ฝันของผมเกี่ยวกับพญานาคไหม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นาคมานพ, 20 พฤศจิกายน 2010.

1. นาคมานพ

นาคมานพ สมาชิก

ฝันว่า ตัวเองถูกงูตัวใหญ่ ลำตัวประมาณต้นตาลทั้งครับ สีเงินยวง พันรอบตัวเหลือแต่หัว พยายามพาผมลงไปใต้น้ำสักที่ เกล็ดนี่ขาวระยิบระยับ ผมมีอาการเหมือนจมน้ำเลย ตื่นมาเหนื่อยมาก แต่รู้สึกดีนะครับ มันอุ่นใจ แม้ผมเกิดที่ภาคกลาง แต่ใจผมเรียกร้องอยากไปดูเเม่น้ำโขงสักครั้ง ยิ่งโตยิ่งอยากไป เห็นตามรูปหรือข่าว ไม่รู้มีอะไรมาดลใจมั้งครับ มันอาจเป็นเพียงความฝัน หรือความรู้สึกของผม แต่ผมรักพญานาคมาก เป็นสัตว์ที่ผมคิดว่า สวยงามมากที่สุด

2. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ถ้ามีโอกาสก็มาหนองคายนะคะ แล้วจะรู้สึกอบอุ่นใจมากกว่าเดิมค่ะ ^^