ช่วยสอนวิธีใช้งาน epson tx 111 ด้วยค่ะ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย Tumtuika, 2 มิถุนายน 2010.

1. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ขอให้ช่วยสอนวิธีปริน์ กับ สแกน ขอคร่าวๆก็ได้ค่ะ เข้าไปโหลดในเว็บแต่เป็นภาษาอังกฤษหมด เอ๋อเลยค่ะ ขอแค่คร่าวๆว่าเปิดตรงไหน กดยังไง ถึงจะสแกน และ ปลิ้นท์ได้ ขอบคุณค่ะ

2. agentbd49

agentbd49 สมาชิก

13 มิถุนายน 2010
    เปิด mycomputer แล้วหา image scanner กดเข้าไปแล้วมันจะมีคำว่าแสกน แล้วพอกดมันจะขึ้นให้แสกน แบบภาพ เอกสาร ให้เราเลือกเอาคับ

3. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    ก่อนอื่นต้องติดตั้งซอฟต์แวร์ช่วยในแผ่น Driver ให้ครบก่อนครับ ซึ่งเมื่อติดตั้งครบแล้วจะสามารถสั่งได้จากการกดปุ่มที่หน้าเครื่องได้เลยครับ การปรินท์ก็ทำตามปกติไปเมนูสั่งพิมพ์ เลือกชื่อเครื่องปรินท์เตอร์แล้วก็ตอบตกลงก็ปรินท์แล้ว ส่วนการสแกนก็กดปุ่มที่บนตัวเครื่องก็ได้ครับ แต่ให้ใส่งานรอไว้ในเครื่องเลยครับ พอกดปุ้ปเครื่องมันก็จะสแกนให้โดยอัตโนมัติ เมื่อสแกนเสร็จภาพที่สแกนจะไปแสดงอยู่ในโปรแกรมที่แอพสันเตรียมไว้ให้ครับผม