ฝันเห็นหลวงตามหาบัว

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย Lokudtradham, 14 สิงหาคม 2012.

1. Lokudtradham

Lokudtradham เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ขออนุญาตเล่าความฝันนะครับ

เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 2555 ประมาณตีสองห้าสิบนาที ผมฝันว่าได้ขับรถยนต์ไปตามทางแล้วก็ไปเห็นพระอยู่ในศาลาข้างทางนั่งอยู่ในศาลาหลายรูปมีหลวงตานั่งอยู่ตรงกลางมีพระรูปอื่นนั่งล้อมวงอยู่ด้วย ผมเห็นแล้วก็มาหาหลวงตาท่านก็พูดออกมาว่า เป็นยังไงบ้างสบายดีมั้ย ผมก็ตอบไปว่าสบายดีครับแล้วผมก็กราบหลวงตา ตอนที่ผมกราบผมกราบลงไปที่ถาดอะไรไม่รู้ในฝันครับ แล้วจากนั้นผมก็ตื่นจากฝัน.

ขอกราบหลวงตามหาบัวด้วยความเคารพ ศรัทธาอย่างสุดหัวใจครับ กราบ กราบ กราบ

2. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอส่งข่าวด่วนถึง ญาติธรรมทุกท่าน
    เชิญยาติธรรมทุกท่าน ร่วมลงชื่อ คัดค้านร่าง กสทช . ว่าด้วยการจัดสรรคลื่นความถี่ที่ไม่เป็นธรรม
    ซึ่งหากร่างกฏหมายนี้ผ่าน และมีผลบังคับใช้
    จะทำให้ "วิทยุเสียงธรรมเพื่อประชาชน" ( 103.25 Mhz ) ที่พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน ทำไว้ให้เป็นมรดกแก่ลูกหลานกลายเป็นแค่หอกระจายข่าว
    ไม่สามารถออกอากาศให้ครอบคลุม ( ถูกลดกำลังส่ง และความสูงเสา )

ดูรายละเอียดได้ที่ Luangta.Com -

พ่อแม่ครูอาจารย์มีพระคุณล้นผืนแผ่นดินนี้ ร่วมกันลงชื่อ เพื่อให้สถานีวิทยุเสียงธรรมดำรงอยู่

รวบรวมส่งไปที่วัดป่าบ้านตาด ภายในสิ้นเดือนนี้ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

หรือร่วมลงชื่อได้ที่นี่ครับ
    https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dFlvdVdZdUtITzNRaVIzU2JjMERHd2c6MQ

3. แมงปอปีกดำ

แมงปอปีกดำ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันเห็นหลวงตา2ครั้ง ปลื้มใจสุดๆค่ะ
    ทั้งๆที่ตอนที่ท่านดำรงขันธ์อยู่ ไม่เคยเห็นท่าน ได้ไปที่วัดบ้านตาดตอนที่ท่านป่วย

4. joolong

joolong เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมก็เพิ่งฝันเห็นหลวงตา ในฝันผมเป็นพระติดตาม นั่ง ฮ. ไปกับหลวงตาไปดูที่ รู้สึกจะมีคนถวายที่สร้างวัดอะไรสักอย่าง ระหว่างทางรู้สึกจะมีแวะไหว้พระที่วัดสักแห่งด้วย