีพร้อมกัน โดยฆราวาสผู้หญิงจะเป็นสาวพรหมจารีซึ่งรักษาศีลอุโบสถมาแล้ว 3 วัน ส่วนฆราวาสชายต้องรักษาศีลอุโบสถเช่นกัน หลังจากที่ปั้นเม็ดยาวาสนาจินดามณีเสร็จเรียบร้อยแล้ว หลวงปู่ก็จะนำไปปลุกเสกอีกอย่างน้อย 7 เสาร์ 7 อังคารการสร้างยาจินดามณี จะปั้นเป็นลูกกลมๆและเป็นแท่ง ลูกศิษย์ที่เข้าพิธีสร้างยาจะนำมากดพิมพ์เป็นพระเครื่องพิมพ์ต่างๆ แล้วถวายให้หลวงปู่บุญปลุกเสกอีกครั้งหนึ่ง พระเครื่องที่สร้างด้วยผงยาจินดามณี มีหลายพิมพ์อาทิเช่น พิมพ์ลีลาซุ้มขีดหรือลีลาหนังตะลุง,พิมพ์ลีลากลับด้าน, พิมพ์เศียรโล้นสะดุ้งกลับ,พิมพ์พระประธาน,พิมพ์ซุ้มระฆัง,พิมพ์ซุ้มเรือนแก้ว,พิมพ์สมาธิเพชรซุ้มโค้ง,พิมพ์ซุ้มรัศมี,พิมพ์ซุ้มชินราช,พิมพ์สมเด็จฐานหกชั้น(ไพ่ตอง),พิมพ์ปรกโพธิ์ใหญ่,พิมพ์ปรกโพธิ์เล็ก,พิมพ์ห้าเหลี่ยมฐานหกชั้นพิมพ์สมาธิเกศแหลม เป็นต้น

แนะนำครับ
    1. พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุง เป็นพระเครื่องของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมมากและมีคุณค่าสูงสุด พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุงสีน้ำตาลเข้ม สร้างขึ้นจากผงยาจินดามณีผสมกับน้ำผึ้ง พุทธานุภาพได้สร้างอภินิหารคุ้มครองปลอดภัยและเมตตามหานิยม
    2.แนะนำครับ พทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงปี 65
    - สำหรับผู้ที่ต้องการความก้าวหน้าการชนะคุ่แข่ง แนะนำพระลีลาครับองค์นี้นัยยะว่าท่านเดินสู้ด้วยธรรมมะและนำทางสู่ความสำเร็จของเราคครับ
    -ผงยาจินดามณีเป็นสุดยอดในเรื่องการรักษาโรค ป้องกันโรคอยู่แล้วครับ

บูชา 500 บาท (รวมจัดส่ง)

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

ขนาดไฟล์:
      191.6 KB
      เปิดดู:
      8
  7. บุญมงคล

คุณ shaj ปิดรายการนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    รายการที่ 5 พระชัยวัฒน์หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

ในวงการนักสะสมพระเครื่องของไทย ถ้ากล่าวถึงพระชัยวัฒน์ยุคที่สร้างก่อนปี พ.ศ.2500 ย่อมนึกถึงพระชัยวัฒน์ของ สมเด็จพระสังฆราช(แพ) วัดสุทัศน์,พระชัยวัฒน์ วัดบวรนิเวศวิหาร,พระชัย ท่านเจ้ามา วัดสามปลื้ม และพระชัยวัฒน์ หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีบันทึกจากการสัมภาษณ์หลวงปู่เพิ่มเรื่องความสัมพันธ์ระหว่าง สมเด็จพระสังฆราช (แพ) ขณะดำรงสมณศักดิ์เป็น “พระเทพโมฬี “ กับหลวงปู่บุญ ยุคของการสร้างพระชัยวัฒน์ในปี พ.ศ.2444 นั้น สมเด็จพระสังฆราช(แพ) ท่านเสด็จมาค้างกับ หลวงปู่บุญ เป็นประจำและมาค้างที่วัดกลางบางแก้วคราวละหลายคืน และหลวงปู่ขณะยังเป็นสามเณรอยู่ก็ได้เข้าไปรับใช้อย่างใกล้ชิด ดังนั้นน่าจะสันนิษฐานได้ว่าการสร้างพระชัยวัฒน์ของหลวงปู่บุญนั้นสมเด็จพระสังฆราช (แพ) น่าจะมีส่วนร่วมในการสร้างด้วย

แนะนำครับ พระชัยวัฒน์หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว เป็นพระเครื่องของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมมากเช่นกันพระชัยวัฒน์ คือ คือพระชัยชนะ ยิ่งการสร้างพระชัยวัฒน์ของหลวงปู่บุญนั้นสมเด็จพระสังฆราช (แพ) น่าจะมีส่วนร่วมในการสร้างด้วยยิ่งน่าบูชาอย่างยิ่ง

บูชา 800 บาท (รวมจัดส่ง)

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

8. บุญมงคล

รายการที่ 6 พระชัยครึ่งซีกพิมพ์อาจารย์พาเนื้อขี้นกเขาเปล้า หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว
    พระชัยวัฒน์ พิมพ์พระอาจารย์พา (วัดระฆัง)เนื้อขี้นกเขาเปล้า หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ตามประวัติขี้นกเขาเปล้า ในทางไสยศาสตร์ถือว่าเป็นวัตถุอาถรรพณ์ชนิดหนึ่งที่นิยมนำมาสร้างวัตถุมงคล นกเขาเปล้า ในอาหารที่นกกินจะมีแร่ธาตุบางชนิดผสมอยู่ เมื่อนกถ่ายมูลหรือขี้ออกมาก็จะมีแร่ธาตุนี้ผสมมูลหรือขี้ออกมาด้วย เมื่อนำเอามูลหรือขี้นกเขาเปล้าไปเคี่ยวในกระทะ ความร้อนจะทำให้ส่วนประกอบของเศษอาหารอื่นๆเผาไหม้ไปหมด ส่วนที่เป็นแร่ธาตุเหลือตกตะกอนเอาไว้ ซึ่งจะเป็นโลหะประเภทตะกั่ว แล้วจึงนำเอาเนื้อตะกั่วที่เหลือนี้มาหลอมแล้วเทเป็นพระเครื่อง การสร้างพระหล่อเนื้อขี้นกเขาเป้านั้นสร้างยากมากและสร้างได้ไม่มากเพราะจำกัดด้วยจำนวนมวลสารและไม่ใช่จะสร้างได้ง่ายๆ เหมือนพระโลหะอื่นๆ การเคี้ยวขี้นกเขาเป้านั้นมีกรรมวิธีการเคี้ยวที่ต้องใช้อาคมกำกับ ไม่อย่างนั้นธาตุโลหะจะละลายหมด คล้ายๆกับการเล่นแร่แปลธาตุนั้นเอง มีพระเกจิอยู่ไม่กีองค์เท่านั้นที่สร้างกระด้วยแร่ขี้นกเขาเป้า เมื่อนำมาหล่อเป็นองค์พระแล้วปลุกเสกสำทับอีกทีจึงถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่ เป็นสุดยอดแห่งมวลสารและความศักดิ์สิทธิ์เลยก็ว่าได้ครับ พระชัยวัฒน์พิมพ์พระอาจารย์พา( วัดระฆัง) ของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว เป็นพระพิมพ์มาตรฐานของหลวงปู่บุญ ที่หาได้ยากยิ่ง

แนะนำครับ
    1. พระชัยครึ่งซีกพิมพ์อาจารย์พาเนื้อขี้นกเขาเปล้า หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว เป็นพระเครื่องของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมมากเช่นกัน โดยขี้นกเขาเปล้า ในทางไสยศาสตร์ถือว่าเป็นวัตถุอาถรรพณ์ชนิดหนึ่งที่ทำได้ยากหากนำมาสร้างวัตถุมงคลจะช่วยให้พระเครื่องของท่านมีพลังมากยิ่งขึ้น เป็นพระพิมพ์มาตรฐานหลวงปู่บุญ
    2. พุทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงปี 65
    - สำหรับผู้ที่ต้องการความเจริญก้าวหน้า เราถือเคล็ดว่าท่านชื่อบุญ คอยส่งเสริมกิจการงานของเรา ลูกศิษย์ของท่านเจริญทุกคนครับ และเคล็ดสำคัญคือท่านสร้างวัตถุอาถรรย์คือเนื้อขี้นกเขาเปล้่า คล้ายๆปรอด ดังนั้นจะกันของ ไสยศาสตร์ด้วยครับ

บูชา ุ 600 บาท (รวมจัดส่ง)

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา
    "เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

9. บุญมงคล

รายการที่ 7 พระลีลาหนังตลุง ผงยาจินดามณีหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

พระเครื่องของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ไม่เพียงมีมากมายหลายสิบพิมพ์ ยังมีเนื้อหลายเนื้อ เนื้อโลหะ ตะกั่ว (ขี้นก-เขาเปล้า) เนื้อดิน เนื้อผง เนื้อว่าน ฯลฯ และเนื้อที่นิยมสูงสุด ราคาแพงที่สุด คือเนื้อยา เรียกกันเต็มยศว่า ผงยาจินดามณี หลวงปู่บุญ ท่านได้ใช้เนื้อผงยาจินดามณี สร้างพระไว้หลายพิมพ์ พิมพ์ลีลาซุ้มขีด (หนังตะลุง) พิมพ์ลีลากลับด้าน พิมพ์ซุ้มระฆัง พิมพ์นาคปรกเล็ก พิมพ์สมเด็จพระประธาน พิมพ์สมเด็จฐานหกชั้น (ไพ่ตอง) พิมพ์สมาธิซุ้มแหลมใหญ่ (กลาง-เล็ก) พิมพ์มารวิชัย ซุ้มรัตนตรัย พิมพ์สมาธิเกศแหลม พิมพ์ปิดตาหูกระต่าย พิมพ์ปิดตาหลังพระ ฯลฯ

แนะนำครับ
    1. พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุง เป็นพระเครื่องของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมมากและมีคุณค่าสูงสุด พระผงยาจินดามณี พิมพ์ลีลาหนังตลุงสีน้ำตาลเข้ม สร้างขึ้นจากผงยาจินดามณีผสมกับน้ำผึ้ง พุทธานุภาพได้สร้างอภินิหารคุ้มครองปลอดภัยและเมตตามหานิยม
    2.แนะนำครับ พทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงปี 65
    - สำหรับผู้ที่ต้องการความก้าวหน้าการชนะคุ่แข่ง แนะนำพระลีลาครับองค์นี้นัยยะว่าท่านเดินสู้ด้วยธรรมมะและนำทางสู่ความสำเร็จของเราคครับ
    -ผงยาจินดามณีเป็นสุดยอดในเรื่องการรักษาโรค ป้องกันโรคอยู่แล้วครับ

บูชา 500 บาท (รวมจัดส่ง)เลี่ยมพระเรียบร้อยพร้อมใช้ครับ

ขนาดไฟล์:
      142.2 KB
      เปิดดู:
      30
  10. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองพระรายการนี้ครับ

11. shaj

12. บุญมงคล

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

13. บุญมงคล

คุณ sumobaimon ปิดรายการนี้แล้วขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 8 พระเนื้อดินพิมพ์สมาธินั่งบนฐานบัว หลังจาร หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว
    แนะนำครับ ผมได้จากคนพื้นที่ครับท่านใดชำนาญดูรอยจารเชิญครับ
    บูชา 400 บาท (รวมจัดส่ง)เลี่ยมพระเรียบร้อยพร้อมใช้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2021
  14. บุญมงคล

รายการที่ 9 พระเจ้าสัว หลวงปู่บุญ/หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว หลังจาร

แนะนำครับ
    พระเหรียญเจ้าสัวตำรับวัดกลางบางแก้วของท่านขึ้นชื่อมานานแล้วครับ องค์นี้ผมได้มานานแล้วแต่ไม่แน่ใจว่าของหลวงปู่บุญ/หลวงปู่เพิ่ม ท่านใดชำนาญดูรอยจารข้างหลังเชิญครับ
    บูชา 800 บาท (รวมจัดส่ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2021
  15. บุญมงคล

อาแปะ"โง้วกิมโคย"

ประวัติเซียนแป๊ะโรงสี หรือ อาจารย์โง้วกิมโคย เป็นชาวจีนที่เข้ามาอยู่ในประเทศไทยตั้งแต่อายุ 10 ขวบ ได้สมรสกับนาง นวลศรี เอี่ยมเข่ง มีบุตรด้วยกัน 10 คน อาแปะประกอบอาชีพค้าขายข้าวเปลือกได้ตั้งโรงสีชื่อว่า โรงสีไฟทองศิริ ที่ปากคลองเชียงราก ใกล้กับวัดศาลเจ้าและได้โอนสัญชาติจีนเป็นไทยเปลี่ยนชื่อเป็น นายนที ทองศิริ กิจการโรงสีของอาแปะมั่นคงมาก ท่านเป็นคนชอบช่วยเหลือคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน ทำให้เป็นที่เคารพของคนทั่วไปโดยเฉพาะในกลุ่มของพ่อค้าแม่ค้า จะรู้จักท่านในนามว่า “แปะกิมเคย” เล่าว่าแป๊ะโรงสีนั้นมีองค์ของพ่อปู่ศาลเจ้าพ่อวัดศาลเจ้า ในงานประจำปีท่านจะจุดธูปเพื่อปัดเป่าลมฝน ซึ่งฝนก็จะไม่ตกท้องฟ้าแจ่มใสและท่านเป็นผู้กำหนดวันจัดงานประจำปีของศาลเจ้าพ่อวัดศาลเจ้าซึ่งถือเป็นประเพณีมาจนถึงปัจจุบัน ท่านเก่งเรื่องดูโหงวเฮ้ง ฮวงจุ้ยในการตั้งบริษัทหรือบ้าน โดยคนที่ให้ท่านชี้แนะกลับไปต่างก็ประสบความสำเร็จกันถ้วนหน้า บรรดาผู้คนทั้งจากในไทยและต่างประเทศต่างพากันมาหาท่าเพื่อขอคำชี้แนะเรื่องทำเลที่ตั้ง ฮวงจุ้ยของบริษัทห้างร้าน จึงเป็นที่มาว่าทำไมผู้คนต่างนับถือเซียนแป๊ะโรงสีผู้นี้ อาแปะโรงสีได้เสียชีวิตในปี 2526 แต่ชื่อเสียงก็ยังคงอยู่จนถึงปัจจุบัน

ธรรมมะท่านอาจารย์
    1. "ลื้ออย่าคิดว่าบินสูงแล้วจะไม่มีวันร่วงลงมา แม้แต่นกที่บินได้สูงที่สุดในโลก ก็ยังต้องลงมาแตะพื้นเพื่อนอนหลับพักผ่อน"
    2. ลื้ออย่ามองข้ามคนที่ด้อยกว่า เพราะหลงตัวเองว่ายิ่งใหญ่กว่า อย่ามองข้ามผู้ค้ารายเล็กๆ ไม่เห็นคุณค่าของพวกเขา เพราะสักวันหนึ่งเขาอาจเป็นผู้ค้ารายใหญ่ของเราก็เป็นได้ พวกดูถูกคนพวกนี้มีเยอะแยะให้เห็นในโลกใบนี้ จงจำไว้คนมีเงินนั้นหลายคนไม่ได้มีมาแต่กำเนิดทุกคน
    3. ลื้ออย่ามัวคิดว่าเรายังไหวไม่มีวันไม่สบาย เพราะอายุยังน้อย ทำงานหามรุ่งหามค่ำยังไงก็ยังไหว แต่ถ้าไม่สบายเมื่อไร กำไรมากแค่ไหนก็ไม่คุ้มค่า
    4. ลื้ออย่ามัวคิดว่าฉันมีเงิน ใช้เงินได้อย่างฟุ่มเฟือย สักวันเงินเพียงร้อยบาทอาจมีค่ามากในวันที่ไม่มีก็ได้
    5. ลื้อเคยอ่านนิทานเรื่องขอนไม้กับทองคำมั้ย ขอนไม้แทบไม่มีค่าอะไรเลยถ้าเทียบกับทองคำ แต่ในเวลาที่ลื้อตะเกียกตะกาย เพราะกำลังจะหายไปน้ำ ลื้อต้องการขอนไม้มากกว่าทองคำ
    เครดิตอาจารย์ยอด

16. บุญมงคล

คุณธรรมศีล ปิดรายการนี้แล้วครับขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 10 ผ้ายันต์ 10 กา อาแปะ"โง้วกิมโคย" และล้อกเก็ตรูปอาแปะโรงสี หลังเป็นยันต์ฟ้าประทานพร และมีหมากของอาแปะ และผงธูปบรรจุอยู่ และตะกรุด 6 ดอก

ผ้ายันต์จีวรฟ้าประทานพรอาแปะ"โง้วกิมโคย" 10 กา หมึกแดง มาพร้อมล็อกเกตรูปอาแปะ หลังเป็นยันต์ฟ้าประทานพร ด้านใน มีหมากของอาแปะ และผงธูปบรรจุอยู่ และตะกรุด โดยที่จะเชื่อกันว่าหากใครพกหรือบูชาผ้ายันต์อาแปะโรงสีจะช่วยเสริมดวง ทำการค้าขายได้ดี ปลดหนี้ นำพาโชคลาภเงินทองเข้ามา กันสิ่งไม่ดีออกจากตัวได้ แม้แต่เจ้าสัวซีพียังห้อยเหรียญของแป๊ะโรงสีไว้กับตัวเลยด้วย โดยเหรียญรุ่นแรกของเซียนแป๊ะโรงสีก็ได้บริษัทซีพีเป็นผู้สร้างถวาย
    คาถาขอพรอาแปะโรงสี วิธีบูชาอาแปะโรงสี
    1. ก่อนแขวนบูชาจุดธูป 16 ดอกนอกบ้าน บอกเจ้าที่เพื่อจะขอแขวนผ้ายันต์ และอัญเชิญอาแปะเข้าบ้าน
    2.จากนั้นให้นำผ้ายันต์แขวนบนผนัง โดยให้ผ้ายันต์หันออกหน้าร้าน
    3.เอากิมฮวย 1 คู่ ติดตรงกลางด่านล่างของรูปและปักธูปไม่จุด 5 ดอก และ แขวนพวงมาลัยพลาสติก 1 พวง บนกรอบด้านบน เป็นอันเสร็จพิธี สามารถถวายพวงมาลัยสดเพิ่มได้ ทั้งนี้กิมฮวยธูป 5 ดอก และพวงมาลัยพลาสติกควรเปลี่ยนปีละ 1 ครั้ง 4. กิมฮวย 1 คู่ ธูป ดอก พวงมาลัยพลาสติก 1 คู่ ให้ไหว้วันชิวโหงว วันที่ห้า ของวันตรุษจีน วันที่เจ้ากลับลงมาจากสวรรค์ คำอธิฐานขอพรอาแปะโง้วกิมโคย (เซียนแปะสามตา) เทียน กัว สื่อ ฮก โหงว ลี่ ขอให้ฟ้าประทานพร โชคลาภ ความมั่งคั่ง ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว

แนะนำครับ อาแปะโง้วกิมโคย (เซียนแปะสามตา) ท่านมีชื่อเสียงมานาน น่่านำไปบูชาในยุคเศรษฐกิจฝืดยุคนี้ครับ และแนะนำให้ไปไหว้ท่านขอพรที่วัดวัดศาลเจ้าเมืองปทุมฯ ครับ
    ให้บูชา 2 รายการรวม 500 บาท (รวมจัดส่ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2021
  17. บุญมงคล

คุณธรรมศีล ปิดรายการนี้แล้ว ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 11 พระรูปเหมือนเนื้อผงผสมชานหมาก อาแปะโรงสี หลังยันต์

พระรูปเหมือนเนื้อผงผสมชานหมาก อาแปะโรงสี หลังยันต์ฟ้าประทานพรแต้มทาด้วยชาดจีน ไม่สวยแต่มีดี ราคาเบา เป็นของสร้างยุคเก่าของท่าน พลังเข้มขลังแต่ราคาเบาหวิว พบเจอไม่มากนัก
    แนะนำครับ ผมได้บูชามาจากคุณหนุ่มเมืองแกลงครับ

ให้บูชา 900 บาท (รวมจัดส่ง)เลี่ยมพระเรียบร้อยพร้อมใช้ครับ

18. shaj

19. บุญมงคล

คุณ Chayot ปิดรายการนี้แล้ว ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 12 รูปหล่อแป๊ะโรงสี อาจารย์โง้วกิมโคย 80 ปี

รูปหล่อแปะโรงสี อ.โง้วกิมโคย อายุ80ปี ปี2520 พุทธคุณ ใช้แก้ฮวงจุ้ยเสริมดวงได้ ท่านเป็นอาจารย์ของเจ้าสัวซีพี วัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์มากมายครับ

แนะนำครับ รูปหล่อแปะโรงสี อ.โง้วกิมโคย มีท่านเป็นพลังเสริมใช้แก้ฮวงจุ้ยเสริมดวงแก้ปัญหาเศรษฐกิจของเราได้

ให้บูชา 400 บาท (รวมจัดส่ง)เลี่ยมพระเรียบร้อยพร้อมใช้ครับ

ขนาดไฟล์:
      157.8 KB
      เปิดดู:
      14
  20. บุญมงคล

พระปิดตา
    คือ พระพุทธรูปขนาดเล็ก หรือพระเครื่อง ลักษณะขององค์พระท่านเป็นการยกพระหัตถ์ ปิดพระพักตร์ (ปิดรวม ตา หู จมูก ปาก) พระปิดตาตามประวัติว่าเป็นอัครสาวกองค์หนึ่ง ชื่อพระควัมปติ หรือพระมหากัจจายนะ แสดงออกถึงนัยยะแห่งธรรม และผู้ศรัทธาเชื่อกันว่า สามารถดลบันดาลโชคลาภ เงินทอง มีกินมีใช้สมบูรณ์พูนสุข ส่วนที่มีการปิดทวารทั้งเก้า ปิดตา หู จมูก ปาก และก้น ที่เรียกว่า มหาอุด เป็นอุปเท่ห์หมายถึง ตอนที่พระภควัมปติท่านกำลังเข้านิโรธสมบัติ ทวารทั้งเก้าก็จะปิดสนิท ไม่ยินดียินร้ายกับกิเลสทั้งหลาย เป็นความดับสนิท ของอาสวะกิเลสต่าง ๆ ที่ไม่อาจจะมาแผ้วพานได้เลยอันเป็นการป้องกันสรรพภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง
    ต้นกำเนิดของการสร้างพระปิดตา เชื่อว่ามาจากคติการสร้างพระเครื่องของเขมร เผยแพร่เข้าสู่การสร้างพระเครื่องไทยพระปิดตาในยุคแรกเป็นเนื้อโลหะ ได้แก่ พระปิดตากรุวัดท้ายย่าน อำเภอสรรคบุรี จังหวัดชัยนาท ต่อมาจึงมีการสร้างพระปิดตาเนื้อผงคลุกรักและพระปิดตาอื่น ๆ เช่น พระปิดตาหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ จังหวัดชลบุรี จนได้รับความนิยมแพร่หลายช่วงต้นกรุงรัตนโกสินทร์ เช่น พระปิดตาวัดพลับ (วัดราชสิทธาราม) พระปิดตาวัดหนัง พระปิดตาวัดทอง พระปิดตาหลวงปู่ศุข พระปิดตาแร่บางไผ่ และ พระปิดตาหลวงปู่ยิ้ม เป็นต้น