ถวายจานชาม และ แจกหนังสือธรรมะ เชิญอนุโมทนาบุญ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ม อมตะ, 30 มีนาคม 2008.

1. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    วันที่ 29 มีนาคม 2551 เป็นวันพระแรม 8 ค่ำ เดือน 4 ผมไปทำบุญที่วัดสังฆทาน จังหวัดนนทบุรี ได้นำจานกระเบื้อง 29 ใบ ถวายให้ทางวัด เพราะเห็นว่า ในวันที่ญาติโยมมากันมากๆ แล้วจานชามไม่พอใช้ และ ได้แจกหนังสือธรรมะ ชีวิตนี้น้อยนัก ประมาณ 100 เล่ม ให้ผู้สนใจด้วย.....
    ขณะนี้ผมกำลังจะจัดพิมพ์หนังสือธรรม ชื่อ วิธีสร้างบุญบารมี เป็นพระราชนิพนธ์ของสมเด็จพระสังฆราชฯ จึงขอเชิญท่านผู้ใจบุญร่วมลงชื่อเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือธรรมะนี้ด้วย คลิกดูรายละเอียดและร่วมลงชื่อที่ http://amataoryza.igetweb.com/index.php?mo=3&art=118465

2. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมทำบุญด้วยค่ะ แต่ไม่เห็นลงรายละเอียดเลขที่บัญชีให้โอนเงินไปเลยค่ะ
    แล้ว link ที่ให้ไปดูก็ต้องสมัครสมาชิกก่อนไม่งั้นเข้าไปลงชื่อไม่ได้
    ขอแจ้งที่นี่ได้ไม๊ค่ะ
    ร่วมจัดพิมพ์หนังสือด้วย 20 เล่มค่ะ

3. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าพอจะมีที่อยู่ทางไปรษณีย์หรือทางธนาณัติรึปล่าวคะ อยากจะร่วมทำบุญค่ะ

อนุโมทนาค่ะ ^-^

4. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลบารมีธรรมของทุกท่านด้วยนะครับ

5. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ