นางรำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย titan50cent, 1 กุมภาพันธ์ 2017.

1. titan50cent

titan50cent สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2017
    เมื่อนานมามากแล้วสมัยผมเป็นเด็กผมฝันว่า นั่งอยู่ท้ายรถกระบะพ่อ แล้วมีนางรำตามมา พอถึงช่วงหัวโค้งด้วยความตกใจ จึงกระโดดบีบคอนางรำ แล้วก็ตื่นแบบสะดุ้งเฮือกครับ แล้วผมก็ไม่ค่อยฝันเกี่ยวกับแบบนี้อีกเลย จนถึงวันเพื่อนสนิทผมเสียคือฝันถึงเพื่อนครับ อยากรู้ครับว่ามันคือฝันเกี่ยวกับอะไร

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์ (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่วจะส่งผล)

เมื่อนานมามากแล้วสมัยผมเป็นเด็กผมฝันว่า นั่งอยู่ท้ายรถกระบะพ่อ แล้วมีนางรำตามมา พอถึงช่วงหัวโค้งด้วยความตกใจ จึงกระโดดบีบคอนางรำ แล้วก็ตื่นแบบสะดุ้งเฮือกครับ
    ตอบ อันนี้ฝันนานมากแล้ว เป็นความฝันที่เกี่ยวกับบุพกรรมครับ คือ กรรมที่ไม่ดีจะส่งผลนั่นเอง
    เกี่ยวกับความเจ็บป่วยเรื้อรัง แต่ตอนนี้ได้หายแล้วนะครับ

จนถึงวันเพื่อนสนิทผมเสียคือฝันถึงเพื่อนครับ อยากรู้ครับว่ามันคือฝันเกี่ยวกับอะไร
    ตอบ ฝันถึงเพื่อนสนิทที่เสียไป คือ ว่าเพื่อนเขาอยากบอกลาเรานะครับ ไม่มีอะไร

****อนุโมทนาบุญ***

3. titan50cent

titan50cent สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2017
    สาธุการครับ