ปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย บัวรองบาท, 9 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บัวรองบาท

บัวรองบาท สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ในบรรดาเครื่องรางของขลังที่นักสะสมนิยมยอมรับในอดีตนั้น ผู้สร้างจะต้องมากล้นด้วยบารมีอิทธิ เวทพุทธาคม กิตติคุณ ด้วยมนค์ปัสสาสะปราณชีพอันเข้มขลัง เพราะผู้ได้รับมักจะนิยมทดลองของกันว่าดีจริงหรือไม่ เรียกได้ว่า “ของดีจริงต้องลองกันได้” ด้วยความศรัทธาและเชื่อมั่นในวัตถุมงคลว่ามีเมตตามหานิยม, เจริญลาภผล, แคล้ว คลาด, บำบัดและป้องกันเจ็บไข้ เสนียดจัญไร โจรภัยกันไปพ้นจากศัตรูหมู่สัตว์ร้าย ถ้ามีไว้อยู่ในบ้านบูชา หรือพกติดตัวก็จะทรงอิทธิพลังพุทธาคมปกป้องคุ้มกันภัยจากภยันตรายทั้งปวง
    “ลูกอมชานหมากหัวใจพระสีวลี” ของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว อ.บางบาล จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านได้ใช้เมตตาและบารมีในการปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก ด้วยอิทธิเวทพุทธาคม อย่างลึกล้ำยากที่จะเสมอเหมือน ตามตำรับตำราของบูรพาจารย์ของท่าน ซึ่งคุณวิเศษนี้ เกิดจากเนื้อหมากและน้ำหมากของหลวงปู่ ผสมกับน้ำผึ้ง และกล้วยน้ำว้าสุก บดผสมปั้นและกดพิมพ์พระภควัมบดีและยันต์หัวใจพระสีวลี นะ ชา ลี ติ ลายมือหลวงปู่ทิมแลดูมีความ “ขลัง” อย่างน่าอัศจรรย์ยิ่ง แต่สิ่งที่สำคัญหากจะทำให้ผู้มีไว้ครอบครองได้สัมฤทธิผล แห่งเดชานุภาพทั้งปวง
    หลวงปู่ทิมได้ให้เคล็ดไว้ว่า “ต้องปฏิบัติตนให้อยู่ในศีลธรมและชานหมากนี้ติดตัวไว้ มีเหตุการณ์สิ่งใดๆ ให้นึกถึงหลวงปู่ สำหรับลูกอมชานหมากหัวใจพระสีวลีของหลวงปู่ทิมนี้ นับว่าเป็นของดีของขลังยุคปัจจุบัน
    ที่สร้างขึ้นจากเจตนาอันเป็นมหากุศลของหลวงปู่ทิม

สภาพสวยสมบูรณ์ พร้อมซองจากวัดครับ
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2009
  2. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ จขกท ครับ
    ขอบูชา 3 ชุด ครับ สำหรับ กระผม ภรรยา และลูกชาย

3. บัวรองบาท

ขออนุโมทนาครับ

4. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    กราบประทานโทษคุณไร้เดียงสาที่ขอนำบทความของท่านมาเผยแพร่โดยไม่ได้ขออนุญาตครับด้วยเห็นว่าเป็นคำสอนจากพระเดชพระคุณท่านสำหรับทุกคนที่เคารพศรัทธาหลวงปู่ทิม รวมถึงท่านที่มีโอกาศได้ครอบครองวัตถุมงคลของท่านได้ปฏิบัติตามเพื่อประโยชน์สูงสุด คื่อคุณไร้เดียงสาได้ฝันเห็นหลวงปู่ทิม วัดพระขาวท่านเดินมาแล้วบอกว่าลูกบอกคนที่เขาชอบเล่นหวยด้วยนะว่าอย่าได้ยึดติดเอาอายุพ่อไปซื้อเลยต้องหมั่นขยันทำมาหากินทำทานทำความดีโชคลาถถึงจะมีขึ้นมาได้ของทุกอย่างเราต้องเป็นผู้ที่ได้เคยทำไว้ถึงจะได้มา อย่าไปหวังลมๆแล้งๆพ่อไม่สนับสนุนเรื่องการพนันบางคนคาดว่ามันน่าจะออกบางคนทุ่มทุนซื้อซะมากคาดว่าพ่อน่าจะให้สิ่งที่พ่อให้คือให้ทำความดี ให้มากคนเราจะล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียรและสติปัญญาในตัวเองเท่านั้น เอาคาถาที่พ่อให้นี้ไปท่องไว้ทุกๆคนนะ สุโกปัญจะ นะชาลีติ ชานหมากของพ่อที่พ่อแจกนั้นพ่อได้อธิษฐานเอาอำนาจคุณพระรัตนตรัยมาปกปักรักษาผู้ที่ได้รับไป
    ท่านเมตตาบอกแค่นี้แล้วท่านก็หายไป ขอกราบแทบเท้าหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า

จากกะทู้แผ่นยันต์หนุนดวงชะตา โดยคุณไร้เดียงสา

5. aunpao

aunpao เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 100 บาท ขอรับ ไว้บูชา 3 ลูกครับ

นายศุภชัย เกตุแก้ว

ที่อยู่ 27/41 ถ.รามอินทรา 127 แยก 1 บ้านเอื้ออาทรมีนบุรี ตึก 13 ชั้น 5 ห้อง 41

แขวง มีนบุรี เขต มีนบุรี กทม. 10510

ขอรับด้วยเกล้าไว้บูชาสักชุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ศุภชัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2009
  6. บัวรองบาท

ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2009
  7. บัวรองบาท

ขอแจ้งข่าวครับ
    ข่าวเศร้า ! วงการพระเถระผู้ใหญ่ เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ที่ผ่านมา เวลา เวลา ๑๐.๕๕ น. พระครูสังวรสมณกิจ (หลวงปู่ทิม อตฺตสนฺโต) เจ้าอาวาส วัดพระขาว ต.พระขาว อ.บางบาล จ.พระนครศรีอยุธยา พระเถราจารย์ผู้มีความอาวุโสสูงสุดของ จ.พระนครศรีอยุธยา มรณภาพที่โรงพยาบาลโรคทรวงอก จ.นนทบุรี ด้วยอาการสงบ สิริอายุ ๙๖ ปี พรรษา ๖๑ ทั้งนี้ก่อนหน้านี้คณะศิษยานุศิษย์จัดงานทำบุญฉลองอายุครบ ๘ รอบ ไปเมื่อวันที่ ๑๓ มีนาคม ๒๕๕๒ ซึ่งหน้าพระเครื่อง "คม ชัด ลึก" เสนอข่าวไปแล้ว
    ** และนับเป็นพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ที่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณโปรดเกล้าฯ ให้เจ้าหน้าที่สำนักพระราชวังนำ น้ำสรงศพพระราชทาน และ เครื่องเกียรติยศประกอบศพ หีบเชิงชายพระราชทาน ถวายแด่ พระครูสังวรสมณกิจ (หลวงปู่ทิม อตฺตสนฺโต) เมื่อเวลา ๑๖.๓๐ น. วันอังคารที่ ๒๔ มีนาคม ที่วัดพระขาว โดยมี พระพรหมสุธี กรรมการมหาเถรสมาคม และผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสระเกศ เป็นประธานพิธีถวายน้ำสรงศพ นอกจากนี้ยังมี นายเกื้อกูล ด่านชัยวิจิตร รมช.คมนาคม นายวิทยา ผิวผ่อง ผวจ.พระนครศรีอยุธยา รวมทั้งหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ ศิษยานุศิษย์ และประชาชนทั่วไปเข้าร่วมงานกว่า ๒ หมื่นคน สำหรับพิธีบำเพ็ญกุศลสวดพระอภิธรรมศพ หลวงปู่ทิม จะมีกำหนด ๑๐๐ วัน
    ** การมรณภาพของ หลวงปู่ทิม ครั้งนี้นับเป็นความสูญเสียพระเกจิอาจารย์ผู้เพียบพร้อมด้วยศีลาจารวัตรอันงดงามไปอย่างน่าเสียดาย หลวงปู่ทิม นับเป็นพระบริสุทธิสงฆ์อีกรูปหนึ่งที่ แล่ม จันท์พิศาโล ได้มีโอกาสไปกราบไหว้ท่านบ่อยครั้ง และมีความประทับใจในปฏิปทาของท่านอย่างที่สุด
    ** หลังจากที่ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ได้มรณภาพ แล้วปรากฏว่า บรรดาลูกศิษย์และชาวบ้านทั่วไปได้ให้ความสนใจเช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่เป็นจำนวนมาก โดยเฉพาะ วัตถุมงคลรุ่น ๘ รอบ ซึ่งเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ ซึ่งปลุกเสกไปเมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ที่ผ่านมา และออกให้บูชาเมื่อวันที่ ๑๓ มีนาคม ในงานประจำปีของวัด และงานทำบุญฉลองอายุครบ ๘ รอบ ๙๖ ปีของหลวงปู่ โดยผู้ศรัทธาสนใจพากันเช่าบูชาอย่างล้นหลาม จนวัดต้องยุติการให้เช่าบูชาวัตถุมงคลไว้ชั่วคราว
    ** ในส่วนของ แผงพระ บริเวณข้างมณฑป ภายในวัดพระขาว ที่มีชาวบ้านไปเปิดแผงพระมานานแล้ว ปรากฏว่าช่วงที่ผ่านมาคึกคักเป็นพิเศษ โดยวัตถุมงคลที่มีผู้หามากที่สุด คือ เหรียญรุ่น ๘ รอบ เนื้อทองแดง จากที่วัดให้ทำบุญบูชาเหรียญละ ๑๐๐ บาท ราคาเช่าหาที่แผงพระ ได้ปรับราคาขึ้นเป็น ๔๐๐-๕๐๐ บาท ส่วน ลูกอมชานหมาก ที่หลวงปู่ท่านได้แจกฟรีเป็นประจำ คาดว่ามีเป็นจำนวนนับล้านลูก
    เมื่อสิ้นหลวงปู่ ลูกศิษย์ที่ต้องการเพิ่มเติม หรือคนที่ยังไม่ได้ ก็ต้องขอบูชาจากแผงพระ ถึงลูกละ ๒๐๐-๓๐๐บาท และหากหาเช่าจาก แผงพระทั่วไปในตัวเมืองอยุธยา ราคาเช่าบูชาถึงลูกละ ๕๐๐ บาท
    ** ลูกอมชานหมากของหลวงปู่ทิม นับเป็นวัตถุมงคลที่เป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่ ที่ท่านแจกให้ฟรีแก่ผู้ที่ศรัทธามากราบไหว้ท่านทุกคน พร้อมกำชับให้เลี่ยมติดตัวไว้ มีอะไรให้นึกถึงท่าน จนทุกคนที่เคยกราบหลวงปู่ จะคุ้นหูกับคำพูดของหลวงปู่นี้เป็นอย่างดี
    ** สำหรับวัตถุมงคลรุ่นเก่าๆ ของ หลวงปู่ทิม ที่ได้รับความนิยมสูง และมีการถามกันมาก คือ เหรียญรุ่นแรก ปี ๒๕๑๘, เหรียญชนะจน (รุ่นครบ ๗ รอบ) ปัจจุบันเนื้อทองคำค่านิยมเกือบ ๒ แสนบาท เนื้อเงินค่านิยมอยู่ที่ ๒ หมื่นกว่า เนื้อทองแดง พันกว่าบาท นอกจากนี้ยังมีเหรียญกลมใหญ่บาตรน้ำมนต์ พระขุนแผนรุ่นแรก พระกริ่งรุ่นแรก และลอกเก็ตทุกรุ่น ที่ทางวัดเคยออกให้บูชา เวลานี้กลายเป็นของมีราคาไปหมด มีคนสอบถามจากแผงพระ

[​IMG][​IMG][​IMG]

8. บัวรองบาท

แจกฟรี! ลูกอมชานหมากหัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ลป.ทิม วัดพระขาว
    ซึ่งมีจำนวน20องค์

ปิดจองวันที่ 16 เมษายน 2552
    คุณจะได้รับพระถึงบ้านก่อนวันที่ 23 เมษายน 2552

9. asmart4u

asmart4u สมาชิกใหม่

ถามอะไรนิดครับ
    ตกลงมี พระสมเด็จฝังตะกรุดสามกษัตริย์ และมี ลูกอมชานหมาก กี่องค์ครับ
    http://palungjit.org//showthread.php?t=181481
    http://palungjit.org//showthread.php?t=182059
    แล้วทำไมต้องไปตั้งกระทู้ใหม่ด้วย
    จำนวนคนที่จองจะไม่เกินหรือครับ
    แล้วถ้ามีคนโอนเงินให้เกินจำนวนพระที่มีจะทำยังงัยครับ
    ช่วยลงชื่อนานสกุลที่จะโอนเงินไปด้วยครับ จะได้รู้ว่าโอนไปถูกบัญชีหรือเปล่าครับ
    รบกวนตอบคำถามด้วยครับ

10. บัวรองบาท

มีอย่างละ20องค์ครับ
    ก็นับจำนวนผู้ที่ลงชื่อจองครับ แล้วถ้าท่านจะโอนหรือไม่ เมื่อถึงวันปิดจองก็เอาเป็นไปตามที่ท่านได้โอนเข้ามาครับ
    ส่วนท่านที่จองไว้แล้วไม่โอน ผมก็ขอตัดสิทธิ์การแจกครับ
    เพื่อจะได้จัดส่งได้เป็นระบบครับ
    ก็โอนตามหมายเลขนี้ไม่ผิดครับ

ที่ผมนำลงแจ้งข่าว แจกลูกอมใน
    กระทู้พระสมเด็จ ก็เพราะเมื่อเช้านี้ผมเปิดลงแจ้งในกระทู้ใหม่ไม่ได้เลยครับ
    ลงแจ้งหลายครั้งก็ไม่ได้เลยครับ เลยจำเป็นต้องลงในกระทู้แจกพระสมเด็จครับ
    ไม่ต้องกลัวลูกอมหมดครับ เพราะผมมีเก็บไว้บูชาส่วนตัวอีก30องค์ครับ
    อย่างไรก็ไม่เกินนี้หรอกครับ
    มีมากก็แบ่งๆกันไป เพราะลูกอมนี้ไม่ใช่ของผมครับ เป็นของหลวงปู่ทิมครับ ท่านสร้างเอาไว้โปรดศิษย์ของท่านครับ
    เก็บเอาไว้มากตายไปก็เอาไปไม่ได้ครับ อิอิ

11. บัวรองบาท

ไม่ต้องกลัวหมดครับเพราะผมได้เก็บไว้บูชาส่วนตัว
    เอาไว้แจกญาติพี่น้องอีก30องค์ครับ
    ถ้าขอรับเยอะ กระผมก็ยินดีแบ่งปันให้ไปบูชาครับ
    คิดเสียว่าเป็นของขวัญวันปีใหม่แล้วกันนะครับ
    ขออนุโมทนาในกุศลจิตครับ อิอิ

12. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอรับ 1 ชุดครับอนุโมทนาบุญครับ

13. yeendee

yeendee สมาชิก

30 สิงหาคม 2008
    ขอจองครับ อันดับที่5

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2009
  14. บัวรองบาท

ขอความกรุณาลงลำดับที่ ของทุกท่าน เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการจองครับ
    ขอรับรองว่าได้รับทุกท่านครับถ้าท่านได้แจ้งลำดับที่ของท่านครับ;aa1

15. ตนไทย

ตนไทย Active Member

ลำดับที่ 1 พงศ์พิชาญ ขอจองลูกอมชานหมากหัวใจพระสีวลีจำนวน 2 องค์ครับ

16. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ งั้นเราก้อลำดับที่ 2 อ่ะจิ ขอจองลูกอม 2 เม็ดนะจ้ะ ชื่อบัญชี คุณเจษฎา มิตรานนท์ ใช่ไหมค่ะ

17. บัวรองบาท

ภาพหลวงปู่ขณะกำลังทำพิธีพุทธาภิเษกลูกอมชานหมาก หัวใจพระสิวลี และพระขุนแผน

18. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    พรุ่งนี้โอนเงินไปให้นะ ที่อยู่ทาง PM เลยค่ะ

19. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วย 1 ชุดครับลำดับที่
    กรุณาส่งมาที่

20. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ธรรมรักษาญาติธรรมจร้า

สำหรับท่านที่เกรงว่าจะพลาดจากการจองวัสถุมงคลดังกล่าวท่านมีทางเลือกอีกทางนะจ๊ะได้ทำบุญกับพระคุณเจ้าโดยตรงด้วยจร้า

1. ขุนแผนเคลือบพิมพ์เล็กสีมงคลหลวงปู่ทิมบูชาชุดละ100 บาทจ๊ะ

2. ขุนแผนหลวงปู่ทิมเคลือบพิเศษเนื้อดินเผาบูชาองค์ละ39 บาทจ๊ะ

3. นางพญาเนื้อชานหมากบูชาชุดละ39 บาทหนึ่งชุดมี2 องค์จ๊ะ

4. ลูกอมชานหมากหัวใจพระสีวลีวัดพระขาวลูกละ10 บาท( ย้ำชัดนะจ๊ะ10 บาท)

*ต่างจังหวัดสามารถร่วมทำบุญได้โดยตรงธนาณัติสั่งจ่ายในนามพระครูนิเทศก์ธรรมรส(ไพฑูรย์กันตะธัมโม)

วัดโล่ห์สุทธาวาส .เมือง
    . อ่างทอง 14000 ปณ.เมืองอ่างทอง( กรุณาช่วยค่าจัดส่งลงทะเบียน50 บาท) สอบถามรายละเอียดโทร. 0 - 3561-1778 08-1853-5483 08-2352-3788 08-5368-3985

อนุโมทนาจร้า อิ อิ

ข้อมูลจากหนังสือ นะโม จ๊ะหาซื้อมาดูได้นะจ๊ะ อิ อิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้