ฝันแปลก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย naticharpa, 19 กุมภาพันธ์ 2011.

1. naticharpa

naticharpa สมาชิกใหม่

ฝันว่าตัวเองกำลังจะแต่งงานเดินขึ้นเวทีมีพี่น้องต้อนรับข้างเวทีตอนขึ้น ไปๆมาๆกลายเป็นปลงผมเรา และเราก็ใส่ชุดขาวเตรียมขอขมา ชุดกลายเป็นชุดขาวแม่ชี ผุ้รุ้ช่วยบอกที่นะคะ ว่าฝันแบบนี้หมายความว่าอย่างไร ขอบคุณคะ

2. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เดานะ เดาว่าชีวิตน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเพราะการแต่งงานเป็นการเปลี่ยนรูปแบบชีวิตจากโสดเป็นไม่โสด(ก็ใช่อ่ะสิ) คือไม่ได้หมายความว่าจะแต่งงานเพียงแต่เป็นการสื่อว่าชีวิตน่าจะมีอะไรเปลี่ยนสักอย่างแต่ไม่รู้อะไรลองสังเกตุตัวเองดู

เดานะ

3. ploynoppakaw

ploynoppakaw Active Member

14 ธันวาคม 2010
    จะมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น ก็หนักหนาสาหัสพอสมควรอยู่ ตั้งรับให้ดี ตั้งมั่นในสติให้ได้ ขาสองข้างยืนให้มั่นคง แม้ลมพายุที่พัดมาจะยิ่งใหญ่เพียงไหน หากเราไม่หวั่นไหว มั่นก็ไม่สามารถทำอะไรเราได้ แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป สิ่งที่ควรทำคือ ตั้งใจมั่นรับศีลห้า สวดมนต์ทุกเช้าก่อนออกจากบ้าน เพื่อคุ้มครองตนเอง และก่อนนอนให้นั่งสมาธิทุกคืน มากบ้างน้อยบ้างตามแต่เวลาจะเอื้ออำนวย

4. dont_worry

dont_worry เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2006
    ส่วนตัวนะคะ...(แต่ละคนอาจจะไม่ค่อยเหมือนกัน)
    เวลาเราฝันว่าแต่งงานจะแปลว่า มีแฟน มีความรัก ตรงๆตัวเลยอ่ะค่ะ
    แล้วเวลาฝันว่าไปบวช ก็จะแปลว่า มีความรักเหมือนกัน ความหมายเดียวกันเลยค่ะ