ถูกปล่อยของ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 6 พฤศจิกายน 2013.

1. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    รื่องนี้เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ที่ได้พบเห็นด้วยตัวเอง คือการปล่อยของ การปล่อยของนั้นเป็นพิธีของผู้ที่เลี้ยงผี เรียนคุณไสย เมื่อมีสิ่งของอาถรรพ์มาก ๆ จึงจำเป็นต้องปล่อยออกบ้าง มิฉะนั้นจะเข้าตัวเอง แล้วจะกลายเป็นบ้า โบราณว่าลมเพลมพัด ซึ่งการปล่อยของออกไปนี้ ไม่เฉพาะเจาะจงจะเข้าใครโดนใคร เหมือนกับปล่อยส่งเดชออกไป ใครถึงคราวเคราะห์ร้าย ก็โดนเอง

คืนวันหนึ่ง ขณะที่ผมนอนหลับอยู่ชั้น 2 ของบ้าน ห้องนอนมีระเบียงไม้เล็ก ๆ สามารถเปิดประตูเดินออกไปได้ ผมก็ได้ยินเสียงเหมือนกับใครเอาก้อนหินปาข้างฝาบ้านที่เป็นไม้ เสียงดัง ปัง ทำให้ผมต้องสะดุ้งตื่นขึ้นกลางดึก

พอตอนเช้า ผมเปิดประตูออกไปดูที่ระเบียง ก็พบก้อนเนื้อวัว สีออกเรื่มเขียว ๆ หนักประมาณ กิโล กว่า วางอยู่ตรงระเบียง

ท่านเคยมีประสบการณ์คล้าย ๆ แบบนี้บ้างไหมครับ และอาจารย์คุณไสยแบบนี้ยังมีอยู่มากมาย แต่ไม่ค่อยจะเปิดเผยตัวเอง

2. watto25

watto25 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    อืม น่ากลัวนะครับ แต่ถ้าฝันว่า มีคนปล่อยหมาตัวใหญ่มีกำลังมากๆฝูงใหญ่จะมารุมกัดประมาณ20ตัว แต่ทำไรเราไม่ได้ แล้วเจ้าของหมาก็เรียกกลับ พอคืนที่สองตอนเช้ามืด ฝันอีกว่า มีเสียงผู้หญิงเรียกอยู่หน้าบ้าน (แต่ไม่ได้ขานรับ)สะดุ้งตื่นแล้วรีบวิ่งออกไปดู แต่ไม่มีอะไร หมายความว่ายังงัยครับ ฝันสองคืนติดกัน ประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้วอ่ะครับ แต่เช้ามืดวันนี้แฟนฝันว่ามีผีผู้หญิงสวยมากๆจะมาเอาผมไปเป็นผัวเขา แต่แฟนไม่ให้แย่งตัวผมกลับคืนมาได้ ขอผู้รู้ดูให้หน่อยครับ มันแปลกๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2013
  3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็ตามนั้นแหละ จะต้องดูอะไรอีก
    ว่าแต่ไม่เอาจริงเหรอ
    ถ้าไม่เอาขอนะ

4. ชายหล่อ

ชายหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นผมจะลองไปดูสักครังจะได้รู้กันไปเลย

5. โมทนาman

liked ก็แปลว่าให้แล้วนะ

6. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นครั้งหนึ่ง
    ที่ จ. มหาสารคาม ไปเที่ยวบ้านเพื่อน นั่งกินเหล้ากันที่ระเบียงบ้าน
    เพื่อนคนที่เป็นเจ้าของบ้านเขามีพรายกระซิบ...มากระซิบเขาว่ามีของมา
    ให้เงียบ เงียบจนกว่าจะมีเสียงอื่นดังขึ้น เขาก็รีบเตือนพวกเพื่อนๆ
    เงียบ ไม่พูด ไม่ส่งเสียงเกือบชั่วโมง วัวไต้ถุนบ้านก็ร้องออกมา มออออออ
    โน้นนนไปเข้าวัวแล้ว สักพักวัวก็ตาย ตอนเช้าชาวบ้านช่วยกันชำแหละ ตอนเช้าเจอกันที่ ม. เพื่อนบอกว่ามีหนังควายอยู่ในท้องวัวเป็นกิโล ผมไม่เห็นเพราะเมาแล้วกลับหอพักในคืนนั้น...

7. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เดรัจฉานวิชาใช่มั๊ยคะ แบบนี้เรามีวิธีป้องกันได้รึป่าวคะ เพราะคนในเมืองจะไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้ค่ะ ว่ามีจริง

8. โมทนาman

ไม่จำเป็นต้องเดรัจฉาน ปล่อยได้ตั้งหลายวิชา

วิธีป้องกันตัวก็ อย่าทักอะไรตอนกลางคืน
    แล้วก็ตั้งสติให้มั่น อย่าสะดุ้งตกใจ
    ฝึกสมาธิ พกวัตถุมงคล

พวกไม่เชื่อปล่อยไปเถอะ
    โดนบ้างก็ดี จะได้เชื่อ

9. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวจัง ไม่เคยเจอแบบนี้อ่ะ

เจอแต่พอ 18.00 น. และหายไปตอน 06.00 ของอีกวัน
    จะมีผีตายโหงมายืนหน้าบ้าน เข้ามาไม่ได้ เรื่องนานมาละ ไปมีเื่รื่องกะหมอผีเข้า

10. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เคยเห็นเหมือนกันค่ะเป็นตัวสีดำไม่เห็นหน้าตาค่ะน่ากลัวชอบมาหลอนในฝันค่ะตั้งสติให้ดีสวดอิติปิโสช่วยได้ค่ะ

11. peng2524

peng2524 เป็นที่รู้จักกันดี

เบี๊ยแก้ กันคูณไสย์ได้ไหมครับ

12. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เบี้ยแก้ นี่สุดยอดเลยครับ สายวัดกลางบางแก้วก็ดีน่ะครับ แต่ถ้าจะหาของพระเกจิในยุคนี้ เขาก็ฟังธงกันไว้แล้ว

13. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเจ้าคุณทำอย่างไรต่อไปกับก้อนเนื้อวัวสีเขียวนั้นคะ

14. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    เอาไปทิ้งครับ

15. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าเอาไปทำกับข้าวให้น้องหมาน้องแมวกินเสียอีก ขำๆ นะคะ

16. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    วัตถุมงคล ก็ช่วยได้ไม่มากนะครับ ถ้าหมดบุญถึงเวลา เคยมีเวรกรรมร่วมกันมา อะไรก็ช่วยไม่ได้ ดีที่สุด มั่นทําบุญ เจริญสมาธิ ครับ ผม

17. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นพวกอสุรกายมั้ยครับ.... ไอ้พวกเล่นของแบบนี้ ตายไปก็จะไปเป็นอสุรกายแบบนั้นแหละ

18. Bonejankel

Bonejankel เป็นที่รู้จักกันดี

- -- -- -- -- -
    พวกที่ปล่อยทำใครไม่ได้ก็จะพากัน anti ผู้ที่พกพระเครื่อง ของขลัง ชวนผู้อื่นให้ anti ตามด้วย แกล้งส่งเสียงด่า ว่า ระราน ยั่โทสะ เพื่อให้ ทำใส่ได้ง่ายขึ้น ใครถูกพวกนี้ขู่จนสิ้นคิด ก็ว่าตามมัน เรามักจะสังเกตุได้ว่าพวกนี้มักจะมีลักษณะเป็นพวกชั้นต่ำ ที่มีลักษณะการแสดงออกที่เห็นได้ค่อนข้างชัดเจน - -ซึ่งนอกจากเราควรพกพระ อาราธนาให้ดีแล้ว ก็ต้อง เสริมสิริมงคลให้แก่ตนเองด้วยประการที่ว่า- -"อเสวนาจะ พาลานัง เอตัมมัง คะละมุตตะมัง" การมีสิริมงคลในตนมากๆ จะเป็นสิ่งคุ้มตนเองจากของต่ำเหล่านี้เป็นอย่างดี
    - -อีกนัั่นแหละ เราก็มักสังเกตุได้ว่าพวกนี้มักจะทำในสิ่งที่ต่ำ ลักษณะกระทำเสนียด จัญไร แก่ผู้อื่น เป็นต้น

19. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมจะฝันว่ามี วัวตัวใหญ่เท่าช้าง ไล่ บางที่ก็ได้ยินเสียงสาดเหมือนหว่านก้อนหินหลายๆ ก้อนใส่หลังคา แต่มีครั้งหนึ่งฝันเห็นอาจารย์ไสยศาสตร์คนหนึ่งสะพายย่าม สีเท่า พาผีเด็กมาหา แต่ผมโดนผีเด็กหลอก ก็กลัวบ้าง แต่อาจารย์ไสยศาสตร์คนนั้นก็เรียกผีเด็กกลับไป

20. Perseusz

Perseusz สมาชิก

ไม่แน่ใจว่าโดนของรึเปล่า เพราะครั้งนึงเคยไปพักที่โรงแรม แล้วเหมือนได้ยินเสียงเพื่อนเรียก (เพื่อนเข้าห้องน้ำอยู่) แล้วเราก้อร้อง "ฮึ" แต่เหมือนตอนนั้นได้สติเพราะรู้สึกว่าเสียงเรียกมันแปลกๆ (คล้ายเสียงเพื่อนแต่มันแปลกๆ) เลยเงียบแล้วรอฟังเสียงอีกรอบ แต่ก้อไม่มีเสียงอะไรอีกเลย พอเพื่อนออกจากห้องน้ำมาก้อไม่ได้พูดอะไร เลยคิดว่าหูแววไป -*-

ปล. ถ้าโดนจะมีอาการอย่างไรหรอครับ T___T